• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Artemis USPL - TOOL UNLOCKCID CHO HTC ARTEMIS & LOVE

TINCDMA

Các bác giúp e với.Con M700 giờ nó không mở nguồn được chỉ vào boot được thôi ,IPL 1.29.0001 SPL 1.29.000 nhưng e không unlock CID được , uprom ali cũng không được luôn mong các bác giúp dùm!

Taki7610

Unlock_GSM
Các bác giúp e với.Con M700 giờ nó không mở nguồn được chỉ vào boot được thôi ,IPL 1.29.0001 SPL 1.29.000 nhưng e không unlock CID được , uprom ali cũng không được luôn mong các bác giúp dùm!

Chưa UnlockCid mà nạp ROM mới vào,bạn "liều thật",mấy dòng này "rất nhiều trường hợp phải thay main-HW luôn đó".Thử các bản này xem có được không nhé;

HTC P3300 WWE factory rom - Link :
Mã:
http://rapidshare.com/files/19322112/HTC_1.12.405.01_026790_WWE_SHIP.rar

Chỉnh sửa cuối:

quanghieubcvt

Anh Phạm Quang ơi. Em làm theo các hướng dẫn của anh để UNLOCKCID cho con HTC P3300 của em nhưng không được.
Cụ thể là máy em có các thông số:
IPL 3.07.0001
SPL 3.07.0000
GSM 02.69.90
OS 3.7.0.0

Như vậy là máy em chưa được UNLOCK đúng không ah.
Các tham số khác:
ROM version: 3.7.707.1 WME
ROM date: 6/21/07
Radio version: 02.69.90
Protocol version: 4.1.13.30
ExtROM version: 3.6.707.101
CE OS 5.2.1238 (Build 17745.0.2.3)

Khi em UNLOCKCID trên DOS được 100% thi PPC chuyển sang đen thui và hiện chữ "unable to open log file ...
tiny_console_init done."
Đồng thời ActiveSync chuyển sang cửa sổ như sau đòi update ROM 3.0.3.1

Em sợ chưa unlockcid được nên không dám UPROM restart lại máy thì các thông số SPL vẫn chưa đổi nên nghĩa là việc UNLOCKCID chưa thành công.
Làm thế nào để thực hiện UNLOCK hả anh

Dear các bác. Em bị tình trạng đúng như thế này. Các bác làm ơn hướng dẫn em với được không ah. Thanks!

quanghieubcvt

Thanks các bác. Em đã đọc kỹ và làm được rồi. Đã unlock được CID, hạ SPL xuống 1.11.xx rồi =D>

doduchoc

Con M700 của mình Up xong không nghe được FM nữa. làm sao bi giờ đc nhỉ Admin ơi?

Taki7610

Unlock_GSM
Con M700 của mình Up xong không nghe được FM nữa. làm sao bi giờ đc nhỉ Admin ơi?

Lúc đầu có nghe được FM không bạn,Hard reset lại xem,không hết up bản khác,nhưng bản của TOM là chuẩn đó,mình up 2 cây mà không bị gì cả.Nếu không hết thì iểm tra tai nghe và HW nhé.

duytnguyen

Dopod M700 không unlockCiD được

Cho em hỏi: Sao con Dopod M700 của em chạy unlockCiD đúng theo hướng dẫn rồi mà khi khởi động lại thì SPL: 1.27.000? nên em không dám uprom, Em đang xài windows XP SP3, cho em hỏi còn cách nào khác để unlockCiD không vậy mấy huynh?

anhvanlaanh1987

e mới mua con HTC P3300 khi unlock như hướng dẫn trên diễn đàn tới phần uprom thì nó báo Updates error not connect ko nhận kết nối dc!màn hình thì tối thui!hay là mình phải để một bản rom nào đó trong thư mục unlcok để nó up lên hả các bro!giúp em với

thong_kieu

Tool UnlockCID cho cả HTC Artemis và Love​

Thực ra là Tool hạ SPL xuống v1.11.0000, sau khi chạy Tool xong máy của bạn sẽ có SPL là 1.11.0000
Với tình trạng này máy Artemis hoặc Love của bạn có thể Up các ROM khác thoải mái.

- Tool đã được đưa và giới thiệu từ lâu.
- Tool cũng đã được đưa trong DS.
- Do một số bạn "ngại" tìm tòi nên rất thường xuyên PM hỏi Tool do vậy tôi đưa Tool vào file kèm và tạo Thread độc lập để các bạn dễ tìm và sử dụng.

- Tải Tool về và giải nén.
- Kết nối máy với PC
- Chạy start_uspl.exe
- Tuân thủ các bước Tool đòi hỏi.
Sau khi hoàn thành, máy khởi động lại, các bạn sẽ thấy SPL là 1.11.0000, tức là đã hoàn chỉnh.

Tool này sử dụng cho cả HTC Artemis và HTC Love !!!

