• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS P535 MANILLA 2D Build 20273.1.3.3 (WM 6.1)

hhuy

Sao bản room này của Bác mình ko Up được nhỉ , vọc cả mấy tiếng đồng hồ nhưng vẫn ko được , ức chế quá .

các bản khác của Bác Ancola66 và khắcduy mình đều up ngon lành , nó cứ báo lỗi : Boot check sum erro ! up failed !
Mình chưa up bằng pc bao giờ nên ko rành , chỉ up bằng thẻ thôi , nhưng mọi lần trước up ngọt nhưng mía đọt . Nhưng này tổ chác hay sao ấy .

bác xem lại giúp mình với , có cần thêm tool tiết gì ko ? Mới đầu mình còn tưởng down nhằm room nữa mới ghê .

Mong được hướng dẫn .
Best/regards

ancola66

Super V.I.P
Sao bản room này của Bác mình ko Up được nhỉ , vọc cả mấy tiếng đồng hồ nhưng vẫn ko được , ức chế quá .

các bản khác của Bác Ancola66 và khắcduy mình đều up ngon lành , nó cứ báo lỗi : Boot check sum erro ! up failed !
Mình chưa up bằng pc bao giờ nên ko rành , chỉ up bằng thẻ thôi , nhưng mọi lần trước up ngọt nhưng mía đọt . Nhưng này tổ chác hay sao ấy .

bác xem lại giúp mình với , có cần thêm tool tiết gì ko ? Mới đầu mình còn tưởng down nhằm room nữa mới ghê .

Mong được hướng dẫn .
Best/regards
Mọi người up vẫn bình thường mà :-?. Bạn thử up qua PC xem sao.
* Kết nối PPC với PC
* Vào AS\Connection settings Bỏ dấu chọn ở ô : Allow USB Connections
* Nhấn đồng thời hai nút Power, Record và chọc nhả SR, giứ 2 nút trên khoảng 5s thì lên bootloader
* Nhấp đúp chuột vào file P535_UpdateROM.cmd
* Nhấp Enter 4 cái là quá trình UP ROM bắt đầu
* Sau khoảng 3 phút thì xong, nhấn nút Power và chọc nhả nút SR máy khởi động lại là OK

Chỉnh sửa cuối:

hhuy

To : Ancola66

Thank for you good cooperation.

Đã up được room của Bác .

Vài dòng cảm nhận : Room đẹp , chạy mượt , giao diện dễ nhìn , các icon đã bố trí khá hợp lý .

Nhưng vì mới thử chưa lâu nên chưa thấy gì ...và cũng hy vọng là ko có gì để thấy :D:D

Rất cảm ơn Bác đã hướng dẫn .

kind/regards

blackmaskvn

Cái dialpad kô có nút gọi, hơi bất tiện tí vì phải bấm phím cứng ;;), có cách nào thêm cái nút đó vào kô, vì mấy cái phím cứng đó đúng là cứng thiệt :D, nhưng nói chung là bản rom ngon và đẹp :D.

Chỉnh sửa cuối:

DuaBeo35

Rom đẹp có điều mình dùng chưa quen cái giao diện này.

Hiện mình không biết muốn khóa màn hình (look device) lại thì làm thế nào?

thằng manilla này cũng không có phần vào wireless manager nhanh nên muốn mở wifi lại phải vào setting mất thời gian lắm mà lại phải dùng bút chọc ngoáy. (trong phần setting của giao diện manilla này phần chỉnh wifi, bluetooth ấn vào chả thấy có tác dụng j)

Phần message lại chỉ có tin nhắn chứ ko báo email bất tiện quá.

Các phần mềm đang chạy cũng không biết làm thế nào để chuyển qua lại. Nếu cài wisbar thì lại sợ xung đột với HTC X Xlose

ancola66

Super V.I.P
Phần message lại chỉ có tin nhắn chứ ko báo email bất tiện quá.
He he he chỉ cần vào M2D Customize mục tab đánh dấu vào Email là có Email :)) (Chưa chịu vọc đã phát biểu roài :-? )

hhuy

Mình vừa phát hiện ra cái này , ko biết bác Ancola66 cố ý hay là bị lỗi .

