• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ANDROID KERNEL FULL RAM & OVERCLOCK (zImage) & TWEAKS UPDATE_FOR LEO 25/10/2010

jjin

format FAT32 - 32K theo bác ancola nè :D . format 64K no báo unknow mới kinh :(

edmundo2203

E check thẻ cũng là Class 4 nhưng nếu máy để hết pin thì vẫn rất khó boot được lại Android.Cứ vào đến chỗ Preparing SD card là máy rung 1 cái rồi tắt luôn.
Có lẽ phải kiếm cái thẻ Class 6 xem tình hình có cải thiện ko chứ mỗi lần hết pin lại phải format lại thẻ thì cũng ngại

Thẻ của Bác Jenny class 4 mà lởm vậy à,thẻ của e test unknown class nhưng vẫn chạy ầm ầm.Các Bác xem ở HN có chỗ nào bán thẻ class cao, uy tín thì cho a e cái địa chỉ với.

Nguyenson318

ĐỘ THẺ CLASS 4 lên CLASS 6 :

Qua thí ngiệm với thẻ SanDisk 8G của tôi :

*[/COLOR][/SIZE][/B][/COLOR][/SIZE]Nếu Format Fatt 32 với Allocation unit size = Default allocation size hoặc 4096 bytes thì nó chỉ cho ra Class 4

* Nếu Format Fatt 32 với Allocation unit size = 32 kilobytes thì khi chạy phần mềm test thẻ trên Android sẽ thông báo thẻ của bạn là Class 6

Mình dùng PC Windows 7, không Format giống của bác được, mục "Allocation unit size" nó chỉ hỗ trợ cao nhất là 16 kilobytes. Có cách nào khác không nhỉ?

trinh12345

ĐỘ THẺ CLASS 4 lên CLASS 6 :

Qua thí ngiệm với thẻ SanDisk 8G của tôi :

*[/COLOR][/SIZE][/B][/COLOR][/SIZE]Nếu Format Fatt 32 với Allocation unit size = Default allocation size hoặc 4096 bytes thì nó chỉ cho ra Class 4

* Nếu Format Fatt 32 với Allocation unit size = 32 kilobytes thì khi chạy phần mềm test thẻ trên Android sẽ thông báo thẻ của bạn là Class 6

Mình dùng PC Windows 7, không Format giống của bác được, mục "Allocation unit size" nó chỉ hỗ trợ cao nhất là 16 kilobytes. Có cách nào khác không nhỉ?

Chắc chắn máy bác lỗi, chứ em cug win 7 format 32 dc mà:)

neversad999

mới Format lại cái thẻ = Fatt 32 với Allocation unit size = Default , copy 13G data xong đuối luôn, chắc làm theo pác chủ thớt để đc class 6 chạy cho ngon wá

Nguyenson318

Chắc chắn máy bác lỗi, chứ em cug win 7 format 32 dc mà:)

Format định dạng FAT32 được, nhưng ở phần "Allocation unit size" thì không có 32kilobytes như bác ancola66 giới thiệu (chỉ có 512 byte đến 16kilobytes thôi)!

edmundo2203

Format định dạng FAT32 được, nhưng ở phần "Allocation unit size" thì không có 32kilobytes như bác ancola66 giới thiệu (chỉ có 512 byte đến 16kilobytes thôi)!

Của Bác chắc dùng W7 bản starter hay bản Home rồi,mình dùng bản Ultimate lựa chọn đến 64kilobytes.

thanhcong_to

các bác ơi! cho hỏi với! màn hình HD2 hỗ trợ max là bao nhiêu màu ạ?
trên wm6.5 là 65K màu, up qua android 2.2 chắc lên 16tr màu?

afriend

Bạn ơi cho hỏi chút , mình chạy Android và kết nối với PC qua DroidExplorer Nhưng Sao ko kết nối internet qua Dây Cáp dc hả bạn ?

ancola66

Super V.I.P
Bản FullRam và OverClock mới đã có trên bài 1. Làm đúng hướng dẫn máy chạy rất nhanh và mượt:p

trinh12345

Bản FullRam và OverClock mới đã có trên bài 1. Làm đúng hướng dẫn máy chạy rất nhanh và mượt:p

Bác cho em hỏi là ở bài 1 bác bảo copy bản mới vào sau khi đã xóa hết bản cũ đi, vậy bản mới là bản nào ạ? Hay là bản nào cũng dc.
Hơn nữa các file cần thiết để fix wifi, làm máy chạy mượt... bác lại ko up lên:(( có mỗi cái set cpu thôi ạ. Mong tin bác

Nguyenson318

Của Bác chắc dùng W7 bản starter hay bản Home rồi,mình dùng bản Ultimate lựa chọn đến 64kilobytes.

Theo bạn nói thì do Win thật rồi, của mình cài bản Home. Không biết XP có hỗ trợ đến 64 kilobytes ???

Nguyenson318

Bác cho em hỏi là ở bài 1 bác bảo copy bản mới vào sau khi đã xóa hết bản cũ đi, vậy bản mới là bản nào ạ? Hay là bản nào cũng dc.
Hơn nữa các file cần thiết để fix wifi, làm máy chạy mượt... bác lại ko up lên:(( có mỗi cái set cpu thôi ạ. Mong tin bác

Bác này hỏi đúng! Không biết bản mới Update 19/8/2010 là bản nào!

ancola66

Super V.I.P

Bác này hỏi đúng! Không biết bản mới Update 19/8/2010 là bản nào!

1/ Tức là phải xóa hết bản Android mà bạn đang dùng ấy, phải bỏ hết nó đi cài bản mới (Bản nào cũng được) thì khi chép đè các file của mình đưa lên nó boot lại từ đầu thì mới OK
2/ Lại không đọc kĩ (Chắc sốt ruột muốn cài thử :p ). Bản mới nó ở chữ ĐÂY đó :p. Tất cả các file ở trong đó:D

Mã:
[COLOR=Blue][B]*Các bạn [COLOR=Red]Xóa hết bản Android[/COLOR] đang chạy. Chép bản Android mới vào Thẻ nhớ
*Tải Bản Full Ram và OverClock mới nhất (18/08/2010) tại [URL="http://www.mediafire.com/?ovc2sujkwjzde00"][SIZE=3][COLOR=Red]ĐÂY[/COLOR][/SIZE][/URL][/B][/COLOR]