• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[6.FEB.11][CWM] RAFDROID HD 3.0|Fastest Full DesHD|DATA2EXT|[Kern:Rafpigna 1.7 OC]

dainguyenhai

Bạn thưc hiện cuộc gọi đầu tiên, cho ra loa ngoài, sau đó sẽ tự hết thôi mà!

thanks bác nhưng của em không phải vậy , em vào sound setting/ bỏ check mục Audible touch tones/ reboot lại là ok rùi

demonfang11

Bác nào đang dùng V3.2 trên HD2 Tmos chỉ em với, khi cài Recovery_400M thì edit lại file Flash.cfg với thông số như thế nào?

Bác nào đang dùng V3.2 trên HD2 Tmos chỉ em với, khi cài Recovery_400M thì edit lại file Flash.cfg với thông số như thế nào?

Dùng HD2 Tmobile thì không cần phải edit lại file Flash.cfg bạn ah vì bộ nhớ nó đến 1G mà. Cứ cop vào là dùng thôi.

dainguyenhai

nhanh quá, vừa mới cài 3.1 hôm kia lại up roài :), nhưng mà chán cái bác chủ thớt bên XDA toàn up link hotfile dow về lâu vãi chưởng

nguyenh

nhanh quá, vừa mới cài 3.1 hôm kia lại up roài :), nhưng mà chán cái bác chủ thớt bên XDA toàn up link hotfile dow về lâu vãi chưởng

Nếu đã cài 3.1 thi bạn chỉ cần download bản update thôi mà, có vài MB.

hnam5

xin lỗi các bác chứ, cho em phát biểu 1 câu: HD2 cái cục xxx. mẹ... mất thời gian vãi. Ngày nào cũng ngồi hì hục. hic hic. Đang ngồi với bản Rafdroid 3.0 nửa tiếng rồi mà vẫn ở màn khởi động rafdroid, muộn mẹ nó việc rồi.

dungphp

xin lỗi các bác chứ, cho em phát biểu 1 câu: HD2 cái cục xxx. mẹ... mất thời gian vãi. Ngày nào cũng ngồi hì hục. hic hic. Đang ngồi với bản Rafdroid 3.0 nửa tiếng rồi mà vẫn ở màn khởi động rafdroid, muộn mẹ nó việc rồi.

Cậu này lóng týnh quá ! cục gì cũng coi như trò chơi là đc rồi, kg có nó thì vọc cái gì ? cái cu hả !

giadoianvung

. Ngày nào cũng up thì chứng tỏ bạn cũng là người mê up rom sao phát biểu như thế, khác nào tự vả vào mặt mình? Cái HD2 nó bắt pác up rom hàng ngày không thì nó không nghe gọi được à?. Tôi thấy up rom nó như cái thú vui chơi game vậy. Đôi lời.

hnam5

hê hê, mình dùng em này cũng được nửa năm roài. Vọc các thể loại từ sd, NAND, MAGRL từ AD sang WP7 cũng coi như đầy đủ nhưng đến em RAFDROID này là bực mình (đâm chửi bậy, các bác thông cảm bỏ quá cho).
Đấy, up em nó hơn nửa tiếng rồi mà vẫn trơ ở cái logo Rafdroid. Không biết có phải lỗi không nữa vì trước giờ chưa up bản nào lâu như vậy (vì lâu quá là em chơi bản khác ngay)
Bản này mình không chia partition không lẽ bị lỗi nhỉ? Không có nhẽ...
má ơi! bản này up lâu muốn điên luôn, 2h rồi mà chưa xong nữa. Ham mỗi cái pin khỏe (theo vài bác lăng xê) mà khổ quá.

Chỉnh sửa cuối:

haihapc22

hê hê, mình dùng em này cũng được nửa năm roài. Vọc các thể loại từ sd, NAND, MAGRL từ AD sang WP7 cũng coi như đầy đủ nhưng đến em RAFDROID này là bực mình (đâm chửi bậy, các bác thông cảm bỏ quá cho).
Đấy, up em nó hơn nửa tiếng rồi mà vẫn trơ ở cái logo Rafdroid. Không biết có phải lỗi không nữa vì trước giờ chưa up bản nào lâu như vậy (vì lâu quá là em chơi bản khác ngay)
Bản này mình không chia partition không lẽ bị lỗi nhỉ? Không có nhẽ...
má ơi! bản này up lâu muốn điên luôn, 2h rồi mà chưa xong nữa. Ham mỗi cái pin khỏe (theo vài bác lăng xê) mà khổ quá.

mình up bình thường mà bạn,có dùng đúng recovry 400mb ko bạn, bạn nói rõ hơn các bước bạn up đi

hnam5

mình up bình thường mà bạn,có dùng đúng recovry 400mb ko bạn, bạn nói rõ hơn các bước bạn up đi

Mình đã làm qua bước GO GO GO! và vào tới LoGo Rafdroid HD + con robot hai râu nhấp nháy rồi mà nó không chịu chạy nữa, chỉ đứng vậy. Bạn chỉ dùm cách khắc phục với...thanks!

JohnnyBui

Mình đã làm qua bước GO GO GO! và vào tới LoGo Rafdroid HD + con robot hai râu nhấp nháy rồi mà nó không chịu chạy nữa, chỉ đứng vậy. Bạn chỉ dùm cách khắc phục với...thanks!

Bạn thử nói các bước bá làm xem? noi chung chung vậy sao biết bác sai bước nào mà support.

DucLong

Super V.I.P

Bạn flash lại MAGLDR 1.13 sau đó format thẻ nhớ bằng SDformat. tiếp tục partition thẻ nhớ bằng Gparrted hoặc chạy clockworkMod 1.3 loại 400M rồi chia thẻ theo cách chia trên máy. (tôi có hướng dẫn trên bài sticky).
Xong các bước trên thì copy file rom.zip lên thẻ nhớ rồi flash thôi.
Lỗi của bạn có thể do:
1/ pin yếu
2/ Tool clockworkmod chưa tương thích
3/ Lỗi từ thẻ nhớ có chứa các dữ liệu từ những bản rom trước để lại.

dainguyenhai

bản này mọi chức năng đều ok, hoạt động tốt, pin chờ và nghe gọi ổn nhưng mà chơi game rất nhanh hết pin