Thỉnh thoảng có cuộc điện thoại gọi đến thì máy hiện lên cái thông báo ( giống hình up lên ) Mình phải chọc vào chữ ok ngay popup nhỏ này thì máy mới chuyển thành có cuộc gọi đến . Hiện tượng này hơi bất tiện , vì khi popup này hiện lên thì máy ko rung và ren gì hết , nên nếu đi ngoài đường thì ko biết . Khi chọc vào chữ ok thì lập tức máy báo có điện tới bình thường .

bản rôm này ko cài ZoomBoard được ( key board ) cài thì được nhưng khi chọc vào thì nó out ra luôn .
Phần setting của manilla ko chạy .

Mặc dù rất thích desin của bản room nhưng còn lỗi quá , Bác cố gắng xem khắc phục được ko ?
Best/Regards

ancola66

Super V.I.P

Thank for you good cooperation.

Đã up được room của Bác .

Vài dòng cảm nhận : Room đẹp , chạy mượt , giao diện dễ nhìn , các icon đã bố trí khá hợp lý .

Nhưng vì mới thử chưa lâu nên chưa thấy gì ...và cũng hy vọng là ko có gì để thấy :D:D

Rất cảm ơn Bác đã hướng dẫn .

kind/regards

Mình vừa phát hiện ra cái này , ko biết bác Ancola66 cố ý hay là bị lỗi .

Thỉnh thoảng có cuộc điện thoại gọi đến thì máy hiện lên cái thông báo ( giống hình up lên ) Mình phải chọc vào chữ ok ngay popup nhỏ này thì máy mới chuyển thành có cuộc gọi đến . Hiện tượng này hơi bất tiện , vì khi popup này hiện lên thì máy ko rung và ren gì hết , nên nếu đi ngoài đường thì ko biết . Khi chọc vào chữ ok thì lập tức máy báo có điện tới bình thường .

bản rôm này ko cài ZoomBoard được ( key board ) cài thì được nhưng khi chọc vào thì nó out ra luôn .
Phần setting của manilla ko chạy .

Mặc dù rất thích desin của bản room nhưng còn lỗi quá , Bác cố gắng xem khắc phục được ko ?
Best/Regards
*Thứ nhất rất cảm ơn bạn đã test bản ROM này
*Thứ hai bạn thấy 2 bài viết của bạn thế nào :-?
*Thứ ba không ai làm rom lại cố ý tạo ra lỗi cả vì làm rom trước hết là để cho mình dùng sau đó thì chia sẻ với mọi nguời nên không ai tự lấy đá ghè chân mình cả :))
*Thứ tư theo bài viết thứ 2 của bạn thì bạn cài một số phần mềm nào đó mới gây ra lỗi .Điều này thì là chuyện bình thường không phải bạn không biết. Giao diện Manilla mới là bản beta và nguyên bản thì nó dùng cho các dòng HTC nay được cook cho các dòng máy khác nhau thì không thể tránh khỏi lỗi. Nếu bạn chịu khó vào XDA thì bạn thấy ngay cả với HTC cũng còn bị nhiều lỗi nữa là.
*Thứ 5 là đến hôm nay đã có gần 200 người Down nhưng có thấy họ báo " Nhưng còn lỗi quá" như bạn đâu

Dù sao thì mình cũng rất cảm ơn bạn đã quan tâm .Mình cố gắng làm những bản Rom tốt nhất cho các bạn :D

DuaBeo35

hi hi đúng roài bác ân ơi.

Lúc trước mình vào cấu hình nhưng thế nào lại soi thiếu mất phần email he he :D.

Cứ nghĩ sao lại vô lý không có được nên mới hỏi bác hí hí

Thanks bác nhiều

brk

Hi ancola66

First of all, thanks for your work!

I personally don't use this rom with manila2d, I use khacduy clean rom, but í've installed manila 2D update 19 from xda-developers site.
I've been following this post with interest because many of the problems with manila2d running in this rom it also happens with khacduy rom.

I would like to purpose the creation of a thread with problems/solutions to manila2d running on ASUS P535. I think that every body would benefit from this.

Could I also ask you to post a link to the dialer that you use in this rom?

Thanks!

SharpSA

*You should check ups and reupdate. Because all the questions you, I checked again and they all work well.
* If you want a no M2D rom, You can use the rom made by KhacDuy .Then install the Opan dialpad :D

Where can I find this Opan dialpad?

ancola66

Super V.I.P
cá nhân em đã up và dùng qua rất nhiều rom của P535 thì thấy rằng bản build 19971.1.2.6 (vừa rồi bác khacduy đã build) là nhanh và ổn định nhất, bác ancola66 có thể build dựa trên bản này được ko ạ

cảm ơn bác rất nhiều
Sắp có bản 19971.1.2.6 ( Đang test :D ) Bật mí : Có một bất ngờ được tích hợp luôn vào chính M2D (Có lẽ chưa bản rom M2D nào có :)) )

hhuy

Mình đang hồi hộp chờ room mới của bác đây .

