• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

minhlc1958

Active Member
Mình lại không hề bị, wifi để chế độ tiết kiệm pin mà vào mạng vẫn vèo vèo. Không hiểu sao bản V37 này mình không hề bị 1 lỗi nào trong các lỗi mà mọi người kêu trong topic :))

Bác lungtung à cho mình hỏi bác có thể cho mình biết cảm nhận của bác đối với bản V37 này và bản 63C2 của bác Quang không ạ?

lungtung

Bác lungtung à cho mình hỏi bác có thể cho mình biết cảm nhận của bác đối với bản V37 này và bản 63C2 của bác Quang không ạ?
Em đã dùng thử cả 2 bản trên, theo chủ quan của em thì vẫn ưng bản V37 của bác ancola hơn bác ạ. Bỏ bản 63 lâu nên không nhớ hết lỗi cụ thể, nhưng khó chịu nhất là opera khi mở tab thứ 3 thì nó cứ báo lỗi menmory bác ạ, ngoài ra còn 1 vài thứ khác nữa mà trên bản V37 này không bị.

Đã có skin bàn phím mới rồi bác ancola ơi, bác down về rồi hướng dẫn em cài với, em cài thành công rồi nhưng không set cho nó ra skin bàn phím được

lungtung

bàn phím việt đồng bộ rất đẹp nhưng em thấy chữ bàn phím mầu trắng hơi mờ, có cách nào đổi sang mầu đen không bác ancola

ok đã chuyển được mầu rồi

Chỉnh sửa cuối:

lungtung

Chờ bản 38 thử vậy, em tưởng bác thay đổi icon, nhìn vẫn như bản V37, không có start ở trên cùng, có thêm khóa kiểu mới, cái này có up được bằng file cab không bác? hình nền đẹp. Nếu có bác cho anh em cái file cab khoái mới và hình nền để up vào V37 ( vẫn nghiện nó )

ancola66

Super V.I.P
Chờ bản 38 thử vậy, em tưởng bác thay đổi icon, nhìn vẫn như bản V37, không có start ở trên cùng, có thêm khóa kiểu mới, cái này có up được bằng file cab không bác? hình nền đẹp. Nếu có bác cho anh em cái file cab khoái mới và hình nền để up vào V37 ( vẫn nghiện nó )
Có vẻ các bạn vẫn muốn có Button Start ở bên trên:-? . OK mình sẽ làm ngay, nhưng thời gian phát hành đành lùi lại vài tiếng nữa vậy:p

mossrose

Em cũng chỉ thích COM2 và có chữ Start ở phía trên góc trái màn hình thôi. Đợi khi nào bác ý có thì up, không thì thui.

benhtamthan

Đang ngóng đợi bản 38 no HTC Messaging. Hi vọng là bản này không có vụ wifi chập chờn nữa (ít ra là đối với máy đang dùng), vậy là coi như là bản rom hoàn hảo cho HD2 .... Nào còn đợi gì nữa... wait and flash v38!

Ps: được bản nào upload bản đó nha Chef, đừng để đợi upload 1 lần các bản lun nữa chắc Em nó tẩu hỏa nhập ma lun...

Cảm ơn Chef ancola66!

anhthai

Bác làm luôn bản không có CHT2.0 và nếu có thể bỏ cái HTC sms vào luôn:p
Đang đợi bác úp xong là làm liền đây.
Thanks bác nhiều nha!

lungtung

Có vẻ các bạn vẫn muốn có Button Start ở bên trên:-? . OK mình sẽ làm ngay, nhưng thời gian phát hành đành lùi lại vài tiếng nữa vậy:p
đó là em nêu ý kiến mọi người, không có start ở trên lúc đầu nhìn không quen mắt thấy thiếu thiếu. Nhưng bản thân em đến giờ nhìn thiết kết start ở dưới CHT thấy pro hơn :))

senshin

Em đã dùng thử cả 2 bản trên, theo chủ quan của em thì vẫn ưng bản V37 của bác ancola hơn bác ạ. Bỏ bản 63 lâu nên không nhớ hết lỗi cụ thể, nhưng khó chịu nhất là opera khi mở tab thứ 3 thì nó cứ báo lỗi menmory bác ạ, ngoài ra còn 1 vài thứ khác nữa mà trên bản V37 này không bị.