Anh Quang và các huynh giúp em với , em có con O2 Xda Orbit ,em đã làm những bước mà anh đã chỉ , giờ máy em có sóng tốt ở tất cả các mạng , em đã up cả rom 6.1 nữa nhưng hiện tại máy của em lại không thể gọi đi được ,em cũng đã thử tất cả các sim rồi ạ . mong các huynh chỉ giáo ạ .

Alvey

Bạn ơi cho mình hỏi chút là sao khi mình up xong thì cái mess nó không có mục send items vậy làm thế nào để hiển thị nó ra giờ

sonicdisto

Có cách unlockCID từ thẻ nhớ ko các bác ? máy em chết sync :(

Chỉnh sửa cuối:

vpmity

cho mình hỏi với: Máy mình có thông số IPL:1.12.0001 SPL: 1.11.000 Vậy muốn up lại ROM thì phải làm như thế nào nhỉ. Mình rất muốn up lại vì máy mình P3300 up bản W nào mà ko thu wifi được. Mong mọi người giúp đỡ

namkar

Khi unlock thi may bị lỗi error [260], đã kiểm tra cable và thử lại nhiều lần nhưng vẫn vậy.. Có ai bị như thế không, giúp với, thanks!

nph68

Em cũng bị gần giống bác namkar

Bác nào biết chỉ em với em unlock cho con dopod 800w, sau khi chay ở màn hình dos 100% rồi
1, 2,3....
..........
7. chạy c:\USPL\start_u spl.exe
8. Màn hình DOS xuất hiện với text "Initializi ng: 0.. 70 …." Khoảng vài phút
9. màn hình DOS biến mất ,cửa sổ PDA Phone ROM update utility hiện ra
10. lúc này Artemis trở nên xám (đèn LED ở trên đầu máy orange/green LED cũng sẽ tắt)
11. chọn " I understand..." rồi click Next
12. Chọn " I completed..." rồi click Next
13. Hộp thoại "Verifying information on your PDA..." hiện ra
................... tới đây thì em bị báo lổi này ( chưa hiện ra bước 14)

14. tiếp theo click Update button

Hình của nó đây ạ, bác nào biết chỉ em với nhe,cám ơn các bác

Ở trang trước cũng có bác trả lời là do cab nối, nhưng em kiểm tra kỹ rồi, cab của em vẫn kết nối bình thường. hichic

Chỉnh sửa cuối:

nph68

Báo cáo các bác là e đã up được rom cùa bác phamquang rồi, cái lổi này là do em chạy unlock bằng vista nên bị thôi chứ k phải tại lổi do cab nhe các bác
Cám ơn các bác nhiều

toilaai1973

Hi các bác,

Các bác có cách nào để unlockCID trong khi máy (dopod m700) không vào được (khởi động lại thì chỉ đến khi hiện ra 4 dòng IPL... rồi tịt luôn), chỉ vào được bootloader thôi thì chỉ giáo giúp. Các tool để unlockCID mình đã có đủ và đã unlock thành công nhiều lần (nhưng chỉ khi M700 vào được hẳn bên trong)

Mong các bác chỉ giáo giúp.

xuka

Sao máy em sài XP SP3, update mới tới 70% thì màn hình của PPC nó reset hiện ra hình con chim cánh cụt Linux , Lúc này bên PC phần chạy của nó là 0...10...20...30...40...50...60...70...100

rồi nó hiện ra bảng installl,

Màn hình bên PPC nó ko hiện lên gì cả, chỉ có màu xám mờ mờ

Nhấn reset nó cũng ko lên, Em rút dây USB ra rồi nhấn reset thì máy khởi động bình thường, kết nối vô PC,

Xong rồi em nhấn nút update trong chuogn trình unlock, nó bắt đầu reset lại màn hình 4 màu 4 dòng rồi cài đặt , hoàn thành 100%. Nhưng sau đó nó báo lỗi
270:UPDATE ERROR ; The image file is corrupted,please check your update utility
gì đó, nói là ko thể cài đặt đựoc. cũng giống y chang lỗi mấy bác đây.

Bác nào đã làm thành công có thể hướng dẫn cụ thể từng bước 1 như thế nào để cho unlock OK không ạ, đọc mấy lỗi bác nó thì em thấy rồi, nhưng các bác sau đó nói làm được mà làm như thế nào mà dwuojc vậy, giúp em với

Máy em là con P800W, trước thì đã unlock rồi, sau em up room gốc của HTC P3300 vào thì giờ phải unlock mới up room khác được. Em thử up luôn room gốc của DOPOD P800W vào rồi unlock thử nhưng cũng giống y chang tình trạng trên, không biết là do lỗi gì vì em làm đúng như những cái mà mọi người hướng dẫn,

Máy em Pen D 3,2 Ghz , 2 GB RAM 667, WINDOW SP SP3, MAIN GIGABYTE

Chỉnh sửa cuối: