• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android Rom Faster 2011 Cho các dòng WinMo

joeD

pác joeD ơi, chắc có lẽ do bản rom winmobile của mình bị lỗi nên android chạy ko mượt, mình đã cài lại bản khác rồi, android thì mượt lắm nhưng khổ nổi là ko gọi phone dc android báo lỗi(dc cái này thì hok cái kia --> -_-). Sẵn đây cho mình hỏi pác xài bản winmobile gì chạy ổn định với bản android pác up đó, nếu pác có thể thì share cho mình luôn, hok rãnh thì nói bản rom mình tìm cũng dc. Mong hồi âm của pác...!

Bản TItatium ngày 9 tháng 7 2011 này nè. cái này bên Xda
http://nrgz28.sylvester20007.com/DIAMOND/Standard21/
down về mà cài lên máy nha. Nếu mún nhẹ thì cài Titatium, còn mún có sense thì down bản dưới đây
http://nrgz28.sylvester20007.com/DIAMOND/Standard/

Cài thử đi.

joeD

nếu máy e mà bị liệt cả 2 nút volum thì làm thế nào hả bác :| có cần cái bước volum down lắm k :|

Cần chứ e, máy mà bị liệt thì làm sao mà cài được. CŨng giống như mún Ghost máy thì ít nhất cũng phải bấm cái gì đó để vô tùy chỉnh boot để kêu nó lên mới boot được chứ đúng ko. Hư thì đem sửa nút rồi về cài nè.

trdg

Phát hiện nữa khi ở chế độ khóa màn hình có cuộc gọi đến phải đợi 15-20s mới hiện cuộc gọi trên màn hình trong khi chuông đổ ngay từ đầu. Thi thoảng ko thể thoát chương trình(mặc dù đã cài advance task killer) nên đành reset lại máy. Chắc phải tối ưu và dùng thêm tool nữa mới ổn.

joeD

Phát hiện nữa khi ở chế độ khóa màn hình có cuộc gọi đến phải đợi 15-20s mới hiện cuộc gọi trên màn hình trong khi chuông đổ ngay từ đầu. Thi thoảng ko thể thoát chương trình(mặc dù đã cài advance task killer) nên đành reset lại máy. Chắc phải tối ưu và dùng thêm tool nữa mới ổn.

Tùy theo độ nhạy của bàn phím nè. Chương trình thì cũng tùy cái để mà xài. Đối với con diamond thì có cái cài được nhưng chưa chắc là xài được đâu nhá bác. Nếu coi đoạn phim bên dưới về cái máy mà Joe post lên thì sẽ thấy tắt và mở thì ok.

Vì bộ nhớ Ram với máy này ít nên có một số game lớn thì ko thể chạy đc dù nó cài vào đc. Những tính năng muốn sử dụng được tốt thì phải thử hết chức năng lúc đó nó chạy trơn tru thì lần sau mới vào nhanh hơn. Giống như nó tạo sẵn cái History vậy đó. Lưu sẵn rồi chỉ có cái kêu lên thôi

Tammapro

Vậy là pac joeD cũng dùng chung rom mobilewin với mình, uhm mình thấy bản Energy này xài ok thật, vửa đầy đủ cũng ko nặng lắm. dù sao cũng thanks pac đã chia sẻ, cố gắng phát huy nhé...

joeD

Vậy là pac joeD cũng dùng chung rom mobilewin với mình, uhm mình thấy bản Energy này xài ok thật, vửa đầy đủ cũng ko nặng lắm. dù sao cũng thanks pac đã chia sẻ, cố gắng phát huy nhé...

Joe dùng bản Energy Titatium bản nhẹ nhất, Vì để cho có Ram nhẹ nhất để chạy nhanh hơn. Ko cần thiết cài bất cứ gì lên Winmo chỉ cài Ql Hệ thống thôi chủ yếu là giờ xài bản Android thì ok hơn, mượt và cũng ok rồi

paulus_ii

Máy của bác là máy gì? bị lỗi màn hình chờ thôi hả? có bị lỗi gì nữa ko hả bác? Coi cái đoạn phim trainer mình mới up lên trang đầu nè.

P/s thì nó chuyển sang chế độ chờ thì dĩ nhiên đèn nút chính giữa nó sáng lên rồi. Nó chuyển sang chế độ tiết kiệm pin. Nếu muốn mở lên thì bấm nút Power 1 cái nó sẽ hiện sáng màn hình lên (màn hình có đèn mờ) mà ko có hình ảnh gì hết trơn đó. tới khúc này thì lấy tay chạm nhẹ lên chỗ màn hình từ ngôi nhà lên khoản độ 5cm gì đó (ngay màn hình cảm ứng khúc phía dưới độ góc 30 độ lên trên) chạm đúng thì máy sẽ rung nhẹ lúc này nó sẽ hiện lên cái màn hình mở khóa. Nhớ góc đó để lần sau chạm vô thì nó sẽ hiện lên và mở khóa như vậy.