Đã có skin bàn phím mới rồi bác ancola ơi, bác down về rồi hướng dẫn em cài với, em cài thành công rồi nhưng không set cho nó ra skin bàn phím được

Skin bàn phím mới đồng bộ với V37 ở đâu vậy bạn.mình tìm bên phần mềm việt cả buổi chẳng thấy?

lungtung

Bác làm luôn bản không có CHT2.0 và nếu có thể bỏ cái HTC sms vào luôn:p
Đang đợi bác úp xong là làm liền đây.
Thanks bác nhiều nha!
ở đây nhiều người không thích có HTC messange cilent , nếu bạn thích thì cài thêm vào chứ tích hợp trong rom rồi thì bó tay không gỡ được nó ra bạn ạ. Vậy nên để rom không có HTC messanger thì người dùng có nhiều lựa chọn hơn. Cái CHT thì mình nghĩ trên bản V38 không bỏ được vì liên quan đến việc bỏ start on top và biểu tượng start ở CHT

Skin bàn phím mới đồng bộ với V37 ở đâu vậy bạn.mình tìm bên phần mềm việt cả buổi chẳng thấy?
Bạn hỏi xin bác ancola luôn hoặc qua chuyên đề các bàn phím cho wm tìm
Thôi đưa link cho bạn luôn, bài của bác hanoiwap nhé, cái bàn phím đề tặng cho bác ancola ấy, bạn down về giải nén, mở file blackkb.ini rồi sửa lại color thành 33333 như mod Phong Quang hướng dẫn là có chữ mầu đen vừa phải
http://www.pdaviet.net/showthread.p...-PHÍM-TRÊN-PPC&p=1438280&posted=1#post1438280

senshin

Bạn hỏi xin bác ancola luôn hoặc qua chuyên đề các bàn phím cho wm tìm
Thôi đưa link cho bạn luôn, bài của bác hanoiwap nhé, cái bàn phím đề tặng cho bác ancola ấy, bạn down về giải nén, mở file blackkb.ini rồi sửa lại color thành 33333 như mod Phong Quang hướng dẫn là có chữ mầu đen vừa phải
http://www.pdaviet.net/showthread.p...-PHÍM-TRÊN-PPC&p=1438280&posted=1#post1438280

Thanks! Thời gian chờ đợi v38 test bàn phím trước :D

jaso

Member
V38 nhìn láng con mắt quá,hăng máu muốn điên lên được,tạ ơn bác Ân.

thế có được v38b cả start lẫn X bên dưới không bác ;;)
Có 1 số chương trình không thích hợp với nút close bên dưới đâu,ví dụ như rar,isilo...không thể hiển thị nút close nên thoát chương trình phải đóng bằng task manager,bản thân mình vẫn thích start và close bên trên hơn.

lungtung

V38 nhìn láng con mắt quá,hăng máu muốn điên lên được,tạ ơn bác Ân.

Có 1 số chương trình không thích hợp với nút close bên dưới đâu,ví dụ như rar,isilo...không thể hiển thị nút close nên thoát chương trình phải đóng bằng task manager,bản thân mình vẫn thích start và close bên trên hơn.
trời, chịu bạn luôn, bạn đã đọc thông số và test rom V37 chưa. Chỉ có ở màn hình home là start ở dưới thôi còn đâu khi sử dụng nó vẫn là Com 2 bình thường mà, nút close và ok... vẫn ở trên
chờ v38 sốt ruột spam nhiều quá :))

senshin

Tested bàn phím tiếng việt ok trên v32 .Ngồi đợi V38 sốt ruột thật.Sao up lâu vậy ta!hu hu Cứ F5 uploading..... mãi

jaso

Member
trời, chịu bạn luôn, bạn đã đọc thông số và test rom V37 chưa. Chỉ có ở màn hình home là start ở dưới thôi còn đâu khi sử dụng nó vẫn là Com 2 bình thường mà, nút close và ok... vẫn ở trên
chờ v38 sốt ruột spam nhiều quá :))
mình biết chứ,mình trả lời cho bạn amk mà.