Phải nói một điều rằng các bản room của bác thì rất đẹp , tạo nên hẳn 1 phong cách riêng room của Ancola66 , mà có lẽ các room khác không có được . Các soft được tích hợp theo room rất rất độc đáo , và hữu dụng .

Mục đích mình post lên những điểm trên là vì trước hết , mình muốn học hỏi thêm kinh nghiệm cho chính mình , vì nếu mình ko post lên đây thì làm sao mà biết là lỗi do mình sử dụng hay là lỗi do room ?!

Mình thấy room của bác nhiều người nước ngoài sử dụng , điều đó chứng tỏ tầm ảnh hưởng của bạn với những người sử dụng ppc ko phải là ít , do vậy mình chỉ mong được góp ý thêm những gì mình thấy , chứ ko có ý chê gì đâu ( xài free mà ý kiến ý cò nhiều quá :D ) Mục đích cuối cùng cũng là khích lệ để bác có thêm nhiều bản room good hơn thôi .

Chúc bác hoàn thành room mới trong time sớm nhé, mình sẽ là người test đầu tiên ủng hộ liền .

T

trungquanbds29

Guest
mình cũng thường xuyên cập nhật các bảng ROM P535, thấy công sức mọi người bỏ ra là rất lớn, rất hữu ích. trong 1 lần tình cờ tìm ROM mainh2 thấy có bản P535 WM 6.1 Build 19965.1.2.3 Omnia V5 với giao diện theo phong cách Omnia Goodies rất đẹp tuy nhiên là do tiếng Thái nên bất tiện trong sử dụng, có anh em nào tét thử bản này không?hoặc có ý định build 1 bảng với giao diện Omnia ko? Hoặc anh em nào chỉ cách build và tích hợp này ko? em ấp ủ học cách build ROM cho P535 nhưng vẫn chưa có cơ hội, vậy em rất mong chờ bản mới của Ancola66 =D>.
Thanks.

ancola66

Super V.I.P
mình cũng thường xuyên cập nhật các bảng ROM P535, thấy công sức mọi người bỏ ra là rất lớn, rất hữu ích. trong 1 lần tình cờ tìm ROM mainh2 thấy có bản P535 WM 6.1 Build 19965.1.2.3 Omnia V5 với giao diện theo phong cách Omnia Goodies rất đẹp tuy nhiên là do tiếng Thái nên bất tiện trong sử dụng, có anh em nào tét thử bản này không?hoặc có ý định build 1 bảng với giao diện Omnia ko? Hoặc anh em nào chỉ cách build và tích hợp này ko? em ấp ủ học cách build ROM cho P535 nhưng vẫn chưa có cơ hội, vậy em rất mong chờ bản mới của Ancola66 =D>.
Thanks.
Mình nghĩ bản rom đó tích hợp FEWidgets .Mình cũng đã dùng thử phần mềm này roài nhưng nó mới chỉ là những bản beta đầu tiên (hiện nay là 0.9.6) nên chưa được hữu dụng lắm nên chưa build vào rom thôi:D

T

trungquanbds29

Guest
Mình nghĩ bản rom đó tích hợp FEWidgets .Mình cũng đã dùng thử phần mềm này roài nhưng nó mới chỉ là những bản beta đầu tiên (hiện nay là 0.9.6) nên chưa được hữu dụng lắm nên chưa build vào rom thôi:D

Vậy là FEWidgets chưa có bản Final và chưa ổn định hả ancola66? tiếc quá, hy vọng một ngày nào đó được chiêm ngưỡng bản ROM có tích hợp FEWidgets vì nó lạ + đẹp (theo ý kiến cá nhân e :D) em từng cài cái Omnia Goodies (bên xda-developers) nhưng nó ko như bản ROM Thái e đã từng test.
thanks bác lần nữa :)

ancola66

Super V.I.P
Bản Rom sắp ra mình sẽ làm với tông mầu Green WM2K6.1. Vậy các bạn muốn giao diện thế nào như hai hình duới đây :-? :