• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BA ROM WM6.1 V14 - Build 19971.1.2.6

hena

chán ơi là chán...tết đến nơi rồi mà không còn gì để vọc chơi tết ... huhu....

mktrieu

hình như phiên bản V14 này chạy không được thằng Ringo phải không vậy cả nhà ?

VietnamMod

Em dùng thấy bản này rất ổn định tuy GPRS thì phải loằng ngoằng mới vào được!

vietphuong73

Bạn cài thêm cái HTC Netwizard vào thì ngon ngay thôi mà.
Mà sao lâu lâu không thấy Mod Hà post ROM mới nhỉ, hay là bận chuẩn bị Tết nên quên mất BA rồi? Hay Mod Hà định chờ để làm luôn WM6.5 cho anh em test? Thấy có topic giới thiệu WM6.5 sắp ra mắt rồi.

Hoacoi

Em dùng thấy bản này rất ổn định tuy GPRS thì phải loằng ngoằng mới vào được!

bạn có thể hướng dẫn cài GPRS cụ thể cho minh đc k, hiện mình dùng mạng 090 , mấy lần thử cài nhưng k thành công. :-?

Satan

bạn cài HTC Netwizard vào sau đó chọn contry là việt nam, còn phần Network Operator thì chọn mạng : Viettel, Mobiphone hoặc Vinaphone, sau đó click ok, máy sẽ tự động cài đặt cấu hình gprs cho máy, sau đó click restart khởi động lại máy là được!
nếu bạn cần HTC Netwizard thì pm mình, mình sẽ gửi cho! thân!

Chỉnh sửa cuối:

Tung_solex

Cứ set Pass cho Wifi là o2s không connect được?

Mình đang dùng bản WM6.1 V14 - Build 19971.1.2.6 ...
Anh em nào biết cách chỉ mình phát=))
Cái AP nếu không set pass cho Wifi (để Wep-Open) thì vào web rất bt nhưng cứ set pas cho nó thì không thể connect được?
Mình đã Config trong O2s giống AP là WPA-PSK & TKIP nhập đúng pas rồi nhưng vẫn không thể nào connect được, có dôi lúc o2 báo sóng sánh wifi chót vót nhưng vẫn không ăn thua...
Có anh em nào bị giống mình không? và cách khắc phục nó dư lào? :D
thnaks anh em...

Satan

Rom 6.5 cho BA đã ra lâu rồi sao chưa thấy anh Hà lên tiếng nhỉ? anh Hà hiện giờ đã có BA xài tiếp chưa hay là vẫn còn gửi ở chỗ sếp? còn anh Habubi thì cưới vợ rồi quên anh em BA luôn rồi chắc! mong anh Hà với anh Habubi sắp xếp công chuyện cho suôn sẻ nhanh chóng để anh em BA có Rom mới mà xài! hihi

tigerboy

Anh Hà và habubi release rom 6.5 cho anh em thưởng thức đi nào

Hàng Việt Nam chất lượng cao , bên XDA Forums nhiều mem xài rom từ PDAVIET lắm :D

Satan

anh HÀ sao mà mất tích lâu vậy? định bỏ anh em BA luôn à? hix

vnanhvn

Xìpam cho các bác Hà và Bubi lên tiếng nào, chứ để anh em mong ngóng thề này thì chết!

a3t

tự nhiên lại có chỗ cho các bác sờ pam, em cũng tranh thủ sờ pam tí, coi như tham gia kí tên đề nghị bác nghiên cứu :D

lttung

Quay đi quẩn lại thì dùng bản này (WM6.1 V14 - Build 19971.1.2.6 ) vẫn tuyệt nhất

xuandung11a2

Well-Known Member
Đúng ròi,mình đã up nhiều bản rom "mới-cũ-nội- ngoại"nhưng vẫn thấy bản này tuyệt nhất,chuẩn nhất,chạy M2D thì nhanh và mượt ăn đứt tất cả các rom khác luôn.=D>=D>:D

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Xin cảm ơn các bạn đã hỏi thăm, lâu rồi mình chưa ra đc bản ROM nào cho các bạn lý do là vì xếp đã dùng luôn BA yêu quý của mình rồi ko trả lại nữa phần vì công việc bận quá cũng chưa làm đc ROM cho dòng Hermes nữa.
Nhưng mình sẽ cố gắng xem sao nhé, chúc mọi người mạnh khỏe và thàng đạt :)

xuandung11a2

Well-Known Member
Cách chỉnh 24MB PagePool lên đến 32M ở bản này như thế nào vậy các bác?Em tìm mãi mấy địa chỉ trong Winhex mà chả có.