• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

AV Modder 1.05 PGTeam - Kẻ thay thế Oplogo Modder (Update #14 17/7/09)

tommynguyen1961

Kỳ thiệt kỳ...
Mình cài cho W950i...
Nhưng khi chạy chương trình thì nó chạy một vòng...
Rồi thì y nguyên...
Vi dụ: mình vào Mod Select chọn y chang như hướng dẫn...
Sau khi nhấn OK...nó chớp chớp vài cái...rồi chuyển qua màn hình stanby...
Sau đó thì...trở lại màn hình ban đầu...như chưa có gì xảy ra...
Vào lại Mod Select nóy chang như chưa cài...
Chẳng biết mần răng...

Đó là do bạn save file bị lỗi. Nó không đúng định dạng file .txt mà là file .doc

mình không hiểu máy bạn sao chứ máy mình thì chịu,từ cái chữ mainmenu đến cái hiển thị ngày giờ đều bị nhỏ lại,chán chết vì vậy nên phải cài lại đó thôi,hihi,chắc tùy máy quá hihi :-??:D

Kiểm tra lại bộ font trong máy của bạn nhé. Nhiều khi bộ font trong máy bạn nhỏ nên hiện thị bên ngoài nó nhỏ.

takacho

mình làm giống bác chungtuhinh hướng dẫn nhưng thay vì nó change logo thì nó lại change chức năng "main menu" mình thử làm 2 lần kết quả vẫn như vậy, mình xài W960 standby apps là walkman, ko :-/

Son_Nguyen

đau thế. Cả logo modder lẫn cái này đều ko dùng đc tiếng việt. :(:(:(:(
2 pm Main Menu Modder & AV Modder ko support tiếng Việt đâu bạn, nếu bạn muốn xài thì chỉ có cách chuyển qua tiếng Anh thôi.

tri_etech2008

Bác CaoHieu giúp e với: Vấn đề là e vừa fomat lại máy và thẻ nhớ, khi cài phần mềm này vào thì máy báo là Cannot find the software to be upgraded thì có nghĩa là máy e bị làm sao vậy?e thấy trong ổ C có m Runtime Environmet e định unistall nhưng máy yêu cầu kết nối PC để uninstall nhưng khi kết nối PC rồi thì e k biết uninstall ở chỗ nào nữa, các bác hướng dẫn giúp e với:((

Nguyen_Minh

Bác CaoHieu giúp e với: Vấn đề là e vừa fomat lại máy và thẻ nhớ, khi cài phần mềm này vào thì máy báo là Cannot find the software to be upgraded thì có nghĩa là máy e bị làm sao vậy?e thấy trong ổ C có m Runtime Environmet e định unistall nhưng máy yêu cầu kết nối PC để uninstall nhưng khi kết nối PC rồi thì e k biết uninstall ở chỗ nào nữa, các bác hướng dẫn giúp e với:((

m Runtime thì anh uninstall lun trong máy đc mà! Còn cannot find program thì anh chắc chạy sai thứ tự file ấy mà
P.s: Làm sao để sửa tên mạng ngoài activities menu vậy các anh? E chỉ thấy cái read name from file để đổi main menu thôi à

phamxuanphucuong

cho em thanks bác hiếu nha em làm mãi cuối cùng thì cũng đc hihihihih cuối cùng thì cũng thỏa mong ước hì hì hì hì

tri_etech2008

A thấy máy a thay tên main menu chính là thay luôn tên mạng ngoài activities mà. E kiểm tra lại các bước thực hiện xem có đúng hay k?

phamxuanphucuong

http://photo.apps.zing.vn/chicoemthoi0104/apps/photo/album/my-album/id/206473
đó là em vừa làm xong nên up lên cho anh em xem thử rùi nhớ cho vài lời nhận xét nhé hihihih em không bít up hình lên nên em làm như thế này vậy à mà bác nào bít các mã số bí mật trên điện thoại sony không chỉ em bấm với vd như bên nokia thì *#7370# thì là format máy đó bên sony thì em chịu em đang xài con g900 nhưng mà chẳng bít gì hít hà

