• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ANDROID KERNEL FULL RAM & OVERCLOCK (zImage) & TWEAKS UPDATE_FOR LEO 25/10/2010

leduchiep

bạn thử tháo pin ra lắp lại xem . mình lúc đầu cũng bị như bạn nhưng tháo pin ra hay reboot hay sao ấy ko nhớ nữa lại set cpu như bình thường.

mình thử mấy lần lun rồi. hix

levietcuong08

mình đang sài 14d kết hợp R8 có cần *Chép file bcm4329.ko và tun.ko (file Fix lỗi Wifi) đè vào không vậy bạn

lsbtmh

Hehe, hỏi bên theart mới rồi, qua đây thấy trả lời luôn rồi!!!
Thanks các bác!!!
Cho em hỏi 1 vấn đề là bản matt 1.6b + R8 khi có cuộc gọi đến bật loa ngoài, lúc dc ngay, lúc phải tắt mở 02 lần mới được. có bác nào bị giống em không??

thienhtkim

em thì chắc chắn 1 điều là bản kernel mới (R8) này có vấn đề bởi mặc dù thử hết ShubCraft và FroyoStone qua cả mactt đều vẫn bị lỗi 3g các bác ạ ! ko biết có bác nào đã giải quyết thực sự được "trái đắng" này chưa?

ambition1006

em thì chắc chắn 1 điều là bản kernel mới (R8) này có vấn đề bởi mặc dù thử hết ShubCraft và FroyoStone qua cả mactt đều vẫn bị lỗi 3g các bác ạ ! ko biết có bác nào đã giải quyết thực sự được "trái đắng" này chưa?

Sài bản mới đi bác Matt1.6c fix của Bác Ân

never_mind

Mattc Leo + FRoyo w/Sense RC 1.6c (1G data)_Mod by ancola66 27/8/2010 này có cần FULL RAM & OVERCLOCK nữa không nhỉ? không rõ bác Ân khi Mod có đưa luôn vào hay không?

ancola66

Super V.I.P
Đã có Kernel R9 OverClock trên bài 1

Mattc Leo + FRoyo w/Sense RC 1.6c (1G data)_Mod by ancola66 27/8/2010 này có cần FULL RAM & OVERCLOCK nữa không nhỉ? không rõ bác Ân khi Mod có đưa luôn vào hay không?
Đã có đầy đủ Kernel R8;;)

DukePham

kaka dạo này em ngoan hiền, cài bản zin ko overclocking nên cảm thấy yên ổn và ít hao pin hơn thì phải =))

ancola66

Super V.I.P
kaka dạo này em ngoan hiền, cài bản zin ko overclocking nên cảm thấy yên ổn và ít hao pin hơn thì phải =))
Thực ra không phải Kernel OverClock chỉ có OverClock CPU mà bản thân cũng fix được một số lỗi. Nếu không thích Overclock thì bạn chỉ việc kéo thanh trượt Max xuống 998 là OK thôi mà, lúc nào sướng lại kéo lên 1190:D

DukePham

Thực ra không phải Kernel OverClock chỉ có OverClock CPU mà bản thân cũng fix được một số lỗi. Nếu không thích Overclock thì bạn chỉ việc kéo thanh trượt Max xuống 998 là OK thôi mà, lúc nào sướng lại kéo lên 1190:D

Bác lại làm em lăn tăn rồi... Thôi thì lát nữa lại UP R9 + 1.5 Final xem sao... :)

À, bản 1.6C của bác là có sẵn R8 rồi phải ko bác? thảo nào chạy mướt thế. Em ko cài thêm SetCPU thì nó vẫn chạy default 998 phải ko bác.

vatdnvn

Bác lại làm em lăn tăn rồi... Thôi thì lát nữa lại UP R9 + 1.5 Final xem sao... :)

À, bản 1.6C của bác là có sẵn R8 rồi phải ko bác? thảo nào chạy mướt thế. Em ko cài thêm SetCPU thì nó vẫn chạy default 998 phải ko bác.
So good. Nhưng bản 1.5 này nó bị lỗi ở phần khóa màn hình và mở màn hình. Chắc là do mới thay đổi lại nhiều thứ trong đó

DukePham

So good. Nhưng bản 1.5 này nó bị lỗi ở phần khóa màn hình và mở màn hình. Chắc là do mới thay đổi lại nhiều thứ trong đó

Có trả lời cái này bên thead kia rồi bác ;)

kenpham

thấy trong ROM của bác Ân đã có R10 nhưng không thấy bác up lên đây. Em chép bản R9 xong mất wifi nên đang muốn thử bản r10 xem thế nào. nếu được mong bác share R10 với ạ. tks

ancola66

Super V.I.P
thấy trong ROM của bác Ân đã có R10 nhưng không thấy bác up lên đây. Em chép bản R9 xong mất wifi nên đang muốn thử bản r10 xem thế nào. nếu được mong bác share R10 với ạ. tks
Đã cập nhật :p

rok

Khoong biết chế rom android cho máy ko dc cài sẵn android có khó không nhỉ?Nhiều nhóm làm cho sam sung i8320 mà chưa hoàn thiện

caothanhhai

Khoong biết chế rom android cho máy ko dc cài sẵn android có khó không nhỉ?Nhiều nhóm làm cho sam sung i8320 mà chưa hoàn thiện

Dễ lắm, mới hàng trăm người làm mấy tháng thội