• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android_MCCM HD V5.1 Data2SD [Desire HD]Perfect Build

giadoianvung

Hao pin như thế thì chỉ co thể bạn bị lỗi 60mA, đồng thời chạy nhiều widget cần cập nhật, tớ dùng bản này 4 ngày rồi, đêm đi ngủ để máy từ 12h đến sáng là 7h, pin sụt đều 11-13%( 3 đêm rồi đều vậy vì là build mới lên luôn theo dõi pin). Bản này mình thấy là rất tuyệt, chạy HTC sense mượt, kết nối được HTC hubs, chạy mấy game 3D mới của Gameloft mượt, vừa cài RF 2011 chơi mượt như PSP :D. Tuy vẫn có 1 điều lăn tăn là built này set max CPU la 1130 Hz nên không biết về lâu dài có ảnh hưởng gì đến chip hay phần cứng không. Nếu set CPU về 998 Hz thì không biết còn chạy hiệu quả và mượt như cũ không:-?

KimUyLong

_ Mình cũng đã test thử bản này. Qua 2 ngày có 1 số ý kiến thế này (trên máy mình thôi nhé, máy khác mình không biết).
_ Boot nhanh hơn mdj (2,3' với mccm và hơn 5' với mdj)
_ mccm có tiếng việt, mdj thì không :(
_ Mccm rất giật mỗi khi dùng es file để cài app, mdj cũng thế nhưng ít hơn và giảm dần qua mỗi app tiếp theo (đã thử dùng 2,3 bản es file khác nhau nhưng vẫn thế)
_ mccm vẫn có delay wakeup nhưng ít và wakeup nhanh hơn mdj nhiều.
_ Độ mượt và ổn định qua 2 ngày dùng thử (theo ý mình) thì không được mượt khi so sánh với Hd của mdj (so sánh cùng 1 lúc trên 2 máy).
_ HD mdj rất hao pin, nhưng mà Hd mccm còn hao hơn như thế (hix). ..
_ Cả 2 bản đều bị force close khi set ring tone.
_ Khi dùng camera đôi khi bị delay khi bấm chụp ảnh - khoảng này thì mdj ít hơn so với mccm.
_ Chưa thử Quadrant, chưa đo mah vì nghĩ rằng những cái đó không cần thiết. ..
_ Ý kiến riêng của bản thân thì lần này có vẻ build của mdj có phần nhỉnh hơn. (Cá nhân thôi nhé)

lungtung

Hao pin như thế thì chỉ co thể bạn bị lỗi 60mA, đồng thời chạy nhiều widget cần cập nhật, tớ dùng bản này 4 ngày rồi, đêm đi ngủ để máy từ 12h đến sáng là 7h, pin sụt đều 11-13%( 3 đêm rồi đều vậy vì là build mới lên luôn theo dõi pin). Bản này mình thấy là rất tuyệt, chạy HTC sense mượt, kết nối được HTC hubs, chạy mấy game 3D mới của Gameloft mượt, vừa cài RF 2011 chơi mượt như PSP :D. Tuy vẫn có 1 điều lăn tăn là built này set max CPU la 1130 Hz nên không biết về lâu dài có ảnh hưởng gì đến chip hay phần cứng không. Nếu set CPU về 998 Hz thì không biết còn chạy hiệu quả và mượt như cũ không:-?
Mình tìm cái phần mềm để xem và set Cpu lại nhưng mãi không thấy chỗ down, bạn có thể cho mình phần mềm đó được không?

hai

Hiiii nhiều khi chưa mắt thấy tai nghe cũng ngại cài đi cài lại,

dungphp

Topic này chỉ cần đọc 5 bài viết là có thể "máu" dùng ngay rồi ! Ai cũng ca ngợi mà !

Mr_PDA

Topic này chỉ cần đọc 5 bài viết là có thể "máu" dùng ngay rồi ! Ai cũng ca ngợi mà !

cá nhân e thấy trong này ng khen ng chê ngang nhau mà có khi chê còn nhiều hơn cả khen :))

dungphp

Cái rom này bị Force Close là do cái LiveWallpeper thôi ! Rom HD nào hầu như cũng bị vì thẻ nhớ quá sức read, write. Restart 1 lần là hết !

nvn1010

cá nhân e thấy trong này ng khen ng chê ngang nhau mà có khi chê còn nhiều hơn cả khen :))

Có em khen nè bác ơi, bản này chạy đúng mượt luôn, tất cả mọi thứ đều rất ổn, pin hơi hao hơn các bản non HD tí nhưng ko thành vấn đề vì lúc nào trong túi em cũng có viên pin sơ cua :D

Anbis

Bản này dòng ổn, em cài cũng toàn 3-5mAh, nhưng mỗi tội RAM free thì ~150MB, kill all thì ~220MB :)

Mr_PDA

Có em khen nè bác ơi, bản này chạy đúng mượt luôn, tất cả mọi thứ đều rất ổn, pin hơi hao hơn các bản non HD tí nhưng ko thành vấn đề vì lúc nào trong túi em cũng có viên pin sơ cua :D

Mình dùng thấy pin ngon lành, tiết kiệm ngang wm, dòng chỉ 3-7 mA ( dh 3.02 )

Pin sụt nhanh nhất là khi ram còn trống ~120 - 140mb mặc dù đã killed tasks, nếu các bro hot reboot lại máy thì lại ok ngay, dùng ngang winmo, tiết kiệm lắm

Anbis

Sao applanet em ko dùng được 3 hôm nay, anh em nào ko bị, thì xin up giúp em lại file applanet với ạ :D

lungtungbeng

Sao applanet em ko dùng được 3 hôm nay, anh em nào ko bị, thì xin up giúp em lại file applanet với ạ :D

Phù, cứ tưởng máy mình có vấn đề không dùng đc applanet, hóa ra các anh em cũng vậy. Thế này là do server của nó rồi