Chỉnh sửa cuối:

Nguyen_Minh

http://photo.apps.zing.vn/chicoemthoi0104/apps/photo/album/my-album/id/206473
đó là em vừa làm xong nên up lên cho anh em xem thử rùi nhớ cho vài lời nhận xét nhé hihihih em không bít up hình lên nên em làm như thế này vậy à mà bác nào bít các mã số bí mật trên điện thoại sony không chỉ em bấm với vd như bên nokia thì *#7370# thì là format máy đó bên sony thì em chịu em đang xài con g900 nhưng mà chẳng bít gì hít hà

Jog up* jog downx2 * jog down *
A chọn dòng thứ 3, code là 0000

Nguyen_Minh

mà anh ơi cho em hỏi là cách up hình lên thì làm như thế nào ạ chỉ em với à

có 2 cách:
anh có thể up lên host PV bàng cách ấn trả lời chủ đề, tụt xuống dưới chọn quản lí tập tin rồi broser nó từ máy hoặc copy link vào. vào đc cửa sổ đó là anh bik làm thôi mà
cachs 2: anh up lên host ảnh khác rồi copy link tới ảnh (ko phải tới album đâu nghen) rồi cho vào lệnh

Posted via Mobile Device

phamxuanphucuong

thanks

em xin cám ơn nhìu hihihihi thế là giờ em bít làm rùi thế là em có thể up lên những thành quả cho mọi người xem rùi hihihih up thử phát coi em sau nhiều ngày tìm tòi và học hỏi thì cuối cùng em cung làm cho con G900 của em bây giờ có thể nói là tmaj đc rùi

Chỉnh sửa cuối:

Nguyen_Minh

em xin cám ơn nhìu hihihihi thế là giờ em bít làm rùi thế là em có thể up lên những thành quả cho mọi người xem rùi hihihih up thử phát coi em sau nhiều ngày tìm tòi và học hỏi thì cuối cùng em cung làm cho con G900 của em bây giờ có thể nói là tmaj đc rùi

Lạ thật, sao máy e nó ko đổi đc tên mạng :(:)((
Anh đổi có phải đổi cả Main menu ko vậy?

Son_Nguyen

Đổi tên logo mạng đồng thời đổi luôn cả Main Menu đó em, anh nhớ là trong mấy trang đầu có 1 số bài viết hướng dẫn. Em tìm lại là thấy ngay mà.:D.

phamxuanphucuong

con máy của em là G900 lúc chưa up fw lại thì mod ok nhưng mà khi up fw lại thì không làm hide cái logo mạng đi đc chỉ thay đổi tên của main thui à chán wa đi à bác nào có bản mới hơn mà làm hide đi cái logo mạng thì cho em xin nha em thanks nhìu

phamxuanphucuong

như máy em up lên đó là lúc chưa up fw lại thì ok(nếu mún đổi tên mạng thì mình phải đổi tên main rùi chọn mod cho nó hiển thị tên main mà lúc đó tên của main là tên mà mình đã đổi theo ý mình rùi)nhưng mà máy em giờ up fw lại chỉ đổi tên đc main thui còn cái logo mạng thì không làm gì mà đụng đc vào nó thế mới đau không chứ lị

phamxuanphucuong

có đó bạn ơi phải đổi cả tên main nữa đó rùi lúc mà mod logo mạng thì mình chọn là main mà lúc trước mình đã đổi tên main rùi đó(tên của main là gì tùy mình sửa mà sửa sao cho vừa màn hình cho nó đẹp )máy mình trước khi up fw thì mod ok nhưng mà khi up lại rùi thì không bít sao nữa chỉ đổi tên main đc thui còn cái logo mạng thì không đụng chạm gì đc đến nó bực hết cả mình lun tiếc wa đí máy mình mua về tính đến hôm nay là vừa tháng rưỡi mà up fw lại gần cả chục lần phá wa mà hihihih

Chỉnh sửa cuối: