• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android Rom Faster 2011 Cho các dòng WinMo

tidusbmt

Uhm dĩ nhiên rồi muốn chạy nó thì phải có trình khởi động vào Hệ điều hành này.
Nếu bác cài đặt android rồi thì tải thêm phần mềm Gen Y boot cho WInmo install vào máy. và reset khởi động lại thì nó sẽ có thêm phần lựa chọn là vào trình Winmo hay Android.

P/s muốn có hình Android hiện lên trong Gen y Boot thì nhớ là phải chép hết các dữ liệu trong thư mục npkboot vào root thẻ nhớ hết. Sau đó vào startup bỏ phần rel_path=npkboot đi. vì nếu không bỏ thì nó sẽ kêu thư mục này mà boot, lúc đó thì nó chỉ báo lỗi. Cho nên phải bỏ nó thì nó sẽ chạy trực tiếp trên thẻ và vào thẳng android.

Làm thử đi chúc vui
Pro bảo chép vào root là sao hả pro?em đã chép vô thẻ nhớ rồi mà có thấy android đâu?pro chỉ giáo em với.

Tammapro

bản android này chạy oke thật, nhưng có điều hao pin quá đi. tắt đèn lef rồi cũng hok ăn thua, pác nào có cách nào khắc phục hay hay ko vậy?

joeD

Pro bảo chép vào root là sao hả pro?em đã chép vô thẻ nhớ rồi mà có thấy android đâu?pro chỉ giáo em với.

Sao nhảy tùm lum vậy ta mới bữa gặp bên tinh tế có chỉ hết cách cài đặt android rồi mà. thì chép hết các phần trong thư mục npkboot vào thẳng thẻ nhớ. Rồi vào text Startup.txt trong đoạn CMDLINE bỏ cái câu lệnh rel_path=npkboot đi. Rồi vào trình WWInmo cài cái chương trinh Gen Y Boot vào máy.

Sau khi cài thì khởi động lại thì nó hiện lên 2 bản. 1 là boot vào Win hai là boot vào android thôi.

Casi này nếu ko biết thì lên Youtube đánh từ khó là Dual Boot Android thì thấy hết nè

joeD

bản android này chạy oke thật, nhưng có điều hao pin quá đi. tắt đèn lef rồi cũng hok ăn thua, pác nào có cách nào khắc phục hay hay ko vậy?

Bản thân nó đã hao pin rồi bác. Cái này dùng giống IP là xài hết bao nhiêu là sạc bấy nhiêu. VỚi lại màn hình cảm ứng mà cho nên hao là phải rồi. Nó xài ít nhất là 1 ngày hay 1 ngày rưỡi thôi nè.

Tắt hết dộ sáng. Cài trình tắt ứng dụng như TaskMan Manager v.v.v. sau khi chơi xong thì tắt máy tránh hao pin. Còn hết nhanh chắc là pin chay phải mua pin mới thôi

joeD

bác chủ thread ơi, bác cho mình hỏi bản android này của bác đã fix dc lỗi camera với shut down chưa, mình cài thử bản bên trang này http://www.pdaviet.net/showthread.p...RÊN-TOUCH-PRO-ƯỚC-MƠ-ĐÃ-THÀNH-HIỆN-THỰC/page5 thì bị dính 2 lỗi khó chịu đấy. Với cả là thẻ nhớ mình có 1gb thì phân vùng thế nào nếu cài bản android trên của bác

Bản ROm này thì mới Build trong tháng 8 này đã Fix hết rồi bác chỉ cài vô mà xài bình thường thôi. Còn phân vùng thì bác cứ phân bình thường
1 200
2 300
3 150

daimanhphat

"Nó chạy rất nhiều chữ nhưng đợi cho nó tới một đoạn màn hình chờ có ghi chữ CWM"
sao mình không thấy chữ này vậy bác???

daimanhphat

em làm được rồi
nhưng nhược điểm lớn nhất của nó là chuông kiu đúng 1 tiếng là im luôn
em để chuông phone

joeD

em làm được rồi
nhưng nhược điểm lớn nhất của nó là chuông kiu đúng 1 tiếng là im luôn
em để chuông phone

CHuôpng thì tuỳ theo nè. Trong thư mục Npkboot trước khi cài có các file media để trong đó đó để vào trong đó muốn kêu nhiều thì tạo tiếng chuống nào đó rồi đưa lên. Với lại tuỳ theo máy có kêu lớn hay ko và có tuỳ chỉnh nhạc chuông như thế nào nè. Cái này coi trong profile nha.

