• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS P535 MANILLA 2D Build 20273.1.3.3 (WM 6.1)

hhuy

theo hình bên trái trông pro hơn Ancola66 ah .theo cảm nghĩ của mình thôi . Hy vọng mọi người cùng sở thích .

DuaBeo35

Hình bên phải trông "xịn vãi", pro với cả hai loại đồng hồ.

Con đồng hồ analog nhìn đẹp ghê.

Mong bác sớm ra rom

linhbap

cháu thích cái này, nhưng Cậu cho chữ bé xuống và hiện kim giây nữa :p

[/CENTER][/QUOTE]

hook

Dường như có lỗi với PCMKeyboard. Khi tôi chọn phần option cho PCMkeyboard thì nó ko vào được mà báo lỗi "UserOptionDlg"

blazkom

What FW is now the best for use on asus p535, this or that that or the other.
How is 128MB ram or that the work on each 535
Thanks
Sorry for bad English.

j3a01

cho mình xin cái dialpad của bản này đi, bản này có cái dialpad rất tuyệt.
Thanks.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
cho mình xin cái dialpad của bản này đi, bản này có cái dialpad rất tuyệt.
Thanks.

Bạn up cả bản rom này là ok rồi bản này chạy ổn mà việc gì phải lấy riêng cái dialpad làm gì mình cũng đang dùng bản này nè :p

j3a01

vì đang dùng bản "SUPER CLEAR BY ancola66" nên xin đó mà hihhi. Nếu bạn có file cab thì cho mình nha. Thanks.

hmcp3005

Vừa up bản ROM này, cảm giác đầu tiên chạy rất mược mà, đang tiếp tục test. Tuy nhiên có 1 lỗi nhỏ k biết có bác nào gặp chưa: Mục Communications trong tab Settings không sử dụng được, mỗi lần cần mở wireless cực quá :)
Bác nào gặp rồi có fix tool cho mình xin với nhé, thanks all.

ancola66

Super V.I.P
Vừa up bản ROM này, cảm giác đầu tiên chạy rất mược mà, đang tiếp tục test. Tuy nhiên có 1 lỗi nhỏ k biết có bác nào gặp chưa: Mục Communications trong tab Settings không sử dụng được, mỗi lần cần mở wireless cực quá :)
Bác nào gặp rồi có fix tool cho mình xin với nhé, thanks all.
Bản PVA8b ở ĐÂY đã fix lỗi đó roài :D

hmcp3005

Bản PVA8b ở ĐÂY đã fix lỗi đó roài :D

Thanks bác, bác trả lời nhanh quá :D
Tuy nhiên mình muốn hỏi có fix tool nào riêng biệt để vẫn sử dụng bản ROM này, k phải up lại mà fix được bác ạ, chứ phải up lại cả bản ROM khác thì còn...cực hơn nữa :D. Mình cũng đã sài bản Version PVA8b Final (4/11/2008) từ lâu nay, vừa up đổi bản này bác ạ :D

Tiện hỏi bác thêm vấn đề nữa: Làm thế nào để hiển thị vạch báo dung lượng Pin phía trên cùng của màn hình nhỉ, nhiều khi sài gần hết pin mà k biết chính xác được, biểu tượng pin trên task bar báo chung chung quá :D. Thanks bác nhiều.

sieuchuoi89

bạn có thể dùng phần mềm nhỏ gọn Ariel Battery Monitor để hiển thị dung lượng pin theo % ở bất kỳ chỗ nào trên taskbar. Mình cũng đang dùng bản rom này với phần mềm này cũng good lắm

Mã:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=364278

ancola66

Super V.I.P
Thanks bác, bác trả lời nhanh quá :D
Tuy nhiên mình muốn hỏi có fix tool nào riêng biệt để vẫn sử dụng bản ROM này, k phải up lại mà fix được bác ạ, chứ phải up lại cả bản ROM khác thì còn...cực hơn nữa :D. Mình cũng đã sài bản Version PVA8b Final (4/11/2008) từ lâu nay, vừa up đổi bản này bác ạ :D

Tiện hỏi bác thêm vấn đề nữa: Làm thế nào để hiển thị vạch báo dung lượng Pin phía trên cùng của màn hình nhỉ, nhiều khi sài gần hết pin mà k biết chính xác được, biểu tượng pin trên task bar báo chung chung quá :D. Thanks bác nhiều.
Bạn tải file đính kèm dưới đây về giải nén. Tắt M2D, dùng Resco Explore chép thẳng vào Windows. Khởi động lại M2D là có CommManager liền:D

hmcp3005

Thanks hai bác quá, mình vừa down về để cài vào thử xem sao :D

Kết quả như sau:
1. CommManager tuyệt vời :D
2. Ariel Battery Monitor cũng tuyệt vời lun, chỉ có điều mỗi khi mình close app để free RAM thì nó biến mất :(. Có cách nào để cứ mỗi khi khởi động là nó nằm im 1 chỗ k nhỉ, cứ bật tắt hoài cũng bất tiện :D

Thanks hai bác.

Last edited by a moderator:

sieuchuoi89

Kết quả như sau:
1. CommManager tuyệt vời :D
2. Ariel Battery Monitor cũng tuyệt vời lun, chỉ có điều mỗi khi mình close app để free RAM thì nó biến mất :(. Có cách nào để cứ mỗi khi khởi động là nó nằm im 1 chỗ k nhỉ, cứ bật tắt hoài cũng bất tiện :D

Thanks hai bác.

bạn copy file .exe của nó vào thư mục StartUp trong Windows nhé! :D:D:D

tinhsdigiit

cho linh' moi' hoi cach up
em thay' co' 3 file
da nhap 2 file .exe nhung dut may vo trong che do bootloader khong chay :(