• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

9 Omnia Homescreens | 5800 v51.0.006 CFW by Anther (Update 19/9)

Bạn có thích phong cách Omnia của bản CFW này?

• Total voters
    85

TungBach

test cả buổi chìu + tối => galery quét luôn file hình mà mình cài pm luôn làm phải dò tìm và hide folder . bản này ok lắm, theo mình ok nhất v51, chĩ ko có âm lịch thui

có âm lịch mà. để âm lịch kô xung đột với T9 các bạn nên ném cái âm lịch đã fix lỗi bên C6/5800 sang là oke liền. vì cái đó đã sửa file E-com rùi ^^!

Khoaaaa

Active Member
BÁc nào share cho em file gatget.swf của hs ss củ với,tải cái update về,wên cóp đè lên luôn rồi,a anther ơi,có thể dùng thanh sstoolbar với cái hs ss củ đó ko ạ
tungbach nói cái âm lịch,là fải lấy bên fw c6 chép vào bản này của anther,xong flash rồi mới có,chứ hiện tại bản này ko có hả bạn

TungBach

tungbach nói cái âm lịch,là fải lấy bên fw c6 chép vào bản này của anther,xong flash rồi mới có,chứ hiện tại bản này ko có hả bạn

đúng rùi đấy ^^! mình thấy bạn ở trên nói là kô có âm lịch thui chứ đã flash đâu mà biết. bạn mún có âm lịch thì thử cho cái này vào rùi flash xem kq nhé ;;);;);;)

votinhhan

test cả buổi chìu + tối => galery quét luôn file hình mà mình cài pm luôn làm phải dò tìm và hide folder . bản này ok lắm, theo mình ok nhất v51, chĩ ko có âm lịch thui

Có khó khăn gì đâu,down cái âmlịch rồi cài vào thẻ nhớ,sau có flash bản nào đi nữa cũng luôn có lịch âm :d

Ntv_79

Đây là cái,gì vậy anh ?.?

Phục hồi cái trình đọc tin nhắn đó bạn!

Tiện đây anh em cho hỏi là để chỉnh cái bar ở dưới như thế này thì chỉnh những file nào vậy? Thử nghiên cứu xem N97 có làm được không? Mặc định N97 nút bên trái (chỗ menu) là Option và không thay đổi được! Mà option thì chẳng tác dụng gì mấy!

Chỉnh sửa cuối:

Khoaaaa

Active Member
Ko ai giúp em cái file gatget sao,chàà fải dow nguyên bộ 18 m đó,hì hơi ngại,ai giúp em đi

galabuon

Phục hồi cái trình đọc tin nhắn đó bạn!

Tiện đây anh em cho hỏi là để chỉnh cái bar ở dưới như thế này thì chỉnh những file nào vậy? Thử nghiên cứu xem N97 có làm được không? Mặc định N97 nút bên trái (chỗ menu) là Option và không thay đổi được! Mà option thì chẳng tác dụng gì mấy!

bác định lấy file của c6 rồi :D

@ : chưa thấy ai comment về message reader cả nhỉ :-? , ae yêu mến x58 zin đâu ta :D

2356

Cho mình hỏi là mình Down File CFW của bạn rồi bỏ vào FW gốc 5800 của bất cứ màu nào có Flash được hok bạn? Hay chỉ Flash được với 1 màu nhất định? (VD như màu Đỏ :D)

Ntv_79

Uh, Muốn hỏi anh em với C6 hay 5k8 thì anh em làm những cái gì để ra được cái đó! Để từ đó mình thử xem có áp dụng vào N97 được không ấy mà! Chỉ mình cụ thể nhé! Thanks.

Ít anh em nghiên cứu về N97 quá nên cũng thiệt thòi, muốn hỏi gì cũng chẳng biết hỏi ai!

JokerB

@ : chưa thấy ai comment về message reader cả nhỉ :-? , ae yêu mến x58 zin đâu ta :D

bác hỏi Anther đi, chắc giờ Anther đang sài V51.
Em thấy cái lợi ích rõ nhất của Message Reader với FW v51 của 5k8 đó là chỉnh được âm lượng giọng đọc trong từ điển anh-Việt (C6 chỉnh được còn v51 mặc dù vẫn đọc được nhưng không chỉnh đc :D )

galabuon

đúng thế. đó là cái mình cần. chứ nhắn tin mấy ai nhắn có dấu đâu. nhắn có dấu tiếng việt nghe mới rỏ.

@ : có ai dùng để nghe đọc truyện chưa nhỉ

Khoaaaa

Active Member
Hìhì,ngớ thật,flash máy tối wa ,thế mà chiều nay mới biết máy dính lỗi, ko gọi j dc luôn,nhắn tin ,lên mạng thì trơn tru,e *#7370# thì bình thường rồi,ngộ thật,ko biết khi nào có bản updated nhỉ,bản này ko có effecs chuyển thư mục ,tiếc,bản sau cho thêm cái theme fon sáng tí anther ơi,hai cái đen xì,mình dùng xm red,tông sẹc tông luôn.
chúc vui!

Kurwa_Masz

Hìhì,ngớ thật,flash máy tối wa ,thế mà chiều nay mới biết máy dính lỗi, ko gọi j dc luôn,nhắn tin ,lên mạng thì trơn tru,e *#7370# thì bình thường rồi,ngộ thật,ko biết khi nào có bản updated nhỉ,bản này ko có effecs chuyển thư mục ,tiếc,bản sau cho thêm cái theme fon sáng tí anther ơi,hai cái đen xì,mình dùng xm red,tông sẹc tông luôn.
chúc vui!

mình vẫn nghe gọi bình thường mà ?.?

Khoaaaa

Active Member
Chắc là trường hợp của máy mình,trong hướng dẫn có nói reset sau khi flash, nhưng mình ko làm,ham hưởng thụ tác fẩm của anther đó mà,hì

2356

Cho mình hỏi là mình Down File CFW của bạn rồi bỏ vào FW gốc 5800 của bất cứ màu nào có Flash được hok bạn? Hay chỉ Flash được với 1 màu nhất định? (VD như màu Đỏ :D)

Có ai biết tư vấn giùm mình với ^^!

luuquoctoan

được bạn à..miễn sao là cùng máy, cùng RM. Coi chừng jaf từ RM cao về RM thấp đó!

Kurwa_Masz

Chắc là trường hợp của máy mình,trong hướng dẫn có nói reset sau khi flash, nhưng mình ko làm,ham hưởng thụ tác fẩm của anther đó mà,hì

MẶC dù bản này rất nhanh và mượt,thế nhưng bản của anh mathanh 10 hs dùng vẫn thấy sướng sướng thế nào ấy vì chắc có mấy hiệu ứng :)).không bàn luận nhiều sợ lạc đề là ăn đòn đấy :D