• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

9 Omnia Homescreens | 5800 v51.0.006 CFW by Anther (Update 19/9)

Bạn có thích phong cách Omnia của bản CFW này?

• Total voters
    85

2356

được bạn à..miễn sao là cùng máy, cùng RM. Coi chừng jaf từ RM cao về RM thấp đó!

Nghĩa là cùng 5800 cùng RM 356 thì Down bất kì bản FW nào trên Navi về rồi bỏ File CFW vào Flash là được hả bạn? ^^!

thanhhaifire

MẶC dù bản này rất nhanh và mượt,thế nhưng bản của anh mathanh 10 hs dùng vẫn thấy sướng sướng thế nào ấy vì chắc có mấy hiệu ứng :)).không bàn luận nhiều sợ lạc đề là ăn đòn đấy :D
bản này là tốt rồi, có những thứ căn bản nhất, còn rườm rà ai thích thì cài vô thôi, mình thick bản này vì đi học xa cả này khỏi phải xạc pin nghe nhạc, FM, lướt web thả ga !
p.s: sạc đầy từ hồi 11h đêm qua tới giờ chưa tụt 1 vạch nào, chế độ song song nghe nhạc trên xe cả đi lẫn về gần 3h + web, chat, và FM nữa, trâu ghê

Khoaaaa

Active Member
Bản này có thêm lá bay tung tóe+ effec chuyển thư mục thì hy
(Thanhhai:trâu thế thật hả bạn,cục pin của mình chai ùi ,chưa có xiền thay,dùng với công xuất của bạn chắc lúc trưa mình còn 5 vạch,c6 hay 5800 j mình củng chỉ dùng dc 1 ngày
kurwa cho hỏi,bản của mathanh có thêm hs j thế)

galabuon

bản này là tốt rồi, có những thứ căn bản nhất, còn rườm rà ai thích thì cài vô thôi, mình thick bản này vì đi học xa cả này khỏi phải xạc pin nghe nhạc, FM, lướt web thả ga !
p.s: sạc đầy từ hồi 11h đêm qua tới giờ chưa tụt 1 vạch nào, chế độ song song nghe nhạc trên xe cả đi lẫn về gần 3h + web, chat, và FM nữa, trâu ghê

Bản này có thêm lá bay tung tóe+ effec chuyển thư mục thì hy
(Thanhhai:trâu thế thật hả bạn,cục pin của mình chai ùi ,chưa có xiền thay,dùng với công xuất của bạn chắc lúc trưa mình còn 5 vạch,c6 hay 5800 j mình củng chỉ dùng dc 1 ngày
kurwa cho hỏi,bản của mathanh có thêm hs j thế)

cũng trâu đấy, có cái là nhờ nghe headphone đấy, nếu ở nhà mà nghe loa ngoài thì ko dc thế đâu :D. với lại tiết kiệm pin nhất là nghe FM. thời gian dành nghe FM thì pin hao ko đáng kể bằng mp3

Anther1991

cũng trâu đấy, có cái là nhờ nghe headphone đấy, nếu ở nhà mà nghe loa ngoài thì ko dc thế đâu :D. với lại tiết kiệm pin nhất là nghe FM. thời gian dành nghe FM thì pin hao ko đáng kể bằng mp3

Mà công nhận V51 xài rất thoải mái, giữ pin tốt, firmware C6 xài hồi thấy tụt nấc đầu là coi như tuyệt vọng rồi.
5800 mà có chức năng FM transmitter thì tuyệt, tha hồ nghe nhạc bằng cái radio :))

Khoaaaa

Active Member
Mỗi tội cái galery thê thảm wá,từ c6 xuống 5800 mà thấy thương cục gạch của mình,nokia đang làm j vậy ta
An ther có lùng xục dc tin j của fw v60 ko,đọc tin rò rỉ bảo tháng 8,9 ra à ta,đúng là rò,anther nên tập hợp mod từ jờ dc đó bạn,hì
sr spam

votinhhan

ỦA? topic này nhạt zvậy ta ?.?
mình có ý này nhé a anther.bản này của a từ ngày uplate 19/09 e vẫn dùng-hôm trước e có dùng thử bản C6-58k của a Jack-mình thấy chạy cái hiệu ứng xoay màn hình và hiệu ứng lá bay tung tóe+ sao lấp lánh ngoài menu mà....thích thật.
bản này của a e thấy chắc nhiều người cũng rất thích vì sự ổn định của ram,thế nhưng nếu hy sinh 1 chút ram vào mấy cái hiệu ứng sao bay lâp lánh ngoài menu thì chắc là.....lại NÓNG TOPIC đấy a anther à!
sao không thấy ai bàn luận gì vậy ta ???

