• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[5530XM] CFW C6 V20.0.42 Super Excellent Finally by vutaikt

vutaikt

mjnh k cook vào mà.
Bạn down rompatcher v2.5 của bác kiên post ngoài topic nha.

max1397

Member
sao nhạc chuông nửa chừng là tắt,ko hát đc hết bài,có khi thì hát hết bài.(bài mặc định lun đó),bạn fix lại dùm

phantom9790

chơi nhau.hehe.sao bác ko làm icon 3x4.em ko thích 4x4 lắm.bé wa

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

mà bác cho em cái link rompatcher 2.5 đi

Chỉnh sửa cuối:

vutaikt

sao nhạc chuông nửa chừng là tắt,ko hát đc hết bài,có khi thì hát hết bài.(bài mặc định lun đó),bạn fix lại dùm
nhạc chuông dj và sms có hay ko bác.
Do bản này mjnh k xóa 1 số apps mặc định lên it mb wá.mjnh cắt file nhạc chuông lại để tiết kiệm dung lượg

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

chơi nhau.hehe.sao bác ko làm icon 3x4.em ko thích 4x4 lắm.bé wa

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

mà bác cho em cái link rompatcher 2.5 đi

bản 2.5 đây www.pdaviet.net/showthread.php?114307-ROMPatcherPlus-v2.04-Final-English-Update-25-12-10&p=1515407

bác xem bài #24

Chỉnh sửa cuối:

phantom9790

bản này hiệu ứng có vẻ ngon đó.nhưng em ko thích icon 4x4.với lại ko co rompatcher sẵn.hehe,nhưng tóm lại là vẫn good.phát huy nhá bác

em cài ko có đc.nó báo cài đặt này đã có sẵn

baydi

Lúc mình úp FW này xong, bật nguồn một màn hình đen thui. Quay lại up CFW gốc thì khởi động được. Thế là sao? Vấn đề này cũng gặp ở Nokia 5800,5530,5230,5233 - C6 v20 - Nokia Photon bản TV Fix

max1397

Member
nhạc chuông dj và sms có hay ko bác.
Do bản này mjnh k xóa 1 số apps mặc định lên it mb wá.mjnh cắt file nhạc chuông lại để tiết kiệm dung lượg
hay,mà hát có nửa bài cũng chán !!! ram có 43.56MB ak !! cài soft,game thì còn lại bao nhiu chứ!!!

baydi

Lúc mình úp FW này xong, bật nguồn một màn hình đen thui. Quay lại up CFW gốc thì khởi động được. Thế là sao? Vấn đề này cũng gặp ở Nokia 5800,5530,5230,5233 - C6 v20 - Nokia Photon bản TV Fix

vutaikt

bạn lưu ý là khi jaf v20 của c6 thì trong thư mục rm504 ko có roft3 nha.
Chỉ có 6 file thui.
Chúc thành công

vutaikt

@phantom
bạn seach google hoặc trong diễn đàn tìm bảm rompatcher v2.2 nha.
Bản đó dùng đc. Mình cũg có bản v2.2việt hóa nhưng đag online =đt ko post dc.
Ps bạn cho mình chat dc ko

baydi

Mình phát hiện ra diều này: khi Flash lại FW thì pin báo "pin yếu" :D Chắc có lẽ là nguyễn nhân khi Flash CFW C6 lại không khởi động được (hình như yêu cầu pin >50%)

vutaikt

mình ko có file rof3 nhưng trong RM-504 vẫn có 7file mà

7 file thì chết máy là đúg rùi.
7file chỉ giàng cho jaf bản v31 hay v32 gốc của 5530 thui.
Còn jaf bản cfw của c6 thì chỉ có 6 file thuj.

phantom9790

@phantom
bạn seach google hoặc trong diễn đàn tìm bảm rompatcher v2.2 nha.
Bản đó dùng đc. Mình cũg có bản v2.2việt hóa nhưng đag online =đt ko post dc.
Ps bạn cho mình chat dc ko

sao cơ.phantom_9790, mà máy tính đâu mà cứ dùng đt thế

bvtv48b

7 file thì chết máy là đúg rùi.
7file chỉ giàng cho jaf bản v31 hay v32 gốc của 5530 thui.
Còn jaf bản cfw của c6 thì chỉ có 6 file thuj.

Sặc, máy tui để 7 file flash xong máy chạy ầm ầm, chết đâu mà chết. Các bạn đi flash máy mà ngu quá, có mỗi mấy bước dùng Jaf mà cứ suốt ngày kêu lỗi. Tui test máy tui suốt mà chả bao giờ thấy lỗi.

prosoldgold

hồi sáng mh thấy có 2 đường link code v31 và v32 sao giờ ko thấy đâu nữa, máy mh đang dùng là v32 thì tải bản nào đây? :-?

huuhung88

vừa JAF xong , bản này cook đẹp quá , thanks bạn nha , để ngồi tìm hiểu tiếp :D:D:D