Bác Joe giúp mình với, mình làm đủ cách như bca1 hướng dẫn trên vẫn không mở được khóa. Nó cứ đen thui ah có cách nào khác ko.

joeD

Bác Joe giúp mình với, mình làm đủ cách như bca1 hướng dẫn trên vẫn không mở được khóa. Nó cứ đen thui ah có cách nào khác ko.

Máy của bác là gì? Touch Diamond hả? Hay dòng khác? Nếu dòng khác thì tải bàn phím đúng thf nó mới bấm vô được.

Còn cách bình thường là. Nếu màn hình nó chuyển sang chế độ khóa phim, hay là màn hình chờ. Thì bấm nút Power. khi đó nó hiện lên màn hình sáng đèn mà màn hình nó ko hiện gì hết lúc đó mới chạm vô chỗ góc hình bên trên chừng 3 hay 4s nếu nó rung lên thì ok. Lúc đó nó sẽ hiện tấm hình chiếc khóa. Sau đó là vuốt sang phải 1 cái coi như là mở khóa. Làm thử đi

paulus_ii

Máy của bác là gì? Touch Diamond hả? Hay dòng khác? Nếu dòng khác thì tải bàn phím đúng thf nó mới bấm vô được.

Còn cách bình thường là. Nếu màn hình nó chuyển sang chế độ khóa phim, hay là màn hình chờ. Thì bấm nút Power. khi đó nó hiện lên màn hình sáng đèn mà màn hình nó ko hiện gì hết lúc đó mới chạm vô chỗ góc hình bên trên chừng 3 hay 4s nếu nó rung lên thì ok. Lúc đó nó sẽ hiện tấm hình chiếc khóa. Sau đó là vuốt sang phải 1 cái coi như là mở khóa. Làm thử đi
Được rồi cám ơn Bác nhiều, máy mình như cái hình bác chụp đó. Bác Joe ơi cho thêm cái HTC sense cho đẹp đi bác, Cám ơn nhiều. Làm sao để danh b5 bên win hiển thị bên Android hở bác giúp với..

joeD

Được rồi cám ơn Bác nhiều, máy mình như cái hình bác chụp đó. Bác Joe ơi cho thêm cái HTC sense cho đẹp đi bác, Cám ơn nhiều. Làm sao để danh b5 bên win hiển thị bên Android hở bác giúp với..

Sense thì tải cái ADw Laucher hay sense Laucher về cài thôi bác ơi sau đó là cài cái thêm vô là có ngay sense à. Còn thêm danh bạ vào thì bác sao lưu danh bạ bên Winmo một file tập tin. Hay là sao lưu trực tiếp bên winmo thì khi vào bên Android thì nó sẽ có danh bạ ngay nè.

Tammapro

Ko biết pac joeD có bị tự động restart máy như mình ko? mình cài android xài có nhiều lúc máy tự động restart lại mà ko biết lý do tại sao nữa, ko lẽ do pin yếu hả pác? pác có cao kiến gì ko?

joeD

Ko biết pac joeD có bị tự động restart máy như mình ko? mình cài android xài có nhiều lúc máy tự động restart lại mà ko biết lý do tại sao nữa, ko lẽ do pin yếu hả pác? pác có cao kiến gì ko?

Máy bình thường cũng ko có dấu hiệu reset gì hết á. coi máy bác lại xem có kẹt nút reset hay ko hay là có tuỳ chỉnh với cái phần mềm nào ko? Như là cài vào tuỳ chỉnh là bao nhiêu giờ nó reset lại v.v.v. Chú máy Joe xài vẫn bình thường. Nếu hết pin nó báo hết và phải gắn xạc vô. Nếu ko sạc thì nó sẽ tắt ngùn vô lại winmo thôi.

trdg

Tình hình khó chịu với nhận cuộc gọi đến quá bác à. Có lúc đen xì màn hình mãi ko hiện hình. Thi thoảng vẫn treo máy mặc dù ko cài đặt nhiều soft. Hàng ngày chỉ thoại và sms thôi. Bác có recommend gì ko?

Tình hình khó chịu với nhận cuộc gọi đến quá bác à. Có lúc đen xì màn hình mãi ko hiện hình. Thi thoảng vẫn treo máy mặc dù ko cài đặt nhiều soft. Hàng ngày chỉ thoại và sms thôi. Bác có recommend gì ko?
Đơn giản vì Android trên các dòng máy này còn lỗi nhiều lắm, nếu nói về các dòng máy WM chạy Android đến giờ chỉ có mỗi HD2 chạy chuẩn nhất thôi...

joeD

Đơn giản vì Android trên các dòng máy này còn lỗi nhiều lắm, nếu nói về các dòng máy WM chạy Android đến giờ chỉ có mỗi HD2 chạy chuẩn nhất thôi...

