• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ANDROID KERNEL FULL RAM & OVERCLOCK (zImage) & TWEAKS UPDATE_FOR LEO 25/10/2010

kenpham

Tiện thể cho mình hỏi thêm gõ phím ( nhắn tin trong Android có cách nào tắc mấy cái kiểm tra lỗi chính tả ko bạn như là bấm chử A thì nó liệt kê các từ đi theo như là A S Q W <= xóa bỏ nó đi dc không bạn giúp với nhé thax nhiều .

bạn muốn tắt mấy cái chức năng đoán từ thì làm như sau:
vào setting/ language and keyboard/touch input/text input và trong đó bạn bỏ chọn mục predictaion đi là xong.

ghone1990

Ah quên chưa nói là em cóp đè file của bản mattc leo 1.5 đưa trên của mod vào bản 1.3rc1 có sẵn trong máy.Liệu file initrd.gz cũ có ảnh hưởng gì đến việc boot không ???

afriend

Mình vừa cài Android Có 1 vài thắc mắc : Làm sao Kết nối Máy HTC HD2 Khi Cài Android ? Mình đã cài Android Manager , HTC Sync kết quả không có Soft nào kết nối với PC dc . Bạn nào giúp Với nha Mình bó tay ...

maiyeuemnn

Bác ancola cho em hỏi tý, bản shucraft 1.3 nó có sẵn soft Laucher Pro rồi nhưng chỉ là bản trial, em tìm trên mạng có bản full muốn cài đè vào mà chưa biết cách
không xóa được mà cũng không upgrate được bác ah!

Bác ancola cho em hỏi lại vấn đề này 1 tý nha

trinh12345

Mình vừa cài Android Có 1 vài thắc mắc : Làm sao Kết nối Máy HTC HD2 Khi Cài Android ? Mình đã cài Android Manager , HTC Sync kết quả không có Soft nào kết nối với PC dc . Bạn nào giúp Với nha Mình bó tay ...

Dùng droidexplorer đi bác!

huynhgia99

cái vấn đề droidexplorer mình đã cài mấy phiên bản rồi đó, nó cứ báo lỗi sdk gì đó, có ai rành về cái này không chỉ với, cám ơn

ancola66

Super V.I.P
Ah quên chưa nói là em cóp đè file của bản mattc leo 1.5 đưa trên của mod vào bản 1.3rc1 có sẵn trong máy.Liệu file initrd.gz cũ có ảnh hưởng gì đến việc boot không ???
Ảnh hưởng quá đi chứ lỵ :D. Mỗi một phiên bản Android dùng Kernel khác nhau mà:p

huynhgia99

cái vấn đề droidexplorer mình đã cài mấy phiên bản rồi đó, nó cứ báo lỗi sdk gì đó, có ai rành về cái này không chỉ với, cám ơn

mình bị không kết nối được leo-android với pc do lỗi cài xong rồi nhưng pc không nhận thấy leo,thế thì sao "Chép đè file bcm4329.ko vào thư mục System/lib/Modules để fix lỗi Wifi "

atungbk

Nó báo Encounter phải ko bác? Không vấn đề đâu, bác cứ khởi động lại, vào Program Files chạy như bt :D

thienhtkim

ANDROID FULL RAM & OVERCLOCK (zImage) UPDATE_FOR LEO

A / Chạy Full Ram
:

Phiên bản Full Ram mới nhất ( 11/08/2010) các bạn tải tại ĐÂY

Hướng dẫn cài đặt :

*Giải nén chép các file trong thư mục Android đè vào các file trong thư mục Android trên thẻ nhớ hoặc trên thư mục gốc của thẻ nhớ (Tùy từng phiên bản Android)
*Để nguyên nội dung trong file STARTUP.txt hoặc chỉnh sửa cho phù hợp với từng phiên bản Android (Nếu không khởi động được Android) có mấy dạng sau :

set cmdline "lpj=638976"

set cmdline "rel_path=Android"

set cmdline ""

Hoặc không cần dòng này như ở phiên bản Android FroyoStone_Sense 1.0

*Chạy Android xong thì vào ứng dụng Auto Mount đánh dấu vào ô kiểm " Enable SD Card....."
*Kết nối với PC
*Bật ứng dụng Android Explore trên PC
*Chép đè file bcm4329.ko vào thư mục System/lib/Modules để fix lỗi Wifi
* Phiên bản này sẽ cho FULL RAM là 422Mb, Tôi đã chạy trên phiên bản Matt 1.5 và cho kết quả sau khi khởi động Ram dư 264Mb. Chạy đầy đủ các tab nặng, Widget, Màn hình động mà ram không lúc nào tụt xuống dưới 220Mb=D>

B/ OVERCLOCK cho ANDROID chạy trên HD2 :

Có 3 mức để các bạn lựa chọn :

• Voltage goes down to 1000 mv (zImage_1000mv)
  • 925mv (zImage_925mv)
  • 1050mv (default voltage) _Overclocking to 1.113 GHz max
Tải zImage OverClock ở đây :

*zImage_925mv_v0.3

*zImage_1000mv

*zImage_1050mv_v0.3

Các bạn tải file FIX Wifi ở dưới bài ( Các bạn nào chạy Full Ram mà chưa Fix được Wifi thì cũng có thể thử thay bằng file này)

Các bạn Xóa hết bản Android đang chạy. Chép bản Android mới vào Thẻ nhớ, chọn file zImage (OverClock mà bạn muốn) chép đè vào thư mục Android (Cũng có thể là thư mục Gốc của thẻ nhớ tùy theo phiên bản Android mà bạn sử dụng)

Khởi động Android như bình thường và Fix Wifi như ở bài chạy Full Ram đã hướng dẫn.

