• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ANDROID KERNEL FULL RAM & OVERCLOCK (zImage) & TWEAKS UPDATE_FOR LEO 25/10/2010

titan2912

thẻ mình ghi class 4 , mua ở PV , mà test thì nó ghi unknow mới ác . format 32kb thì lên dc class 2.
muốn chạy android ổn , trước tiên phải kiếm cái class 6 xịn mới dc @@

venusian

Moderator
Đã làm theo cách của anh Ân
Chưa fomat vào test thử là class 4
Fomat theo cách của anh ân vào test lại vẫn là class 4 :(

trinh12345

Đã làm theo cách của anh Ân
Chưa fomat vào test thử là class 4
Fomat theo cách của anh ân vào test lại vẫn là class 4 :(

Bac vao dau de no Hien len la Class nao a? Em dung sd card benchmark lieu co dung ko a? Thank bac:)

Chỉnh sửa cuối:

atungbk

Truoc tien em xin loi vi post bai bang dt ma em chua cai dc bo go Tv.
Cho em hoi may cau a:

1/ em cai android ban nao cung bi loi, khi bat man hinh de unlock thi co luc man dung yen, chi bat den nen mau den (sang mot chut). Co ai biet nguyen nham va cach khac phuc ko a?

2/ em cai phan mem benchmark the nho nhung test chi dc 132KB/66KB va oo thay hien class cua the nho. Em cai Android trong thu muc Android tren the? Cac bac giup em lam sao de test dc toc do ko a. The em la sandisk 16GB class2 theo may. Ai test dc co the chup anh man hinh lai dc ko?

trinh12345

Cho em hoi may cau a:

1/ em cai android ban nao cung bi loi, khi bat man hinh de unlock thi co luc man dung yen, chi bat den nen mau den (sang mot chut). Co ai biet nguyen nham va cach khac phuc ko a?

2/ em cai phan mem benchmark the nho nhung test chi dc 132KB/66KB va oo thay hien class cua the nho. Em cai Android trong thu muc Android tren the? Cac bac giup em lam sao de test dc toc do ko a. The em la sandisk 16GB class2 theo may. Ai test dc co the chup anh man hinh lai dc ko?
Bac da format the nho chua? Ban Rom ben Winmo bac dung la ban nao?
Bac ko vao dc Android sao lai check benchmarch dc the? Em nghi fai check trong Android moi dc chu???

atungbk

Em online bằng máy tính được rồi đây ạ:)
Em đã format thẻ nhớ ở Windows 7, sau đó bung bản Android vào thẻ nhớ rồi chạy 2 file ... như hướng dẫn. Android trên máy em hoạt động bình thường, chỉ gặp vấn đề là đôi lúc lock máy lại, bật lên thì nó ko hiện gì cả, màn hình cứ đen đen nhờ nhờ ( vì đèn nền bật ). Ấn đi ấn lại nút lock vài lần thì lại hiện bình thường.

Em chạy Benchmark trong Android bằng phần mềm SD Card Benchmark, Test xong nó chỉ hiện ra mỗi 2 thông số: Read=132KB, Write=66KB và hỏi mình có up kết quả lên ko. Em xem kết quả dc up lên của các thành viên cũng chỉ thấy toàn KB... sao ko thấy tận 6MB/s, 16MB/s và Class 2,4,6 như các bác ạ?

Thêm một lỗi nữa là đôi lúc em đang chọt chọt, tự nhiên cảm ứng bị đơ, phím cứng vẫn hoạt động. Lock máy, rồi vào lại thì lại bình thường.... Cái này có ai bị giống em không ạ?

Em đang xài bản Rom WM v06_PV của bác Ân, Android thi em chạy gần hết các bản rồi, giờ đang xài bản DarkStone V2 (16/08) ạ.

ancola66

Super V.I.P
Cho em hoi may cau a:

1/ Thẻ nhớ của bạn truy xuất dữ liệu không được tốt nên bị tình trạng như vậy
2/ Ảnh minh họa thông số thẻ nhớ đây ( Chạy bằng phần mềm SD Card Speed Test)

trinh12345

Bác ÂN cho em hỏi là phần mềm này tại sao em k tìm dc trên Market? Đã search mà chỉ ra sd benchmarch là sao ạ? Keyword search cua bác là gì ạ?

edmundo2203

e tưởng thẻ e lởm nhưng hóa ra test bằng SD benchmarch cho thông số thẻ khác với SD card speed test.:))

btkhchienbai1

bác Ân ơi ! tình hình là em cài Android vào máy , cài thì ok hết , sử dụng ok ! nhưng khi em cài tiếp nhạc hay hình vào thẻ nhớ ( em cài hơi nhiều , em sài thẻ nhớ Micro sd 16gb class 10 ) ..thì khởi động lại,ko vào android được . nó cứ chạy lung tung vậy a'h .. nhờ bác hướng dẫn hộ em ....hay là em phải chấp nhập sài vậy hả bác , vậy em phải mua thẻ nhớ ph5u thêm nửa ah .. :(

atungbk

Hiz! Em check bằng phần mềm anh gửi thì thẻ vẫn là Class 6. Vậy mà vẫn bị lỗi treo ạ :((
Cám ơn anh nhiều!

jennydontcry

E check thẻ cũng là Class 4 nhưng nếu máy để hết pin thì vẫn rất khó boot được lại Android.Cứ vào đến chỗ Preparing SD card là máy rung 1 cái rồi tắt luôn.
Có lẽ phải kiếm cái thẻ Class 6 xem tình hình có cải thiện ko chứ mỗi lần hết pin lại phải format lại thẻ thì cũng ngại

phamnhuphongvt

Tiện thể các bạn biết chỗ nào bán thẻ xin uy tín giới thiệu luôn ,minh mua mấy cái thẻ ghi class 4, class6 ,kiểm tra có chưa được class nào.
mà thẽ đểu chạy hay bị lag lắm

kidokito

hiện nay có thẻ class 10 uy tin ở SG chưa nhỉ? ko biết giá cả ra sao.. tại thấy 1 bác bảo xài class 10
P/S: Test rùi mới nhìn lại trên thẻ 16G của T-Mobile chỉ có class2 :)) mà chạy phát nào dính phát đó...

Chỉnh sửa cuối:

btkhchienbai1

hiện nay có thẻ class 10 uy tin ở SG chưa nhỉ? ko biết giá cả ra sao.. tại thấy 1 bác bảo xài class 10
P/S: Test rùi mới nhìn lại trên thẻ 16G của T-Mobile chỉ có class2 :)) mà chạy phát nào dính phát đó...

theo mình biết thi sg chưa có ! cái thẻ mình có là do thằng em nó cho ...vì nó hay bỏ trong cái mặt dây chuyền mà nị ( chỉ có dân mỹ mới chơi phí vậy thui ) thế là mình xin , tốc độ thì pro rồi ko phải nói ..hjhj .. giá bên usa là 136 usd cho 16g class 10 ... mà dân bên đó nó hàng chính hảng chỉ có tồn tại class 4 vs class 10 ah ( kingstom ) ...ko tin các bác lên trang http://www.kingston.com/flash/sdhc_micro.asp mà xem

myGenio

thấy nói là thẻ Kíngton là giẻ cùi nhất, mình nua theo máy tại SG 8gb nhưng ko boot dc phát nào.