• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android_MCCM HD V5.1 Data2SD [Desire HD]Perfect Build

thanhhdung78

Bạn bật GPS lên, update thời tiết xong lại tắt đi. Đây là cách nhanh nhất đấy.

Làm đủ mọi cách rồi...kg được...cuối cùng thì có lẽ bị lỗi lúc vừa cài đặt android...giải pháp là=)) bật 3G lên,setup...xong...làm xong thấy vô duyen bà cố lun...:-?:))=))

hatnaf

À thì bác để " HD2 TMOUS-Twilight WP7 v1.02.13 " trông rất mạnh mẽ, pro, ngầu ... nhưng sau đó thì lại " but active code failed " :)) cộng thêm cái mặt méo méo , rầu rĩ này nữa :( thì ai mà nhịn cười cho nổi =))

Úp lại lần nữa, gửi bác Mr_PDA....

Mr_PDA

Úp lại lần nữa, gửi bác Mr_PDA....

À tại sau khi e 1 lần nữa từ bỏ android để flash tiếp wp7 thì cái active code mà hồi xưa dùng để active bản rom WP7 đầu tiên bây h ko active đc nữa :((
MS nó phát hiện ra rồi :(
chờ mãi mà thằng mccmjoon nó vẫn chưa ra bản tiếp của 5.1 nhỉ

dungphp

À tại sau khi e 1 lần nữa từ bỏ android để flash tiếp wp7 thì cái active code mà hồi xưa dùng để active bản rom WP7 đầu tiên bây h ko active đc nữa :((

MS phát hiện ra, ông Tôm cô đơn kiếm bọi tiền rồi ! May mình kg bỏ ra 50k (chẳng đáng nhưng kg thích)

nguyenh

Từ nay chắc phai tự xin code của MS qua mail hoặc qua chát thôi. Nhưng mà mình vẫn chưa ưng Wp7 cho lắm, phần quản lý cuộc gọi hơi kém. Hi vong khi nao Mango ra thì có nhiều cải tiến.

Mr_PDA

Từ nay chắc phai tự xin code của MS qua mail hoặc qua chát thôi. Nhưng mà mình vẫn chưa ưng Wp7 cho lắm, phần quản lý cuộc gọi hơi kém. Hi vong khi nao Mango ra thì có nhiều cải tiến.

Mình thì chưa cần xin, căn bản bây h đang chờ update tháng 2 của MS xem nó thế nào đã hehe
nói chung là đang hi vọng 1 trong số những vđ sau sẽ được cook ok sau bản big update này:
1. multi touch
2. battery drainage
3. sound enhancer
4. auto focus camera
5. có thể là backup hehe :))

thôi chỉ mong thế thôi :D

T

tainguyentan

Guest
Chính xác mình cũng không thích, gửi sms phát, 2min sau có code mà phải gọi từa lưa thì cũng hơi ảo. Còn nếu chỉ gọi từa lưa một lần, sau đó có nguồn cung cấp rồi thì chắc ko cần phải gửi sms vậy, hehe

MS phát hiện ra, ông Tôm cô đơn kiếm bọi tiền rồi ! May mình kg bỏ ra 50k (chẳng đáng nhưng kg thích)

h2love4ever

Cài trên thẻ nhớ à bác... đọc đi đọc lại thấy lằng nhằng quá :|

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 23 minutes:

Bác nào cài rùi cho mình xin YM với

Chỉnh sửa cuối:

Mr_PDA

Cài trên thẻ nhớ à bác... đọc đi đọc lại thấy lằng nhằng quá :|

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 23 minutes:

Bác nào cài rùi cho mình xin YM với

bài hướng dẫn đơn giản , ko khó hiểu lắm đâu, bác chịu khó đọc là ra thôi mà
bác cứ làm đi, đến bước nào ko đc thì post lên đây anh em sẽ giúp đỡ :)

h2love4ever

bài hướng dẫn đơn giản , ko khó hiểu lắm đâu, bác chịu khó đọc là ra thôi mà
bác cứ làm đi, đến bước nào ko đc thì post lên đây anh em sẽ giúp đỡ :)

OK...thanks bacs... vu`a xem MU da' vua` up :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Update KERNEL cho ai thích OC

<====== cais nayf de lam` gi` the'

Chỉnh sửa cuối:

nguyenh

OK...thanks bacs... vu`a xem MU da' vua` up :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Update KERNEL cho ai thích OC

<====== cais nayf de lam` gi` the'

Update kernel cho máy hoạt động trơn tru hơn. Bạn nên up bản Rafpigna. Bản này chạy rất tốt!

h2love4ever

Máy mình Flash MAGLDR 1.11 rồi thì có cần Flash MAGLDR 1.13 nữa ko vì toàn bị báo lỗi

nguyenh

Tốt nhất bạn nên cài MAGLDR 1.1.3. Bạn có thể tham khảo thêm tại đây (đừng cài lại CWM nha, chỉ cài MAGLDR thôi)

nguyenh

Có hàng xóm Imika hay Cotulla kg ? (mới để ý cái Nơi cư ngụ)

Không, xa lắm. Mình hang xóm với một người khác không kém nổi tiếng trong diễn đàn mình!

Chỉnh sửa cuối:

nomercy9691

hix cài vào rồi nó lag lắm,mấy lần đầu thì k vào dc,reboot 4 5 lần thì vào dc :D
mà sao ram free 150 ma xai giat wa