Cái này thì khác à bác, vì hiện tại tuy lỗi nhưng nếu xài mà biết cách chỉnh sửa thì nó ko bao giờ báo lỗi nào nè. HTC thì hiện giờ bản Neopeek và bản Nebarkay thì ok. HIện tại có thêm bản của Tiad8 CWM 1.9 Tiadroid Edition chạy cũng rất là ổn định. HIện tại đang xài và cài đặt. Bản mới thì ko có up vì hiện tại thấy Top chẳng ai quan tâm nhiều. Tuy lượt xem cũng đông. Chỉ duy các game dung lượngcaao thì ko tài nào chơi đc thôi. Chứ các game thì chơi bình thường. GIờ chơi các game giả lập thì ok hết xảy còn gì bằng

joeD

Đúng như dinh tuấn nói tuy có nhiều lỗi nhưng nếu hạn chế xài soft để chế độ chờ. Đen màn hình thì chỉnh độ sáng trên 2 phút để nó chuyển chế độ chờ. Mà Joe xài thì nó thi thoảng bị đứng thôi chứ các chức năng thì xài nó ok hết. (Cài trình TaskMan đi vì có khi bác mở nhiều chương trình quá nên chậm hay reset hoài, lâu lâu bấm vô đó để tắt bớt các chương trình nào ko xài đi cho bộ nhớ Ram nó nhanh hơn) Hiện tại xài thì ko có bị gì mà sao máy bác bị thì Joe ko tài nào biết nó sao. Gọi sms nghe hay gì đó vẫn ok, chỉ khó là bàn phím nt hơi lâu tí vì bàn phim quayti. Máy Joe thì cảm úng nó hơi loạn tí nhưng cài đặt và xài thì ok hết. Hay bác xài thử bản này của thằng Tiad8 coi xem sao nè Joe hiện tại đang cài và xài thử

http://www.multiupload.com/A386YHM6OA

Cài đặt file Zip như nêu trên. Giải nén lấy hết thư mục bỏ vô thẻ nhớ. Cái củ thì xóa hết các file phát sinh trên thẻ nhớ. Format lại các ổ partition EXT2. chỉ EXT2 thôi nha còn Fat32 thì khỏi. Dùng Minitool mà làm, đơn giản thôi chỉ cần delete các Partition gom lại một đống rồi bắt đầu chia lại. Nếu ko thích thì delete ổ nào thì tạo ổ đó thôi.....

Làm thử đi bản này nó hơi nhạy chạm nhẹ vào màn hình là vô nhanh lắm. Chú ý một điều nha khi cài ban đầu thì nó hơi nóng máy nhưng về sau thì nó bình thường

Và chú ý thêm 1 điều là. Khi cài xong android vào màn hình đầu tiên thì đừng có cài bất kỳ ứng dụng nào hết. cũng đừng vào Market nha. Coi trên máy thì nó chưa có hiện sóng điện thoại cho nên phải bắt sóng cho nó. Trước tiên thì chỉnh độ sáng màn hình lên 10 phút, sau đó là bắt Wifi ở nhà hay ngoài quán cà phê. rồi settings/wireless & networks/mobile networks/system bấm vào automic để cho nó dò mạng. Có thể mất 10p cũng có thể mất 1 phút cái này thì tùy nha. Sau đó xong thì Power OFF vào lại Winmo rồi bấm Haret vô lại android. Lúc này thì ok hết. Bác có thể cài đặt cái gì mình thích.

P/s Nhớ Backup lại hết các dữ liệu mình đã cài bằng trình titatium root hay my backup pro tải chương trình này trên App Android ngay trên diễn đàn nnha. Nếu ko thì bắt chương trình lên PC má backup bằng các trình mà mình đang xài.

Chúc sử dụng vui vẻ ko có gì nữa thì hỏi thêm

Chỉnh sửa cuối:

tidusbmt

à mà pro ơi sao em lưu danh bạ bên win mà bên androi có nhận đâu,với cả cái chỉnh CPU đó tuỳ chỉnh là sao được hả bác...bày em cách chỉnh với.
mấy bản em test hết rồi chạy rất tốt so với diamond của mình,được vậy là tốt lắm rồi,chỉ là hơi chậm do tốc độ của máy mình thôi.
cho em hỏi cái này nữa,cài cái sense là sao hả bác,nếu là phần mềm bác cho em link luôn nha.

Chỉnh sửa cuối:

dn9116

sao bài của pro này giống cái top bên trang tinh tế vậy trời.cả cái tiêu đề cũng giống nữa chứ.http://www.tinhte.vn/htc-cac-dong-may-moi-412/android-rom-faster-2011-cho-cac-dong-winmo-800217/.
à mà pro ơi sao em lưu danh bạ bên win mà bên androi có nhận đâu,với cả cái chỉnh CPU đó tuỳ chỉnh là sao được hả bác...
mấy bản em test hết rồi chạy rất tốt so với diamond của mình,được vậy là tốt lắm rồi,chỉ là hơi chậm do tốc độ của máy mình thôi.
cho em hỏi cái này nữa,cài cái sense là sao hả bác,nếu là phần mềm bác cho em link luôn nha.

thì cùng 1 người mà bác (em đoán thế), mà bác cũng có mặt khá nhiều trên topic đó bên tinhte phải ko :d