• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

AVS. AnniVerSary.25-2 (CFW N97 for 5230, 5233 & 5250) by kanta68

Bạn có dùng CFW này, cho mình nhận xét nhé

• Total voters
    60

foreverthuy

Mọi người giúp mình với. làm sao để thay cái effect mặc định trong máy vậy? Mình muốn dùng cái khác nhưng không thay được cái bong bóng, mà tìm trong resoure thì không thấy effect để xóa, mình đang dùng bản CFW Vietnamese-05 (Nhanh-Mượt) for X6 5530 523x 5800 by ThanhTungHT:-?

pchoan

Mọi người giúp mình với. làm sao để thay cái effect mặc định trong máy vậy? Mình muốn dùng cái khác nhưng không thay được cái bong bóng, mà tìm trong resoure thì không thấy effect để xóa, mình đang dùng bản CFW Vietnamese-05 (Nhanh-Mượt) for X6 5530 523x 5800 by ThanhTungHT:-?
nếu muốn thay effects mặc định thì phải bung rofs2 ra rồi thay

foreverthuy

Đường dẫn nè :D Resource/effects
Mọi người giúp mình với. làm sao để thay cái effect mặc định trong máy vậy? Mình muốn dùng cái khác nhưng không thay được cái bong bóng, mà tìm trong resoure thì không thấy effect để xóa, mình đang dùng bản CFW Vietnamese-05 (Nhanh-Mượt) for X6 5530 523x 5800 by ThanhTungHT

vn00220791

kanta68 cho hỏi chút:
Thứ nhất, mình đổi mã bảo vệ không được. Bấm mặc định là 0000 thì Ok. Bấm mã mới ok, nhưng xác nhận lại thì lúc nào cũng sai cả.
Thứ hai, cái chỗ mà cập nhật phần mềm đt bạn để đâu sao kiếm ko thấy @__@
Thứ ba, sao mình cài soft "Export Master" vào, nó báo thiếu QT gì đó. Cứ cài, cài xong mở lên không được.
Thứ tư, cái nút "Trả lời tin nhắn" trong lúc xem tin nhắn đến trong Inbox bị disable rồi. Làm sao bật nó lên.

Chỉnh sửa cuối:

LoiPT

Mọi người giúp mình với. làm sao để thay cái effect mặc định trong máy vậy? Mình muốn dùng cái khác nhưng không thay được cái bong bóng, mà tìm trong resoure thì không thấy effect để xóa, mình đang dùng bản CFW Vietnamese-05 (Nhanh-Mượt) for X6 5530 523x 5800 by ThanhTungHT
nếu chưa rõ cách tha bạn tham khảo các bài chú ý, nhớ đọc kỹ vì ở đó hướng dẫn rất chi tiết.
và phải bug rofs2 ra thì mới thay được effects, còn không muốn bug thì qua topic theme tìm bài của Mod NTV_79 có hướng dẫn
đối với CFW Đa phần Effect luôn nằm trong rofs2 Resource/effects còn bản khác bạn nên qua đó hỏi cho rõ
Thank
kanta68 cho hỏi chút:
Thứ nhất, mình đổi mã bảo vệ không được. Bấm mặc định là 0000 thì Ok. Bấm mã mới ok, nhưng xác nhận lại thì lúc nào cũng sai cả.
Thứ hai, cái chỗ mà cập nhật phần mềm đt bạn để đâu sao kiếm ko thấy @__@
Thứ ba, sao mình cài soft "Export Master" vào, nó báo thiếu QT gì đó. Cứ cài, cài xong mở lên không được.
Thứ tư, cái nút "Trả lời tin nhắn" trong lúc xem tin nhắn đến trong Inbox bị disable rồi. Làm sao bật nó lên.
Trả lời:
Câu 1: bạn bấm sai nhiều quá đểuấmy 15p rồi chỉnh sửa. đây là do cách dùng của bạn nhé mà mặc định Mã máy Nokia là 12345 nha
Câu 2: cập nhật phần mềm để folder Internet phải chăng bạn hoa mắt :))
Cau 3: Bạn xem lại cách dùng ứng dụng QT cần gì nhé ( bộ cài Qt trên #1 - Quatopic ứng dụgn có bản mới)
Câu 4: Nút hoạt đông bình thường. nó sẽ không hiệ với chỉ tin hắn gửi đi
Kết luận nên thao khảo lại kỹ năng dùng điện thoại bạn nhé
Thanks!

