• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[6.FEB.11][CWM] RAFDROID HD 3.0|Fastest Full DesHD|DATA2EXT|[Kern:Rafpigna 1.7 OC]

kimquypticc

Chán kinh! Cài vào xong khơi động lên cứ force close liên tục, chả vào được system. Khởi động lại đến 5 lần vẫn vậy, uổng công cài Recovery 400 !

dungchay

có bác nào giúp e với, thanks. Mà sao bản này mấy cái phím cứng nó cứ sáng đèn hoài ko tắt nhỉ, trừ khi tắt màn hình. Có ai bị giống mình ko :( . Bản này thấy khá kén soft, nhiều soft và game cài vào bị FC. Trong khi các bản khác cài y chang lại ko bị...

cách Fix Hardware keys:

Bạn mở file 99complete trong Bằng Root explore: /system/etc/init.d/99complete
nhấn giữ vào file đó hiện ra menu, kéo xuống dưới menu đó chọn "Open in Text Editor"

Tìm dòng :

# Auto-of keyled backlight

Sửa echo 0 thành echo 1

Save => Reboot phone!!!
thế là xong

nguyenh

Của RAFDROID HD 3.0 thì HD có version 1.72.405.3, của MCCM thì mình kg nhớ nữa, hình như là 1.34.405.2

Của MCCD cũng là 1.72.405.3 bác ạ. Có bác nào test kỹ bản này chưa. XIn cho vài ý kiến với ạ?

leonidas

em đang xài bản này đây. Phải nói đây là 1 trong những bản có sense ngon nhất hiện này. Trước đây em xài bản Raidroid HD Sense v1.2 của RaiderX303 (link here), nhưng thỉnh thoảng vài app vi FC (vd: skype). Bản này thì từ lúc xài đến giờ chưa bị fc lần nào cả. Các app như IME vietnamese, lịch việt, wordmate,kindle... đều chạy ổn định.

Các bác lưu ý là nếu xài bản HD2 512mb thì phải tạo 1 ext3 trên thẻ nhớ nhé, vì bản này trích từ desire HD nên khá nặng.

Bổ sung: bản này ko có font tiếng việt cài sẵn, nên em đã dùng adb pull/push để chép font vào. Nói chung các bản rom trên xda hiểm khi nào có font tiếng việt sẵn lắm.

samboluong

bản này sử dụng khá ổn định, tốc độ nhanh, mượt, nhưng mỗi tội ko thể cài đặt một số ứng dụng như angry birds, ... khi down về thì được nhưng lúc cài đạt8 thì báo lỗi chẵng hiểu sao:-/

firstdate

bản này sử dụng khá ổn định, tốc độ nhanh, mượt, nhưng mỗi tội ko thể cài đặt một số ứng dụng như angry birds, ... khi down về thì được nhưng lúc cài đạt8 thì báo lỗi chẵng hiểu sao:-/

Các ứng dụng mình cài chạy thấy tốt nhe bạn, bạn check lại máy xem. Bản này theo mình chạy nhanh nhất trong các bản DHD, tuy còn một số lỗi nhỏ có thể fix như font, đèn led....

hatnaf

em đang xài bản này đây. Phải nói đây là 1 trong những bản có sense ngon nhất hiện này. Trước đây em xài bản Raidroid HD Sense v1.2 của RaiderX303 (link here), nhưng thỉnh thoảng vài app vi FC (vd: skype). Bản này thì từ lúc xài đến giờ chưa bị fc lần nào cả. Các app như IME vietnamese, lịch việt, wordmate,kindle... đều chạy ổn định.

Các bác lưu ý là nếu xài bản HD2 512mb thì phải tạo 1 ext3 trên thẻ nhớ nhé, vì bản này trích từ desire HD nên khá nặng.

Bổ sung: bản này ko có font tiếng việt cài sẵn, nên em đã dùng adb pull/push để chép font vào. Nói chung các bản rom trên xda hiểm khi nào có font tiếng việt sẵn lắm.

Các ứng dụng mình cài chạy thấy tốt nhe bạn, bạn check lại máy xem. Bản này theo mình chạy nhanh nhất trong các bản DHD, tuy còn một số lỗi nhỏ có thể fix như font, đèn led....

