• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android_MCCM [Desire HD] V3.0.2, cực mượt, ít hao pin - NAND

abc3650

Phiên bản Desire HD2 của tác giả Cedesmith - NAND
Cách cài: làm 3 bước giống 3 bước trên của rom MCCM.
*Kernel của Projection rồi, kg phải thay nữa !

Kì này phải hỏi kỹ .. có xài đc cho HD2 thường k bro ?

dungphp

Cậu dùng được bản Desire Z không ? File system.img của nó là 404mb !
Mình kg có HD2 thường nên kg kết luận được !

abc3650

Cậu dùng được bản Desire Z không ? File system.img của nó là 404mb !
Mình kg có HD2 thường nên kg kết luận được !

Thôi chờ các bro sau thử cái đã .. vì cái trên đầu tiên lớn quá k cài đc .. cái D Z thì chưa có muh thử .. còn cái này k biết sao .. chờ xem .. hiihihi .. Tại khoái của bro cái khoảng đỡ hao pin ..

ghone1990

Trong bản dowload của bác Dungphp sau khi extract có file Projection_kernel_v0.3---NAND23-0-08-81-36-2011 bạn extract ra folder khác trong đó co file install_kernel___chay_file_nay.bat Chạy file này (trước khi chạy nhớ gắn cáp)để ở chế độ sạc vẫn chạy tốt . Ngoài ra cũng có cách thay thủ công . CÁCH THAY ; kết nối hd2 với máy tính chạy droid explorer mở file system chép zimage mới đè vào zimage cũ - mở thư mục modules chép tất cả thư muc trong file modules ở kernel mới vaò thư mục /system/lib/modules của đt.(cách này thay kernel khác kernel của bác Dungphp gởi vì trong kernel của bác ấy chẳng thấy folder MODULES đâu cả :-?).
_ Factory ở chỗ nào? bạn vào Setting/SD& phone storage/Factory data reset.
Chúc bạn vui

Bản jdms 1.6.2 ultimate là bản NONE SENSE mà bác, Ưu điểm nhẹ chạy mượt (vì nó NONE SENSE \-/)nhưng Quadrant thấp khoản 1k4 :( Nói chung nếu bạn cần sự đơn giản và ổn định thì Bản jdms 1.6.2 ultimate là lựa chọn tốt nhất hiện tại (theo đánh giá riêng mình thôi nhé)
Đánh giá sau 2 ngày sử dụng bản Android_MCCM [Desire HD] V3.0.2 của bác Dungphp Chạy rất mượt, pin ở chế độ nghĩ ở tầm 2-4 mA.Quadrant cao máy mình 2k2 .Đến thời điểm này android trên Nand mà Quadrant 2k2 theo mình là tốt rồi đấy. Boot máy hơi chậm nhưng so với Rom Desire HD như thế thì ko có gì phàn nàn cả. Nói chung bản này đáng để trãi nghiệm.
@ All: Mình gặp cái lỗ̉i này ae nào biết chỉ dùm : sử dụng tai nghe theo máy,tai nghe IP ok không sao cả, nhưng dùng cái tai nghe SS I8910 HD của vợ vào thì âm thanh nghe vang vang, éo éo ko rõ tiếng xong tự reboot máy luôn (Sủ dụng PowerAPM và Realplayer ) Có Phải ko tương thích Phần cứng hay Lỗi Rom?!
theo em nho thi HTC di day loa tai nghe khac voi nokia va samsung.bac cam vao nhe thi re re am thanh nang hon thi tu reset lai may.viec nay em da thu khi cam tai nghe nokia.nhung HTC lai choi cung LG thi phai.viec bac gap nhu tren la do xung dot phan cung thoi khong sao ca dau(opera hok pm dc bang tieng viet co dau)

kenu97

e vừa up xong, cứ HTC...quitly briliant nhấp nháy mãi ko thôi.......:D

Tiện các bác cho e hỏi cách thay Kernel với, từ WM nhảy vào mò đang rối quá.

vinhhuynh1

Bác dungphp bản Desire HD2 đó có xài được HD2 thường không Bác. Có anh em nào text thử chưa. Hôm bữa làm 1 quả HD 3.0.2 boot hoài không lên nỗi nên sợ cảm thấy sợ. Có anh em nào text rồi cho ý kiến nha. Cám ơn Bác Dung nhiều

duong8488

Đã up thành công bản Desire HD 3.02 của bác, quả là không khó, làm đúng như hướng dẫn là được, hjc, e chờ mãi bác ko online nên chuyển nó về win mo, thế là laptop tự nhận hết driver thế là MAGLDR được, rùi nó báo wait USB, chẳng hiểu sao, cứ chạy luôn cái install.exe của bác kệ nó wait cái gì, thế mà nó chạy vù vù, tiếc là khởi động không nhanh hơn là mấy ^^, bỏ qua đc bước win mo, e mất khoảng 2phút để boot xong

kenu97

Có file ...bat chứ nhỉ !? Nếu không có thì tải bằng Link này: DOWNLOAD

E down 2 phần của bác về có sau khi bung ra thì có mà.

