• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ANDROID KERNEL FULL RAM & OVERCLOCK (zImage) & TWEAKS UPDATE_FOR LEO 25/10/2010

edmundo2203

Chia sẻ với mọi người cách restore app khi Up phiên bản Android(mình đang dùng bản Mattc 1.5b) mới : sau khi down xong 1 phiên bản android nào đó bạn vào thư mục android tìm đến folder AndroidApps cho các app cần cài đặt vào.sau đó boot Android bình thường các app sẽ tự động được cài đặt vào máy mà chẳng cần dùng chương trình nào để restore cảClick here to enlarge.theo kinh nghiệm của mình đừng cho app nào lớn quá dễ ảnh hưởng đến quá trình boot.:))

Last edited by a moderator:

daihongthuy

các bác cho em hỏi tại sao máy em đã cài exxprole android va USB Driver rồi mà tại sao ko thể kết nối được với PC nhỉ, mặc dù vào mycompute vẵn nhìn thấy ổ USB là thẻ nhớ mà không thể mở được, Các bác chỉ giáo cho em vụ này với. Thanks all

ancola66

Super V.I.P
các bác cho em hỏi tại sao máy em đã cài exxprole android va USB Driver rồi mà tại sao ko thể kết nối được với PC nhỉ, mặc dù vào mycompute vẵn nhìn thấy ổ USB là thẻ nhớ mà không thể mở được, Các bác chỉ giáo cho em vụ này với. Thanks all

Bạn kiểm tra xem đã unable automount chưa nhé.
Cái này cũng tùy thuộc bản Android nưã. Đa số các bản tích hợp sẵn Automaut như Mattc thì kết nối và mở ổ USB như bình thường, còn bản SC 1.4b thì dù bạn có cài Automount thì cũng không mở được đâu, chỉ có dùng Droid Explorer được thôi (Nhưng cũng không cho mình được vọc thoải mái như với bản của Mattc )

kenpham

@ancola66: nếu mình chép file từ windows mobile thì cái system nó nằm ở đâu nhỉ? mình tìm ko thấy. hay chỉ ở android nó mới hiện lên nhỉ

ancola66

Super V.I.P
@ancola66: nếu mình chép file từ windows mobile thì cái system nó nằm ở đâu nhỉ? mình tìm ko thấy. hay chỉ ở android nó mới hiện lên nhỉ
Chỉ ở Andoid và dùng Droid Explorer nó mới hiện lên thôi.

venusian

Moderator
Tình hình em boot bản Matt 1.5b up zImage ngày 20/8 thì ko khởi động đc android. Máy chạy thành công rồi nhưng cứ đến đoạn màn hình trắng thì dừng lại. để 1 lúc thì máy tự reset lại. Ko up zImage mới thì thì lại khởi động thành công. Anh nào biết cách khắc phục ko ạ.

trinh12345

Bác Ân cho em hỏi, em dùng bản shurfcab 1.4 1Gb modified by Ancola66^^ sau đó em lại copy đè cái zimage update 20/08 của bác vào thì có sao ko ạ? vì em thử rồi, wifi ko vào được mặc dù đã copy đè như bác hướng dẫn. Em định để nguyên bản shurfcab 1.4 1Gb modified by Ancola66, ko copy đè gì hết, chỉ copy mỗi cái file giúp hệ thống trơn tru hơn vào thôi, vậy có được ko hả bác?

ancola66

Super V.I.P
Tình hình em boot bản Matt 1.5b up zImage ngày 20/8 thì ko khởi động đc android. Máy chạy thành công rồi nhưng cứ đến đoạn màn hình trắng thì dừng lại. để 1 lúc thì máy tự reset lại. Ko up zImage mới thì thì lại khởi động thành công. Anh nào biết cách khắc phục ko ạ.

Bác Ân cho em hỏi, em dùng bản shurfcab 1.4 1Gb modified by Ancola66^^ sau đó em lại copy đè cái zimage update 20/08 của bác vào thì có sao ko ạ? vì em thử rồi, wifi ko vào được mặc dù đã copy đè như bác hướng dẫn. Em định để nguyên bản shurfcab 1.4 1Gb modified by Ancola66, ko copy đè gì hết, chỉ copy mỗi cái file giúp hệ thống trơn tru hơn vào thôi, vậy có được ko hả bác?

