• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android Rom Faster 2011 Cho các dòng WinMo

joeD

e cũng coi rùi mà.bản rom đầu tiên bác hướng dẫn e làm đến chỗ cài file zip rồi, file rom đó bác nhưng lúc đang cài thi ở dưới trong khung dấu **** này nó báo là please check mount gì gì đó ý bác.xong e reboot cho vào thẳng androi thi lại tự reset.mấy bản rom dưới e cài ngon mà.sài vi vu.có duy nhất bản đó e hok cài đc.tại nhìn thâys trên cái video máy bác dùng mượt quá nên e thích :D.mà cho e hỏi máy bác là touch diamond gi vậy p3700 hay diamond 2 hả bác.

Như đinh tuấn nói đó/ Tuoch p3700 máy thì xài ok nè. Còn bản nào ko cài đc chắc do trình startup. Nhưng nghe trong các diễn đàn thì bản Rom đều xài ok hết ko có báo lỗi. CÒn máy bác báo thì mình bó tay phải coi nó như thế nào mới biết. Nói chung thì các bản Rom đều tùy biến từ Neopeek hết nè nên xài thì đều giống nhau.

Bản Neopeek đã lượt hết các phần nên nó nhẹ, vì thiếu một số tính năng như Gallery cho nên cái này muốn có thì phải cài, Còn các bản khác thì có hết nè

hunghanh09

Như đinh tuấn nói đó/ Tuoch p3700 máy thì xài ok nè. Còn bản nào ko cài đc chắc do trình startup. Nhưng nghe trong các diễn đàn thì bản Rom đều xài ok hết ko có báo lỗi. CÒn máy bác báo thì mình bó tay phải coi nó như thế nào mới biết. Nói chung thì các bản Rom đều tùy biến từ Neopeek hết nè nên xài thì đều giống nhau.

Bản Neopeek đã lượt hết các phần nên nó nhẹ, vì thiếu một số tính năng như Gallery cho nên cái này muốn có thì phải cài, Còn các bản khác thì có hết nè

trình startup thì e vẫn chạy mấy rom kia ok mà.chọn đúng luôn.hì dù sao cũng cảm ơn bác.mong bác kiếm thêm mấy cái rom khác ngon nữa cho ae cung sài nha.

joeD

Update bản ROm mới ngày 06.09.2011 anh em nào quan tâm thì down ha. Good luck

Tammapro

thứ 3 bóc nè hehe... cái bản rom IV mình bị lỗi là ko kiểm tra TK *101# dc, phải chịu khó gọi 900 vậy. Có pác nào bị giống mình ko?

tidusbmt

Đã test hihi cảm nhận ban đầu khá đẹp,chạy mượt mà lắm.cái vụ kiểm tra *101# đó mình thấy chưa fix được.nhưng cái vụ gọi điện đen màn hình thì không còn nữa hihi.
Đã quá xá bác Jeo tiếp tục hoàn thiện cho anh em xài diamond nha.

tidusbmt

"acpuclock.oc_freq_khz=691200" - 691.2 < Khuyên dung
"acpuclock.oc_freq_khz=710400" - 710.4 < Sử dụng có thể gặp rủi ro, có thể bị Risk
"acpuclock.oc_freq_khz=729600" - 729.6 < MAX Bạn có thể sử dụng nhưng có thể ko đc lâu dài
Pro ơi cụ thể là con diamond thì là 619000 hay 691200 vậy bro,cái video hướng dẫn mỗi cái mỗi đường kìa.pro chỉnh lại đi.
mình thử và có cái này muốn hỏi xem luôn,mình thêm apuclock.oc vào rồi nhưng lúc harset thì nó báo unknow keyword acplock nhưng vẫn hiện linux để chạy thế có OC lên được không?

Chỉnh sửa cuối:

joeD

"acpuclock.oc_freq_khz=691200" - 691.2 < Khuyên dung
"acpuclock.oc_freq_khz=710400" - 710.4 < Sử dụng có thể gặp rủi ro, có thể bị Risk
"acpuclock.oc_freq_khz=729600" - 729.6 < MAX Bạn có thể sử dụng nhưng có thể ko đc lâu dài
Pro ơi cụ thể là con diamond thì là 619000 hay 691200 vậy bro,cái video hướng dẫn mỗi cái mỗi đường kìa.pro chỉnh lại đi.

Cái này lệch xíu ko quan trọng nè. Cứ hiểu cấu trúc của nó vậy là được

joeD

thứ 3 bóc nè hehe... cái bản rom IV mình bị lỗi là ko kiểm tra TK *101# dc, phải chịu khó gọi 900 vậy. Có pác nào bị giống mình ko?

Những bản Rom này Joe chưa có thử test *101# nên chưa biết. Để Joe coi xem nó có bị vậy ko

tidusbmt

tới hôm nay thì bản rom này chạy mượt lắm nhớ cái OC của bác Joe,mà bản rom này cái cảm biến xoay màn hình rất tốt và nhạy nha.

joeD

Update thêm một bản Rom mới khác của Tiad8. Bản nâng cấp. Chạy cũng rất là ok và mượt mà

Last edited by a moderator:

joeD

cho minh hoi thay đổi cái startup và ts-ca.... trong thư mục npkboot la sao giup minh voi

Coi đoạn phim hướng dẫn chưa nè? Và đọc phần hướng dân chưa nè. Cái Startup.txt là trình chạy khởi động cho Android. CÒn Ts-calli..... là cái bàn phím của máy của mình. Nên muốn chạy vào Android thì phải có Startup.txt và muốn bấm máy thì phải có bàn phim Ts-calli..... của dòng máy.

Bác muốn làm thì xem hướng dẫn đi nè. Mày mò mới ra. Coi từng bước và làm từng bước 1.

Còn startup.txt thì lấy trong thư mục npkboot\STARTUPS: Coi dòng mình là dòng nào thì lấy như Diam100 là của Touch Diamond. v.v.v

Nói tới đây hiểu rồi chứ đúng ko? Nếu không thì bác chịu khó lên coi Video nha

joeD

Các bác muốn biết thì hãy xem đoạn hướng dẫn nha. Những thức đơn giản thì dễ làm lắm không có khó mà install đâu

tidusbmt

Thì Joe được chưa pro.Cái topic hay thế này sao ít người vào thế chứ.:-??

joeD

Thì Joe được chưa pro.Cái topic hay thế này sao ít người vào thế chứ.:-??

Vì nó ko có gộp chung với lại các dòng HTC khác thì ít ai biết nên ko có ai vào nè. Và cũng ít ng biết ko có ai tuyên truyền nên mới ko có nhiều ng coi dó.