Cho e hỏi vs tại sao e thay icon glossy vào thì bị lỗi ros .... flash xong khởi động chỉ lên màn hình đỏ đỏ có chữ glosy... :(
phàn lớn các Icon mới đều có lỗi vì có những Bộ Icon chỉ dùng riêng cho N97v30,21 C6v40,41,42 và khác cả Icon anna, N8......
nên bạn đổi cần xem lại thật kỹ các file MIF file quy định Icon skn
thế bạn giải thix sao về các ứg dụg của CFW cũ của mìh k có,mà flash xog,bản này,lại có :-s,bản củ mìh xài icon N8,flash thử bản này,chưa mod miết gì hết,mà vẫn như cũ,các ứg dụg còn nguyên,chưa bị mất,tin nhắn vẫn còn,như là vừa có CFW cũ,vừa có cái mới vậy,icon đổi thàh bella hết :-s

Mình không có nghĩa vụ giải thích với người làm sai. vì sự thật hiển nhiên là không thể có
những lỗi này 100% Flash không thể có với tất cả các FW kể cả bản đó lỗi nào đi nữa nhé,

@Mod: nếu được e xin mod xét duyệt Lock topc này vì bản này cơ bản đã hoàn thành nếu còn thì có lẽ chỉ là Spam và hiện em không thể tham gia trợ giúp các bạn nữa. thank!
hy vọng trong thời gian tới các mod không phải chú ý nhiều topic này nữa. :p

@All: Các bạn thông cảm nha, vì thời gian này gần kỳ thi ĐH nên mình không thể giúp các bạn được nữa, thông cảm đừng Pm Nick hay gọi điện mình nhé. mình không trả lời đâu, thông cảm cho mình :)
tất cả mod mình tạo nên bản này đều có hết trong tổng hợp mod nhé. các bạn chịu khó tý thì sẽ không mắc lỗi đâu. một số bạn hỏi về việc port thì có thể xem topic trợ giúp được gắn chú ý đó nha. rảnh mình sẽ viết một bài hướng dẫn port và tổng hợp cách bắt lỗi cho các bạn.
Thất hứa với dòng 55, 58 rồi, SR nhé
Cảm ơn các bạn đã ủng hộ trong thời gian tới. Dừng sợ Flash hỏng máy nha. máy chỉ sáu khi dùng nhiều thôi, mua máy về mà nghe gọi chán lắm :p
Thất hứa với dòng 55, 58 rồi, SR nhé
Cảm ơn các bạn đã ủng hộ trong thời gian tới. Cố gắng cook để Dế yêu không là cục ghạch nhé :D

AVS
AnniVerSary.25-2

Chỉnh sửa cuối:

kuhyp

bác cho e hỏi chút, e flash xong, nhưng máy của em không tụ khởi động lại được là sao ạ, " Failed aborting "

LoiPT

khi apply c2z máy bị khởi động lại luôn :(
thay file khác đi, mõi máy 1 file riêng đó, còn các bản FW khác nhau hay không thì cứ làm cái mới cho trắc :)
chủ thớt share cho mình cái theme mặc định dc k :D

Nói rồi bạn ak, Theme Blank cho 5233,5250. theme Pied cho 5230

P/s: Online cho đỡ buồn ngủ liệu có phải là cách, học mệt.........

sonYH

bac cho e hỏi . trong cai trình nghe nhac ý , khi e bấm làm mới thư viện thì không ra bài hát nào vậy , giúp e với

Chỉnh sửa cuối:

vn00220791

Câu 1: bạn bấm sai nhiều quá đểuấmy 15p rồi chỉnh sửa. đây là do cách dùng của bạn nhé mà mặc định Mã máy Nokia là 12345 nha
...
Câu 4: Nút hoạt đông bình thường. nó sẽ không hiệ với chỉ tin hắn gửi đi

- Nếu bấm sai thì đâu có vào đây được. Mình bấm 0000 hay 12345 đều chấp nhận cả mới ghê =='

- Rõ ràng là nó không có hiện mà.

Bạn xem hình nè

sonYH

bac oj, e flash ban cua bac ,lam x0ng e thay phjen ban phan mem la rm-625,truoc kja la rm-588 ,the la sao ha bac , bh e mu0n flash laj ban goc thj down caj bo fw cua rm588 hay rm625 vay,m0ng bac th0ng cam e onl bang djen thoaj nen koco dau,m0ng bac s0m tra loj, ma may e la 5230 nha

Chỉnh sửa cuối:

037866842

mình cài vào 5233 thi kô cài dc font ruter gì đấy(bật c2z rùi), cá ứng dụng khởi động cùng máy thì kô khơiỉ động dc, mọi người dùng cẩn thận đẫ hack java lun nên gửi tin nhắn lúc nào kô biết, nhất là mấy pm yêu cầu kích hoạt, với lại đang chạy java có tin nhắn mà rep lại thì kô ấn dc chữ phải tắt java