*Các bạn nên cài thêm phần mềm SetCPU 2.02 và chọn chế độ performance để máy chạy mượt và đỡ hao pin hơn.

*Tôi đã chạy rất tít trên phiên bản Matt 1.5 và OverClock 1050, Ram dư nhiều hơn so với khi chỉ chạy Full Ram

*** Các bạn nên suy nghĩ và lựa chọn cách dùng của các bạn, chúng tôi chỉ giới thiệu những gì chúng tôi đã test và đã chạy trực tiếp trên máy của chúng tôi. Chúng tôi không chịu trách nhiệm những hỏng hóc có thể sẽ xảy ra trên máy của các bạn

Tham khảo thêm ở
ĐÂY

Để sửa lỗi đồ họa (bị sọc ngang) Các bạn tải File đính kèm ở dưới bài Graphic_fix_new hoặc Graphic_fix_old (Tùy theo phiên bản Android- cái này thì phải thử xem phiên bản Old hay New ) giải nén chép 2 file copybit.qsd8k.sogralloc.qsd8k.so đè vào như fix lỗi Wifi theo đường dẫn :

system/lib/hw

Update 14/8/2010 :

Bản Matt 1.5 đã tích hợp Fullram và Power Save + đã Fix lỗi Wifi ( z925mv).

Các bạn tải về, giải nén chép 3 file vào thư mục Android ( Các bước thực hiện như đối với hướng dẫn chạy Full Ram, trừ bước Fix lỗi Wifi vì bản này đã được Fix rồi ). Nếu các bạn muốn máy chạy nhanh hơn thì chép đè file zImage 1050 mv đè vào là OK

em đã cài đè file graphic new rồi mà sao màn hình vẫn thường xuyên bị lỗi kẻ sọc nhỉ? có bác nào bị hiện tượng giống em mà đã giải quyết được xin giúp đỡ dùm cái. Em đang dùng bản 1.5

vatdnvn

Mình cũng mới tập cài HD2 . Bạn muốn kết nói HD2 khi dùng Android thì thế này :
- Cài Droid Explorer trên máy tính.
- Down file USB Driver Connection (nếu sài WIN 7 thì khỏi cần) về
- Kết nối HD2 với PC nó sẻ yêu cầu DRIVER. Lúc này bạn link tới nơi bạn down file USB Driver Connection (đã giải nén) ra.
- Bật Droid Explorer lên, thế là xong.

afriend

giúp với mấy bạn .

Mình cài mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.5 + Matt 1.5 đã tích hợp Fullram và Power Save + đã Fix lỗi Wifi ( z925mv) .

ROM của Mình là Blue Sea 12 của bạn caothanhhai .

Vấn đề của mình là sau khi cài Android kết quả khi vào boot window thì Màng hình Home ko hiển thị giống như bị treo máy vậy đó , bạn nào có cách khắc phục không ?

afriend

Mình cũng mới tập cài HD2 . Bạn muốn kết nói HD2 khi dùng Android thì thế này :
- Cài Droid Explorer trên máy tính.
- Down file USB Driver Connection (nếu sài WIN 7 thì khỏi cần) về
- Kết nối HD2 với PC nó sẻ yêu cầu DRIVER. Lúc này bạn link tới nơi bạn down file USB Driver Connection (đã giải nén) ra.
- Bật Droid Explorer lên, thế là xong.
Bạn cho mình hỏi download USB Driver Connection ở đâu vậy nhỉ mình kím trên google chưa thấy .

edmundo2203

giúp với mấy bạn .

Mình cài mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.5 + Matt 1.5 đã tích hợp Fullram và Power Save + đã Fix lỗi Wifi ( z925mv) .

Vấn đề của mình là sau khi cài Android kết quả khi vào boot window thì Màng hình Home ko hiển thị giống như bị treo máy vậy đó , bạn nào có cách khắc phục không ?
Sau khi cài Rom WM bạn đã HR lại chưa?

Bạn cho mình hỏi download USB Driver Connection ở đâu vậy nhỉ mình kím trên google chưa thấy .
Bạn down về và làm theo hướng dẫn ở trên nhé : http://www.mediafire.com/?k22yuhp77yw5o84

metwa

giúp với mấy bạn .

mình cũng từng bị như vậy. format thẻ SD rồi chép lại thư mục Android như hướng dẫn của bác Ân ở bài 1 là ok

ancola66

Super V.I.P
Format bằng trình Win hay trình khác để được vậy hả bạn

Bản Froyo 16/8 thấy update nhiều thứ,được cái camera 5.0mpx :L
Dùng Windows thôi:p. Làm xong vụ này cài bản Matt Nexus one 1.0 (Cài xong khởi động lại và dùng Adv Task Killer RAM dư 325 Mb) và fix CPU, Quadrand được 1752 điểm :D Vãi hàng :))

Báem hỏi là thẻ của em ko ghi thông tin j trên thẻ cả,vậy làm sao để biết là class mấy ạ? Thank bác!
Cho thẻ vào máy chạy Android và dùng phần mềm SD Card Speed Test v1.2