• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

9 Omnia Homescreens | 5800 v51.0.006 CFW by Anther (Update 19/9)

Bạn có thích phong cách Omnia của bản CFW này?

• Total voters
    85

votinhhan

anhther1991 Ơi!~cho mình hỏi cái này vơơơơi.
mình lấy các kiểu hiệu ứng cho ngoài màn hình cook vào bản của bạn,mình đã xóa effecets của bạn,thay vào cái của mình
nhưng khi flash lên nó cũng chỉ có hiệu ứng chuyển trang mà không có hiệu ứng sao bay ngoài màn hình
phải chăng nó cái hiệu ứng ngoài màn hình nó không tích hợp cho v51k,mà chỉ thích hợp với hiệu ứng chuyển trang ?
bạn biết xin chỉ giúp nhé.thanks!

thanhhaifire

bản thân cái sao bay xài trên bản c6 ỏ n97 mới có ngoài màn hình, còn v51 add vào chỉ có mí ngôi sao nhỏ lấp lánh bay ngang các thanh chọn như trong mục setting thôi. ko thể bay lung tung ngoài màn hình đâu và cũng chưa có ai làm đc thế với v51

votinhhan

bản thân cái sao bay xài trên bản c6 ỏ n97 mới có ngoài màn hình, còn v51 add vào chỉ có mí ngôi sao nhỏ lấp lánh bay ngang các thanh chọn như trong mục setting thôi. ko thể bay lung tung ngoài màn hình đâu và cũng chưa có ai làm đc thế với v51
chính xác:mình đã làm rất nhiều trên v51 nhưng không ăn thua,nó chỉ có hiệu ứng chuyển trang và vài cái lấp lánh khi kick vào mục trong menu,còn ngoài màn hình thì....chỉ có C6-58k thui.thật vọng
và KHÔNG ĂN THUA.
chúc cả phòng ngủ ngon ha :p

kitafung

Sao khi chán chê với C6/5k8 giờ quay lại với bản 19/9 của Anther. CFW này chạy HS SS vậy không biết FLash Player trong CFW này là phiên bản mấy rồi nhỉ ?

llTuyetTinhCocll

Sao khi chán chê với C6/5k8 giờ quay lại với bản 19/9 của Anther. CFW này chạy HS SS vậy không biết FLash Player trong CFW này là phiên bản mấy rồi nhỉ ?

của mình chạy cái đó ko đc...mặc dù đã copy file này nọ giống chủ pic....

HÌnh như đã lươt phần lệnh thoại.....vì tìm hoài ko thấy.....

votinhhan

flash 4.1 bạn à.mượt mà nhanh lắm.

jenemy888

hic.. hs ss widget ko hiển thị tên nhà mạng + clock như các cái khác à bạn
làm ntn cho nó hiển thị được vậy :-s
02: ko add được thêm ứng dụng vào widget à bạn ? mà 1 số ứng dụng như mini music player, radio tích rồi nhưng trong widget cũng ko có
03: không biết có bác nào bị ko, nhưng mình dùng trình duyệt mặc định của máy vào 1 số web ( nhaccuatui.com...) qua wifi thì toàn bị bật :-s

Chỉnh sửa cuối:

thanhhaifire

bản này mình đang xài do mình mod thêm lại, thấy ok lắm, vì mình ko xài HS samsung nên ko quan trọng có xài đc hay ko, còn web ok mà

jenemy888

hic.. sao cái đông hồ của mình h ko được như hình kia nữa nhỉ :-s
mặc dù đã chọn đồng hồ số + đồng hồ kim đều ko được
h là hình đồng hồ bình thường ( hình vuông )

thanhhaifire

hic.. sao cái đông hồ của mình h ko được như hình kia nữa nhỉ :-s
mặc dù đã chọn đồng hồ số + đồng hồ kim đều ko được
h là hình đồng hồ bình thường ( hình vuông )
phải chọn theme precision mới giống hình trên đc chứ ac ac, bản này ngoài lỗi HS samsung ra còn lỗi ko sử dụng đc chữ viết tay và âm lịch. bạn nào thix v51 chịu khó mod lại là ok, vì bản này có 1 số cái rất hay và ram trâu bò nhất (max 73MB)
anther1991: bạn này về hưu lâu quá giá mà fix những lỗi còn tồn ý thì hay quá !

Chỉnh sửa cuối:

thanhhaifire

bản này lỗi ko viết tay tiếng việt kỵ âm lịch mình fix mãi chả đc bux mình quá !

Chỉnh sửa cuối:

llTuyetTinhCocll

reset máy lại là có chứ gì
*#7370#

Patcher mình ko có trong ổ Z thì sao reset mà nó lại đc.....mà nếu có thì lại phải chỉnh sứa mất thời gian.....chỉ cẩn sao chép cái patcher trong thẻ nhớ của ai đang xài cfw này thôi là đc rồi.....hix....cái symclear ko có open4all nó ko chạy....

Anther1991

Patcher mình ko có trong ổ Z thì sao reset mà nó lại đc.....mà nếu có thì lại phải chỉnh sứa mất thời gian.....chỉ cẩn sao chép cái patcher trong thẻ nhớ của ai đang xài cfw này thôi là đc rồi.....hix....cái symclear ko có open4all nó ko chạy....

Vô Z:\data\ copy thư mục patch vào thẻ rồi sửa thành patches