• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

AV Modder 1.05 PGTeam - Kẻ thay thế Oplogo Modder (Update #14 17/7/09)

2802nguyen

mình đang dùng sony w960i .sau khi chay ban fimware mới nhất giờ không biết sao mình cài AV Modder được .minh cài vào máy khi mở lên máy báo corrupt.bác nào biết tại sao không chỉ cho em với

phamxuanphucuong

mình đang dùng sony w960i .sau khi chay ban fimware mới nhất giờ không biết sao mình cài AV Modder được .minh cài vào máy khi mở lên máy báo corrupt.bác nào biết tại sao không chỉ cho em với
bạn nên chọn setting để ở chế độ soft by date rùi coi ngày của nó là bao nhiu vd như 20.10.2008 thì bạn phải chỉnh ngày giờ của điện thoại về sau ngày này đại loại là hơn mấy ngày hay 1 tháng gì đó vd như là 30.1.2008 hay 11.11.2008 thì chạy đc à đó là kinh nghiệm của mình(đối với con G900 mình đang sài còn w960i thì mình chưa sài nên không bít)mà nhớ một điều quan trọng nữa là điện thoại của bạn phải đc hack ổ c rùi nhé tham khảo ở đây nhé http://pdaviet.net/showthread.php?t=30501 à trong diễn đàn hình như có nhiều người sài cái đó lém đó bạn hỏi thử họ xem à đọc xong nhớ thanks cho mình 1 cái nhé

Nguyen_Minh

anh phải gỡ m runtime enviroment rồi cài mới đc

Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

anh còn bít các phím gọi là bí mật nào trên máy sony nữa không ạ chỉ cho em với thanks nhìu

anh sang box sony ở thế giới đtdđ gần dứoi cùng diễn đàn mình ấy, có cái phần thảo luận sử dụng. nhiuề mã lắm. VD: 0# là short cut ra soôện thoại đã gọi...

Chỉnh sửa cuối:

2802nguyen

mình hack ổ c rồi .nhưng mình có mở lên được đâu mà biết ngày sử dụng của nó chứ.để mình thử để thời gian cua máy về sau xem sao .dù sao cũng cám ơn bạn nha

2802nguyen

runtime enviroment là chương trình gì mà mình có cài đâu mà gở hả bạn .mình mới làm quen với hệ symbian uiq à nên còn nhiều điều chưa biết

Nguyen_Minh

runtime enviroment là chương trình gì mà mình có cài đâu mà gở hả bạn .mình mới làm quen với hệ symbian uiq à nên còn nhiều điều chưa biết

a đã cài installer activator chưa? nếu cài rồi nghĩa là đã cài m runtime enviroment đó (kèm nhau mà). anh vào control panel, other, uninstall tìm cả 2 tab xem có m runtime enviroment ko? nếu có thì click vào nó gỡ đi là đc

Posted via Mobile Device

phamxuanphucuong

trả lời

à nếu bạn không bít mở ngày lên thì vô file manager í rùi chọn setting sofl by date là nó hiện ngày lên à rùi bạn chạy như mình nói đó. mà bạn mún chạy AV Modder 1.00 UIQ PDAVIETphải uninstall runtime enviroment đi nha vô menu rùi controlpane rùi general rùi chọn uninstall cái runtime enviroment đó đi vì cái AV Modder 1.00 UIQ PDAVIET nó tích hợp cái runtime enviroment mới nhất rùi nói chung mới thì vậy thui mò riếc là bít hít à mình cũng vậy máy mình up fw lại rùi không làm đc nữa mình bực mình up lại fw mấy lần lun thế là kết quả lại thành công đấy bạn à mình thích sữa thành cái gì thì sửa nếu thấy hay thì thanks cái nha

2802nguyen

cám ơn Minh nha bữa trước có cài nstaller activator rồi mà không biết nó tích hợp chương trình kia luôn .

Nguyen_Minh

Quên, theo yêu cầu của anh phamxuanphucuong, đây là một số code của SONY ERICSON nhé

0#
Số điện thoại cuối cùng bạn đã gọi

*#06#
Mã IMEI của điện thoại

> * < < * < *
Hiển thị menu bí mật của điện thoại Sony Ericsson

<**<
Hiển thị thông tin về mạng di động bạn đang sử dụng

< 0 0 0 0 >
Khởi động lại theme mặc định của điện thoại

>*<<*<*
Hiển thị các thông số về phiên bản phần mềm đang được sử dụng trong điện thoại

*#0000#
Khởi động lại menu tiếng Anh của điện thoại Sony Ericsson

> là lên, < là xuống
(Trong UIQ mình > và < là lăn lên, xuống jogdial)

2802nguyen

Mình làm được rồi cám ơn các bạn đã giúp mình nha.tiếc là mình không post hình được.nói chung là rất đẹp

skyshort

Mình làm được rồi nhưng sao không mất được dấu ... ?ai biết thì bày mình với

phamxuanphucuong

A kiểm tra lại file mmname.txt xem. Ko thì thử tạo một file khác xem đc ko
cái này thì hên xui mình cũng bị mấy lần nhưng mà mình để ý là file mình tạo trên máy tính thì không bị sao nhưng mà file mình tạo trực tiếp trên đt thì bị dấu ... cái đó chỉ là ý kiến riêng của mình thui nhé chỉ để tham khảo thui he

NokuaN70

Well-Known Member
Mình làm được rồi nhưng sao không mất được dấu ... ?ai biết thì bày mình với

Bạn tạo file txt bằng X-Plorer? Logo có dấu tiếng Việt? Trước khi làm chuyện đó bạn vào Menu của X-Plorer chọn Tool/About sau đó bấm double phím ALT trên ĐT, rồi bấm 800, kết quả bạn sẽ thấy co chữ của X-Plorer khác đi, vậy là bạn có thể tạo logo bằng tiếng Việt có dấu rồi đấy. Chúc vui.

Posted via Mobile Device

mlsno7

ai giúp em với. em dùng tai sao cài cái AV Modder này vào nó báo" corrupt'' . :-?. E dùng p990i