• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[6.FEB.11][CWM] RAFDROID HD 3.0|Fastest Full DesHD|DATA2EXT|[Kern:Rafpigna 1.7 OC]

tienmanh146

Mình mới cài xong bản này, híc trong 1 tuần đổi 4 bản ROM, xót thuơng em HD2 quá.

:)) vừa hqa cài bản Rafroid 3.1 QL cho HD2 EU , sáng nay em đã lại thử bản Desire Z 4.1 bác ạ :)) , sợ thật

nguyenh

Híc tình hình loạn các bản android cho HD2, có khi các DT android chính thống cũng không có nhiều sự lựa chọn như HD2.=))

dungphp

Đúng thật ! Mình chỉ phân biệt được Android 2.2 hay 2.2.1 thôi ! :ar!

haihapc22

đúng thật hiện tại nhiêu bản room quá,mà bản nào nghe cũng dữ dội làm a e băn khăn không bik chọn bản nào lun:))

mlinhcntt

mày mò mãi đang cài bản này chia sd thành 2 phân vùng 1 là 6gb 1 bên là 1g vừa up xong giờ nó đang đứng ở biểu tưởng rafdroid by rafigna được gần 5 phút rồi nè ko biết có ổn ko nữa ( leo hàng fpt )
-----------------------------------------------------------------------
cuối cùng sau gần 5 phút thì nó cũng chịu vào hình thằng robot có ăng ten nháy nháy trên đầu ta lại đợi tiếp heee ! amen - binladen wait......

nhìn em nó nhấp nháy 2 cái râu mà não lòng thời gian đã trôi đi gần 4 phút thì đột nhiên phụt 1 cái vào rồi .....vào hahaaa lock sceen hiện ra nhìn trên vợ yêu của mình đang là 04.00 ( ko biết theo múi giờ nào ) trên đồng họ máy tính là 11:01 AM bắt đầu test thôi...

firstdate

mày mò mãi đang cài bản này chia sd thành 2 phân vùng 1 là 6gb 1 bên là 1g vừa up xong giờ nó đang đứng ở biểu tưởng rafdroid by rafigna được gần 5 phút rồi nè ko biết có ổn ko nữa ( leo hàng fpt )
-----------------------------------------------------------------------
cuối cùng sau gần 5 phút thì nó cũng chịu vào hình thằng robot có ăng ten nháy nháy trên đầu ta lại đợi tiếp heee ! amen - binladen wait......

nhìn em nó nhấp nháy 2 cái râu mà não lòng thời gian đã trôi đi gần 4 phút thì đột nhiên phụt 1 cái vào rồi .....vào hahaaa lock sceen hiện ra nhìn trên vợ yêu của mình đang là 04.00 ( ko biết theo múi giờ nào ) trên đồng họ máy tính là 11:01 AM bắt đầu test thôi...

Chúc mừng bạn, bạn test thử xem. Mình quyết định dùng bản này luôn rồi. Bản Rom đầu tiên mà pin mình dùng được 2 ngày :D , RAM free trên 200M. (Đã thử qua Gauner 0.3, MIUI lesjaw cũng không trụ quá được 1 ngày).

mlinhcntt

Chúc mừng bạn, bạn test thử xem. Mình quyết định dùng bản này luôn rồi. Bản Rom đầu tiên mà pin mình dùng được 2 ngày :D , RAM free trên 200M. (Đã thử qua Gauner 0.3, MIUI lesjaw cũng không trụ quá được 1 ngày).

cảm nhận của em thì lại hơi khác vừa mới úp đc gần 1 tiếng thôi mà sao khởi động hơi lâu nhỉ, với lại cảm giác nó cứ giật giật kiểu nào ấy hay là phải reset mấy lần mới ok ( em vừa reset 3 lần ) tiện thể bác cho em hỏi cách check ram free như bác check ở đâu vậy em newbie nên mong đc bác giúp đỡ