dn9116

à bác ơi, sao em cài xong, chụp hình dc rồi mà nó ko cho xem hình vậy bác, nó bắt phải lên market down cái gì về đấy. mình set wallapers cũng ko dc luôn

joeD

à bác ơi, sao em cài xong, chụp hình dc rồi mà nó ko cho xem hình vậy bác, nó bắt phải lên market down cái gì về đấy. mình set wallapers cũng ko dc luôn

có thể nó chưa có chương trình xem hình ảnh, BÁc lên mạng coi phần mềm nào xem ảnh thì cài vô nè như quick Image, hay wallapers background chẳng hạn. Bản này thằng Neo nó rút gọn dữ lắm để có thể chạy nhanh hơn. CHo nên nó có một số phần thiếu......

hunghanh09

bác joed ơi dow cái chương trình mount ổ đĩa ở đâu vậy.hình như không có cái này lúc chạy vào thẳng androi nó cứ bị reset hoài à.buồn thế.:(

nguyenvu3108

bác joed ơi, giúp e với :( e cài vào chạy đc rồi nhưng k hiểu sao cứ chạy đc 5-10p là treo máy k chạy đc đành reset lại. Bác biết nó bị làm sao k? làm ơn chỉ e với. :( liệu có fải do bản win mình xài k hả bác? máy e vẫn xài rom gốc 6.1

Chỉnh sửa cuối:

joeD

giá mà có cái load boot giữa wimo và androi nhỉ thì hay biết mấy

Load boot giữa Android và Winmo thì muốn có phải chép thẳng cái thư mục trong thư mục npkboot vào thẳng thẻ nhớ. Sau đó vào winmo cài cái Gen y Boot vô rồi reset lại máy. (Nhớ là phải cài Android trc thì nó mới hiện cái boot Android lên). Reset lại xong thì sau khi lên hình nó sẽ hiện lên màn hình chọn vào Winmo hay là anroid. Lúc đó chọn android là ok

joeD

bác joed ơi dow cái chương trình mount ổ đĩa ở đâu vậy.hình như không có cái này lúc chạy vào thẳng androi nó cứ bị reset hoài à.buồn thế.:(
.

Mount ổ đĩa? Cái CMW 1.9 đó hả? Cài cái android thì phải có cái chương trình này. Bác coi đoạn phim đó. BÁc ko có đọc hướng dẫn mình HD phải ko? Phải đọc và coi đoạn phim thì bác sẽ biết làm. Nếu chưa có cài thì nó sẽ ko vào được android đâu nó sẽ tới khúc nhiều chữ. 1 là đứng 2 là reset à. Mà nếu coi đoạn phim thì có hướng dẫn cụ thể mà.

Khi tới khúc màn hình hiện dòng chữ một dòng sau khi nó chạy. thì bấm nút volume down một cái là nó sẽ vào được cái CWM ngay. lúc đó mới cài cái android vào nè. Thử lại đi nha

joeD

bác joed ơi, giúp e với :( e cài vào chạy đc rồi nhưng k hiểu sao cứ chạy đc 5-10p là treo máy k chạy đc đành reset lại. Bác biết nó bị làm sao k? làm ơn chỉ e với. :( liệu có fải do bản win mình xài k hả bác? máy e vẫn xài rom gốc 6.1

Nó chuyển qua chế dộ chờ khi tắt máy. RỒi bấm lên nó ko hiện hình đúng ko? Cái này thì nhiều ng ko biết tưởng nó bị đứng đó.

Bấm nút power. rồi giữ tay trên màn hình gần chỗ ngôi nhà lên khoản 30% trên màn hình khoản 5s thì nó hiện hình lên rồi bấm mở khóa nè.

Còn nếu đứng thì reset lại rồi vô lại bấm lại đợi nó hoạt động nè
nhiều khi bị vậy nhưng có chờ thì mới vô
thử lại đi bác

hunghanh09

.

Mount ổ đĩa? Cái CMW 1.9 đó hả? Cài cái android thì phải có cái chương trình này. Bác coi đoạn phim đó. BÁc ko có đọc hướng dẫn mình HD phải ko? Phải đọc và coi đoạn phim thì bác sẽ biết làm. Nếu chưa có cài thì nó sẽ ko vào được android đâu nó sẽ tới khúc nhiều chữ. 1 là đứng 2 là reset à. Mà nếu coi đoạn phim thì có hướng dẫn cụ thể mà.

Khi tới khúc màn hình hiện dòng chữ một dòng sau khi nó chạy. thì bấm nút volume down một cái là nó sẽ vào được cái CWM ngay. lúc đó mới cài cái android vào nè. Thử lại đi nha

e cũng coi rùi mà.bản rom đầu tiên bác hướng dẫn e làm đến chỗ cài file zip rồi, file rom đó bác nhưng lúc đang cài thi ở dưới trong khung dấu **** này nó báo là please check mount gì gì đó ý bác.xong e reboot cho vào thẳng androi thi lại tự reset.mấy bản rom dưới e cài ngon mà.sài vi vu.có duy nhất bản đó e hok cài đc.tại nhìn thâys trên cái video máy bác dùng mượt quá nên e thích :D.mà cho e hỏi máy bác là touch diamond gi vậy p3700 hay diamond 2 hả bác.