Mình đã nói ngay ở điều đầu tiên rồi :

" *Các bạn Xóa hết bản Android đang chạy. Chép bản Android mới vào Thẻ nhớ"

***Vì file chép đè này chính là Kernels (Là lõi của hệ điều hành) >>> Bạn phải Remove sạch bản cũ đi rồi chép bản Android mới vào (Bản nào thì tùy theo ý thích của các bạn) rồi chép đè file zImage vào sau đó mới Boot (Hiểu nôm na là Boot lần đầu tiên )

*** Không chép đè file zImage vào bản Android đang chạy >>> Phần lõi ( zImage) mới sẽ không hiểu những file hệ thống cũ>>> Gây ra lỗi không boot được (Nhẹ thì cũng có thể boot được nhưng chạy cũng không ổn định)

trinh12345

Bác Ân cho em hỏi là chương trình setcpu của e nó hiện thế này là nó đã chạy chưa ạ?

venusian

Moderator
Mình đã nói ngay ở điều đầu tiên rồi :

" *Các bạn Xóa hết bản Android đang chạy. Chép bản Android mới vào Thẻ nhớ"

***Vì file chép đè này chính là Kernels (Là lõi của hệ điều hành) >>> Bạn phải Remove sạch bản cũ đi rồi chép bản Android mới vào (Bản nào thì tùy theo ý thích của các bạn) rồi chép đè file zImage vào sau đó mới Boot (Hiểu nôm na là Boot lần đầu tiên )

*** Không chép đè file zImage vào bản Android đang chạy >>> Phần lõi ( zImage) mới sẽ không hiểu những file hệ thống cũ>>> Gây ra lỗi không boot được (Nhẹ thì cũng có thể boot được nhưng chạy cũng không ổn định)

Báo cáo anh em đã làm đung như anh hướng dẫn nhưng ko đc với bản Matt 1.5b nhưng với bản shurfcab 1.4b thì lại đc anh ạ. Chạy phe phé luôn.

thinhletien

đang xài bản mattc froyo1.5 - 1GBData - Overclocked and undervolted 925mv ngon quá, lười down bản mới về, bản này chạy cực ổn, nhanh, wifi, răng xanh, nói chung tất cả đều good, thấy cài 100 appli thì chỉ có 1 cái ko xài dc. Hì hì giờ cứ android suốt, chẳng bùn qua Win, chỉ khi nào cần chat MSN với con vợ thì mới qua, tại MSN bên này có vẻ ko ổn lắm, bị delay, chắc do soft, chứ duyệt web gì vô tư. Sướng nhất là full flash, tối xem film online đã vãi chưởng ^^

kidokito

Sao e xài bản SC 1.4b chép 2 file kia vào ko đc bác Ân à.. chép vào mà nó vẩn vậy, không thay đổi gì cả

kidokito

Hai file kia là hai file nào hả bạn? Bạn hỏi rõ hơn 1 chút đc ko?

Hix... SR... gấp quá ghi thiếu.. 2 file để fix lổi wifi đó bạn... chép bằng Drodi Explorer mà 2 file đó ko thay đổi gì cả. hix

DukePham

*UPDATE 20/08/2010

*Các bạn Xóa hết bản Android đang chạy. Chép bản Android mới vào Thẻ nhớ
*Tải Bản Full Ram và OverClock mới nhất (20/08/2010) tại đây :
Oh vậy là bản bác chép cho em hôm kia chưa "độ" lên như bản này phải ko ạ. Để em download về chiến thử. :D

Hix................. *Chạy ứng dụng Droid Explorer trên PC <<< Download về chạy trên XP thì nó báo lỗi hoài ko chạy được

Có cách nào ko các bác

Chỉnh sửa cuối:

trinh12345

Oh vậy là bản bác chép cho em hôm kia chưa "độ" lên như bản này phải ko ạ. Để em download về chiến thử. :D

Hix................. *Chạy ứng dụng Droid Explorer trên PC <<< Download về chạy trên XP thì nó báo lỗi hoài ko chạy được

Có cách nào ko các bác
File cài bị lỗi hoặc wwin của bác bị lỗi ạ:)

edmundo2203

Có cách nào ko các bác

Bạn down nhầm phiên bản đó thôi.Bạn xem kĩ phiên bản dành cho winxp,win7 32bit và 64 bit phù hợp với PC mà down về

DukePham

Bạn down nhầm phiên bản đó thôi.Bạn xem kĩ phiên bản dành cho winxp,win7 32bit và 64 bit phù hợp với PC mà down về

Các phiên bản cho download nó chỉ có 32 và 64 chứ ko phân biệt XP hay W7. Vista... hixx...