2 Bác đã thử cài soft Memory Bootesr Lite chưa, e cài vào nó cứ bị FC mãi. Ko cách nào dùng dc, soft này do bác Ân giới thiệu giải phóng Ram rất hay. Nếu bản này xài dc thì e sẽ xài bản này. Trước đây cài thử bản này cài soft đó vào mở lên cứ bị FC mãi. Pó tay...

haihapc22

lúc trước mình cũng có dùng bản này,cộng nhân nhanh thiêt,nhưng sau một thời gian sử dụng thấy hao pin quá và thỉnh thoảng bị FC, khi nghe nhạc một thời gian thì tiếng loa bị rè,và bị vài lỗi lặc vặt ko đáng kể
hiện tại đang dùng MCCM v5.1 cảm thấy rất hài lòng về bản này,trong các bản đã qua sử dụng

tung123xxx

2 Bác đã thử cài soft Memory Bootesr Lite chưa, e cài vào nó cứ bị FC mãi. Ko cách nào dùng dc, soft này do bác Ân giới thiệu giải phóng Ram rất hay. Nếu bản này xài dc thì e sẽ xài bản này. Trước đây cài thử bản này cài soft đó vào mở lên cứ bị FC mãi. Pó tay...
Mình cài được chạy ổn không lỗi gì
lúc trước mình cũng có dùng bản này,cộng nhân nhanh thiêt,nhưng sau một thời gian sử dụng thấy hao pin quá và thỉnh thoảng bị FC, khi nghe nhạc một thời gian thì tiếng loa bị rè,và bị vài lỗi lặc vặt ko đáng kể
hiện tại đang dùng MCCM v5.1 cảm thấy rất hài lòng về bản này,trong các bản đã qua sử dụng
Mình cũng đang dùng bản MCCM v5.1 công nhận thấy hài lòng, càng dùng càng thấy mượt

firstdate

Bản 3.1 pin dùng ngon quá, dùng từ 10h tối qua (100%) đến 12h trưa nay, chủ yếu stand by, lướt web khoảng 5ph, và nghe gọi 2-3 cuộc mà pin hết có 6% (còn 94%).

hatnaf

Bản 3.1 pin dùng ngon quá, dùng từ 10h tối qua (100%) đến 12h trưa nay, chủ yếu stand by, lướt web khoảng 5ph, và nghe gọi 2-3 cuộc mà pin hết có 6% (còn 94%).

Thì thế thôi, Pin như thế là đúng rồi. 1 Số bản khác cũng vậy mà...

tienmanh146

Cũng chỉ như bản Ram DHD của imilka bác ạ

firstdate

Cũng chỉ như bản Ram DHD của imilka bác ạ

Mình dùng nhiều bản thấy tầm 1 ngày là hết 100% phải sạc rồi. Hiện giờ 1h đêm tính ra là 27h vẫn còn 65%. Nếu các bản khác ok dc vậy thì vui lắm rồi vì đã qua thời anh em phải lo lắng vụ pin trên hd2 nữa ^^, hồi trước dùng winmo cũng 0 dc pin ngon vậy.

nguyenh

Mình mới cài xong bản này, híc trong 1 tuần đổi 4 bản ROM, xót thuơng em HD2 quá.

leonidas

Mình dùng nhiều bản thấy tầm 1 ngày là hết 100% phải sạc rồi. Hiện giờ 1h đêm tính ra là 27h vẫn còn 65%. Nếu các bản khác ok dc vậy thì vui lắm rồi vì đã qua thời anh em phải lo lắng vụ pin trên hd2 nữa ^^, hồi trước dùng winmo cũng 0 dc pin ngon vậy.

hehe, chắc bác ko bật micrsoft exchange sync và 3G/HSDPA phải hem ạ? EM cũng đang xài đây, vì nhu cầu nên phải bât sync với 2 cái tk email để push mail + sync với facebook + sync weather (3h/lần) . Nghe thì có vẻ nhiều nhưng thực chất đều là chạy nền nên ko cảm thấy có sự hiện diện của chúng; thế nhưng pin cũng sụt 15-20%/ đêm (7h)