Chỉnh sửa cuối:

nguyenh

cảm nhận của em thì lại hơi khác vừa mới úp đc gần 1 tiếng thôi mà sao khởi động hơi lâu nhỉ, với lại cảm giác nó cứ giật giật kiểu nào ấy hay là phải reset mấy lần mới ok ( em vừa reset 3 lần ) tiện thể bác cho em hỏi cách check ram free như bác check ở đâu vậy em newbie nên mong đc bác giúp đỡ

Mình cài bản này rồi, chạy cũng ổn đấy, hơi tốn pin hơn so với bản của MCCM va Imilka một chút, nhưng không sao. Phần mêm Task killer là phần mềm được nhiều người yêu thích nhất, vừa kill các task, setting khá cụ thể lại có widget hiển thị các thread và Free RAM luôn. Bạn cài thử nhé!

mlinhcntt

Mình cài bản này rồi, chạy cũng ổn đấy, hơi tốn pin hơn so với bản của MCCM va Imilka một chút, nhưng không sao. Phần mêm Task killer là phần mềm được nhiều người yêu thích nhất, vừa kill các task, setting khá cụ thể lại có widget hiển thị các thread và Free RAM luôn. Bạn cài thử nhé!

mình cài được hơn 1 tiếng có hiện tượng tự reset + với khi reset xong chuẩn bị vào hdh thì bị tối mit lại chẳng nhẽ mình bị tràn bộ nhớ hixx ? hay mình chia sai sdcard nhỉ ?

firstdate

mình cài được hơn 1 tiếng có hiện tượng tự reset + với khi reset xong chuẩn bị vào hdh thì bị tối mit lại chẳng nhẽ mình bị tràn bộ nhớ hixx ? hay mình chia sai sdcard nhỉ ?

Bạn reset lại vài lần xem. Máy mình là Tmous, khi cài 0 chia gì hết. Khi cài xong cũng 0 có bị bất thường gì. Dùng dc hơn 2 tuần thấy pin tốt, ram free cao mới dám comment để anh em dùng thử.

nguyenh

Lạ nhỉ mình cũng đang dùng bản này, tất cả đều ok có sao đâu. Bạn thử cài lại xem the nao!

goldeneagle

mình cảm thấy bản này quá ok :)
đang test xem thế nào :) thấy nhanh hơn cái bản mccn 5.1 nhìu

goldeneagle

củng đúng mình dùng bản này nói thật nhanh và mượt ...
nói chung loa thoại củng ok ...
pin dùng rất khá so với mccn đã dùng ^^
đang test thêm xem còn bệnh gì không

dainguyenhai

bản này có hay hơn bản imilka không các bác ?, đang dùng bản imilka bác nguyennh post thấy pin cũng ok không bị FC nhưng mà trên tasbar không hiênk % pin, với lại lâu lâu cũng muốn đổi gió, đang dowload bản 3.1 mới được 20%

nguyenh

bản này có hay hơn bản imilka không các bác

Mình nghĩ vào thời điểm hiện tại, các builder cook ROM đều đã đạt đến trình độ đỉnh rồi. Rom nào dùng cũng thấy ngon cả. Nên việc so sánh trở nên không hợp lý nữa. Mình đã dùng qua mấy Rom này rồi. kết luận là: nên thương em HD2, test ROM ít thôi, như nhau cả ý mà!

dainguyenhai

hix cái hotfile này chờ 30' nữa mới được dowload file tiếp theo :(
thanks bác nguyenh
trải nghiệm và vọc rom là sở thích và đặc trưng của HD2 mà ( thằng bạn mình còn mua 2 con, 1 con để vọc 1 con để xài, nó còn định mua thêm 1 con để chạy WP7 :| )

Chỉnh sửa cuối:

dainguyenhai

vừa cài xong mọi chức năng đều ok không bị FC, nhưng gọi điện thì âm thanh loẹt xoẹt không rõ, như robot khắc phục thế nào các bác nhỉ

nguyenh

vừa cài xong mọi chức năng đều ok không bị FC, nhưng gọi điện thì âm thanh loẹt xoẹt không rõ, như robot khắc phục thế nào các bác nhỉ

Bạn thưc hiện cuộc gọi đầu tiên, cho ra loa ngoài, sau đó sẽ tự hết thôi mà!