• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[5530XM] CFW C6 V20.0.42 Super Excellent Finally by vutaikt

vutaikt

cái ngang dọc là mình trích từ bài bạn ngviethoa
còn ai bảo bác là không đúng quảng cáo. hầu hết các mod cơ bản mà mình đã thêm vào gần hết.
mình sắp lám bản update....

daituongquan

khi thay đổi theme khác rồi ra màn hình home screen vuúot ngang thì bị lỗi hình nền và wiget
fix dùm cái ?
mình thấy mode thêm úng dụng thêm vào là thực sự không cần thiết. gỡ ra lại không đựoc ,bực mình lắm. muốn xóa tì phải bung ra rồi cook lại mết lắm.
đề nghi nên chỉ mode thôi chứ đừng có thêm ứng dung vào.

vutaikt

đã có bản cập nhật cho anh em rồi đó...
Chúc các bạn 1 năm mới vui vẻ an khang và hạnh phúc..

Asutaka

bàn mới có j thay đổi ko, có thay themes mặc định khác ko, làm pieng cook waa mà cài themes khác zo thi delay nhiu 2wa

playboy9x

Ủa. Sao mình bấm vào link bản update nó chỉ ra màn hình chủ của medifire thui nhỉ. Chả thấy có file nào là tnao zay.

prosoldgold

bản này mh test rồi, qua 2 ngày sử dụng mặc dù nó đẹp thật, chức năng độc đáo hơn, nhưng con một số cái ko hài lòng la tại vì nó hao pin quá, máy mh 7 cột pin, dùng con 3 cột để qua đêm sáng mai dậy thấy màn hình đen ngòm,hết pin sạch, mong bác vutaitk mod lại cái điều chỉnh ánh sáng kái, chỉ có 3 nấc ánh ánh, nấc thấp nhất cũng rất sang rồi -> hao pin, ram lúc khởi động chỉ có 47mb kàng dùng lại thấy kàng hao pin (đã tắt hết chương trình chạy rồi)

lat123

bản này mh test rồi, qua 2 ngày sử dụng mặc dù nó đẹp thật, chức năng độc đáo hơn, nhưng con một số cái ko hài lòng la tại vì nó hao pin quá, máy mh 7 cột pin, dùng con 3 cột để qua đêm sáng mai dậy thấy màn hình đen ngòm,hết pin sạch, mong bác vutaitk mod lại cái điều chỉnh ánh sáng kái, chỉ có 3 nấc ánh ánh, nấc thấp nhất cũng rất sang rồi -> hao pin, ram lúc khởi động chỉ có 47mb kàng dùng lại thấy kàng hao pin (đã tắt hết chương trình chạy rồi)

bác nào test dc bản mới chưa ???? Mình flash nó khởi động lại liên tục, hok vào dc màn hình chính, xóa hết trên thẻ rồi! =.=!

dongnatviet

làm ơn cho e hỏi. down cái của 3x4 về JAF thẳng lun hay phải cóp đề vào FW gốc ạ?

daituongquan

Mình đang xài bản bên symbian http://www.symbianvn.net/showthread.php?t=3760 , chưa flash bản này thử, mà cho hỏi là bản này có mấy homescreen ah ? Chứ như cái bản photon vào setting ko có phần homescreen theme luôn . Hào hứng bản này quá ,)) thanks

bạn muốn có thêm cái gì thì trích nhưng file cần thiết của bản nầy rồi cook vào thôi.
nếu muốn xóa ưng dụng thình bung file rosf2.v20 rồi tìm những file kiime rồi xóa .là ok thôi.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

làm ơn cho e hỏi. down cái của 3x4 về JAF thẳng lun hay phải cóp đề vào FW gốc ạ?

có 2 cách cho bạn lựa chọn.
thứ nhất là bạn bung file firmware ra rồi copy vào sao đó jaf lại máy
thứ 2 là không cần jaf: bạn copy thư mục grid vào thư mục C: resource/grid sao đó apply c2z trong rompatcher.
c2z thì vào google tìm hiểu nếu bạn không có. chú ý là không nên chép file c2z trên mạng có sẵn vì nó sẽ làm máy bạn khởi dộng liên tục. nên dùng phần mềm tạo ra. theo mình nghĩ là mỗi máy nó có file c2z này nó phụ thuộc vào thông số của máy hay gì đó

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

nếu bạn muốn có đựoc theme như hình của chủ thớt thụ dùng cái này. không có hiệu ứng effect nhe. nếu muốn thì copy cái effect trong rofs2.v20 của chủ thớt (bung file bằng nokia editor )
http://www.box.net/shared/k6iy5bx8o9
đã test thnahf công trên bản phôtn ổn định của diễn đàn

bản fix ngày 31/12 sao không nói là fix ji hả chủ thớt

Chỉnh sửa cuối:

daituongquan

Ku dùng có flash icon 4x4 dễ thôi mà. copy thư mục grid vào C: resuorce/grid. sau đó apply C2z như vậy đơn giản vá.haha.
nếu thấy chạy ổn thì mới cook vào firmware

chủ thốt cho xin anh khỏi động máy có ccais chứ nokia coneting pepole.nó đẹp quá hà

kangnam

may ban nai` flash xong khong khoi dong lai may dc lun !! hok pit phaj nhu Binh24 noi' hok !! sr minh ol bang dien thoai nen viet ko co' dau'