E thay đc kernel rồi, thấy chữ: Chạy file này của bác dungphp. Các bài viết của bác rất chi tiết.
E test phát xem thế nào rồi reviews sau. Tks bác nhiều.

KOK

Đang test bản desire_hd2 mơ ước của mình. Thank bác again. Bản MCCM test hôm qua thì chạy ổn, chỉ mỗi tội bị FC lúc restore SMS bằng MybackupPro, giống hệt bản HD ngày xưa của MDJ =D>

dungphp

Đang test bản desire_hd2 mơ ước của mình. Thank bác again. Bản MCCM test hôm qua thì chạy ổn, chỉ mỗi tội bị FC lúc restore SMS bằng MybackupPro, giống hệt bản HD ngày xưa của MDJ =D>

restore thì liên quan đến cấu trúc data, rom,,, bị là phải thôi !

KOK

restore thì liên quan đến cấu trúc data, rom,,, bị là phải thôi !

Các bản khác có sao đâu bác, chỉ có bản HD của MDJ và MCCM (chắc mode từ bản của MDJ) là bị. Mà chỉ có dùng MybackupPro là bị. Dùng các trình khác thì vô tư.=))

kenu97

E dùng từ trưa đến giờ cảm giác là pin hơi tốn. thoại và nt ổn, duyệt web khá mượt và nhanh. nhanh hơn opera trên WM.
chỉ có mỗi setup APN để vào GPRS mà loay hoay mãi chưa đc.

hnam5

hệ hệ, mình dùng hd2 thường nên đành ngồi ngắm vậy. Bản Desise HD2 cài cũng không nổi, nặng quá.

hatnaf

hệ hệ, mình dùng hd2 thường nên đành ngồi ngắm vậy. Bản Desise HD2 cài cũng không nổi, nặng quá.

Bây giờ thì mới thấy HD2 Tmobile phát huy tác dụng và có giá trị cực kỳ quan trọng, keke :)) . Trước đây Winmobile thì Tmobile sợ úp nhầm rom, ko úp dc nhiều rom cook. Các bác cứ chê em Tmobile mãi, làm a em xài Tmobile nửa muốn xài, nửa muốn bán . Còn bây giờ thì khà khà =)) ....các bác HD2 thường cứ ngồi mà ngắm e Tmobile úp Android cook nhé :D .

lungtung

Giới thiệu các bạn đây là bản Desire HD v3.0.2 của tác giả MCCM chạy trên NAND và data trên sdcard !
Cách cài đặt như sau:
1/ Download về giải nén ra máy tính.
2/ Giải nén file 1gb.7z ra, copy vào sdcard theo định dạng:
- sdcard/data2sd/data.img
- sdcard/.config
Bước này rất quan trọng, phải copy đúng định dạng trên và trước khi flash rom. Nêu kg thực hiện thì việc flash rom kg có tác dụng vì data sẽ nằm trên sdcard.
3/ Flash rom bình thường như các bản NAND khác ! (quá dễ nhỉ)
4/ Vào Android rồi, cần thay luôn kernel mới vì kernel cũ của hastarin không dùng được nữa. Có thể thay của M-Deejay hoặc Projection. Trong bộ cài tôi để sẵn kernel của Projection (cơ bản nguồn của Hastarin và đc chế thêm để chạy trên NAND, tôi thích kernel này hơn của MDJ). Giải nén ra và thay bằng file chạy .bat tôi đã làm.
Việc cuối cùng là ... cảm nhận của các bạn !
LINK DOWNLOAD: PART IPART II

CHÚ Ý: Phiên bản này của MCCM khá nặng (dung lượng) nên anh em nào dùng T-Mobile mới dùng được, anh em nào dùng HD2 thường thì test tạm xem được không, nếu dùng được bản DesireZ thì chắc sẽ dùng được !
Download: PART I - PART II
OK ! X_X
Bác làm luôn bản V4 của MCCM đi, mình chạy bản này trên thẻ nhớ thấy ngon lắm, hy vọng trên NAND nó còn nhanh, tiết kiệm pin hơn
Nếu được bác chuyển luôn các bản này, cả bản của MCCM và bản derire HD sang dạng zip cho tiện. Mình chưa cài android trên NAND nhưng đọc thông tin thấy dạng zip có vẻ ưu việt hơn, thay đổi nhanh, an toàn.. hơn cách cài qua máy tính.

KOK

Mình đang dùng desire_hd2. Chạy ngon như bản SD, quadrant có thấp hơn tầm 1K9. Pin thì chưa ổn định lắm giao động từ 3-7ma. Chắc do Kernel chưa ổn định. Mình dùng Kernel prj v.0.3. Dùng kernel 10.2 của MDJ thì quadrant chỉ còn 1K6. Chạy có vẻ không ngon bằng. Hy vọng có Kernel mới, ngon hơn sắp ra.