Anther1991

ỦA? topic này nhạt zvậy ta ?.?
mình có ý này nhé a anther.bản này của a từ ngày uplate 19/09 e vẫn dùng-hôm trước e có dùng thử bản C6-58k của a Jack-mình thấy chạy cái hiệu ứng xoay màn hình và hiệu ứng lá bay tung tóe+ sao lấp lánh ngoài menu mà....thích thật.
bản này của a e thấy chắc nhiều người cũng rất thích vì sự ổn định của ram,thế nhưng nếu hy sinh 1 chút ram vào mấy cái hiệu ứng sao bay lâp lánh ngoài menu thì chắc là.....lại NÓNG TOPIC đấy a anther à!
sao không thấy ai bàn luận gì vậy ta ???

Hiện giờ mình chỉ mún tận dụng những chức năng có ở 5800 để phục vụ học tập và giải trí. Tạm thời về hưu, hem cook gì nữa :D

votinhhan

Hiện giờ mình chỉ mún tận dụng những chức năng có ở 5800 để phục vụ học tập và giải trí. Tạm thời về hưu, hem cook gì nữa :D

chúc a có những kỳ nghỉ vui vẻ và sớm mong anh quay lại với anh em.
sự có mặt và đóng góp cưa anh với diễn đàn là vô cùng to lớn :D
CHÚC A CÓ KỲ NGHỈ VUI VẺ HA :d:d

jackpham

5800 bão hoà rùi! Anh em cooker đi nghỉ hưu hết rồi! Chờ sym^3 ra xem có gì cho 5800 ko thì quay lại nhé e!

votinhhan

5800 bão hoà rùi! Anh em cooker đi nghỉ hưu hết rồi! Chờ sym^3 ra xem có gì cho 5800 ko thì quay lại nhé e!
"RỒI MỘT NGÀY NGHE GIÓ CUỐN
CHỢT GIẬT MÌNH SAO BƠ VƠ ?
NHÌN CUỘC ĐỜI SAO THAY ĐỔI,
TỪNG NGÀY EM VẪN HÁT...:(:)(:)(( "
....bao đêm tôi vẫn chờ...em! :(( :(( :(:) ((

natan

Có bác nào cho mình xin file menu 4x4 của V51 ko?
Mình cảm ơn nhiều

galabuon

Có bác nào cho mình xin file menu 4x4 của V51 ko?
Mình cảm ơn nhiều

cái này có là chuyện động trời, yên tâm lúc đó bạn sẽ biết ko cần xin đâu :))

nokia rất dỡ , biết là chúng sanh thích cook cứ tung công cụ qua 1 nhóm PNHTXYZ nào đó. cho cook thoải máy cứ hạn chế về pần cứng chạy ko nổi là tự đổi phone thôi.

Giờ thì s60v5 có lấy S^3 cũng là vài cái nhẹ thôi chứ ví dụ chuyển 3 trang mà chạy giật giật thì chả ai xài chuyển 3 trang làm gì.

HTC anroid bán tốt so với anroid khác vì thằng này công cụ cook đều dành cho thằng này nhiều nhất.

hơn 1 năm trôi qua ko nhờ PNHT thì S60v5 làm gì sôi động tới giờ.

Chỉnh sửa cuối:

cuongpham208

Hihi bản cook này của bác tuyệt thật dùng rất nhanh và mượt. Tuy gặp phải một lỗi hơi khó chịu là máy vẫn quét trong thẻ nhớ những file hình ảnh đã cho ẩn và để ở chế độ hệ thống.

Chỉnh sửa cuối:
bạn cho mình hỏi tí:giờ mình muốn cook cái hiệu ứng sao bay lấp lánh ngoài màn hình vào bản cook của bạn thì mình thêm bớt chỉnh sửa vào file nào nhỉ ?
thanks !

thanhhaifire

bạn cho mình hỏi tí:giờ mình muốn cook cái hiệu ứng sao bay lấp lánh ngoài màn hình vào bản cook của bạn thì mình thêm bớt chỉnh sửa vào file nào nhỉ ?
thanks !
bạn dow bản cook có sao bay giải nén ra lấy cái folder effect bỏ vào bản của mình rồi đóng gói lại :)