• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản C6-> N97 Mini Final Dùng Cho 5800 ^^!

mucelago

Active Member
bản FW này quản lý ram rất tốt! âm thanh nghe cũng hay nữa! thanks bác tungbach nhiều!^^
mạn phép cho mình hỏi chút! cài game N-gage như thế nào vậy? mình làm y như hướng dẫn của bác để cài trò câu cá! cho file cài vào folder n-gage! jaf xong máy khởi động bt, tự động cài hết phần mềm!nhưng đợi hoài k thấy có tbao reset lại! mình đành restart = touchrestart sau 2 tiếng đợi mà k thấy j!
vào menu thấy có folder n-gage, nhưng vào chỉ thấy 2 trò chơi java cài tự động ( trước khi jef đã để trong E\pnth\e...) không có j khác!
dùng quản lý file vào thẻ nhớ, bật file cài của trò câu cá lên, nhưng máy báo memory full, close some application then try again!
các game n-gage mình tìm dc cũng gặp tình trạng như vậy khi cài!T^T
mình có làm sai bước nào k? mong bác giúp đỡ!:)

Chà, nghe bạn nói cũng hấp dẫn quá. Mình đang xài bản FW Zin N97 của Liliantungary, thời gian dùng pin rất tốt y chang bản FW zin của 5800 luôn, ngặt một nỗi là tuy đã hack phone nhưng không có truy cập được vào sys/private gì được hết. Mình đã thử cook nhưng đều thất bại ( các bản cook đều bị lỗi mất thanh danh bạ, mất màn hình trượt mở khóa... ). Ngay cả cài Rompatcher cũng không đuược luôn.

Cho mình hỏi thời gian dùng pin của bản này của bạn tungbach11 có được như FW zin 5800 hay không ? Nếu đuược vậy thì mình phải cài thôi, chứ xài quen có Rompatcher rồi không có khó chịu quá, không vọc phá gì được hết.

Bạn tungbach11 ơi, bạn đã dùng thử bản FW N97 mini của liliantungary chưa vậy ? nếu chưa thì bạn dùng thử nha, và nếu được bạn thử cook bản đó luôn coi có được không, chứ mình chịu thua rồi ( chắc tại mình gà vụ cook này ). Thời gian dùng pin của bản đó tốt lắm đó, mình vọc nhiều cũng được 2 ngày mới còn 1 vạch cuôi đó ( mà máy còn chưa báo pin yếu nữa đó, lê lết thêm đc nữa ngày nữa ). Nếu mà ít vọc thì chắc trên 3 ngày.

nguyen3012

mình đã test và vẫn bt mà bạn. hay là bạn có cook lại bản của mình kô ?
hix!mình cũng nghĩ do mình, chứ bác đã cài, còn " câu cá" dc bt cơ mà!T^T
áp dụng luôn vs game câu cá nhé:
tự tạo folder n-gage trước khi jaf -> cho file cài vào -> jaf -> đợi máy tự cài xong -> vào folder n-gage
mình có làm sót bước nào k?
có phải ở bước cuối, khi vào folder n-gage sẽ thấy file cài game câu cá k? hay phải vào quản lý file để cài?
và khi cài thì có phải chuẩn bị j k?
những game n-gage có dung lượng thấp của mình khi cài chỉ hiện như 1 đoạn text, game dung lượng cao thì bào memory full!:-<
ram mình còn trống >52mb!
mình dùng bản cook của bác, chưa hề chỉnh sửa j!@_@

uhm, bác tungbach mới up chiều nay nên mình cũng chưa có cơ hội test pin lâu! trước khi up còn 6 vạch, up xong tụt 1 vạch, vọc từ chiều tới giờ vẫn còn nguyên!mình có cảm giác vạch pin đỡ bị ảo hơn các CFW khác (vạch đầu vạch cuối thì lâu, những vạch pin giữa sụt rất nhanh!) có vẻ bản này hứa hẹn thời lượng sử dụng pin tốt!
âm thanh rất tốt, như v51!^^
ram thì tuyệt vời! k biết máy các bạn thế nào! máy mình jaf xong, cài ~10 ap và cũng ~10 game nữa, trong đó có cả app chạy ẩn cài trên ổ C, ram vẫn ở mức 52mb! chạy trình phát nhạc thì ram ổn định mức 46-48mb!

Last edited by a moderator:

ducanh2992

hix!mình cũng nghĩ do mình, chứ bác đã cài, còn " câu cá" dc bt cơ mà!T^T
áp dụng luôn vs game câu cá nhé:
tự tạo folder n-gage trước khi jaf -> cho file cài vào -> jaf -> đợi máy tự cài xong -> vào folder n-gage
mình có làm sót bước nào k?
có phải ở bước cuối, khi vào folder n-gage sẽ thấy file cài game câu cá k? hay phải vào quản lý file để cài?
và khi cài thì có phải chuẩn bị j k?
những game n-gage có dung lượng thấp của mình khi cài chỉ hiện như 1 đoạn text, game dung lượng cao thì bào memory full!:-<
ram mình còn trống >52mb!
mình dùng bản cook của bác, chưa hề chỉnh sửa j!@_@
mình cũng bị như bạn

minhthang_46dt1

Kết quả vừa test bản fix lỗi cho một số máy đây.
- media đã quay chở lại và hoạt động bình thường :D
- Tình trạng khi 3 đèn đang sáng cắm sạc vào thì mất một đèn xanh vẫn còn.
- khi tắt hiệu ứng đi thì vào menu hay những thứ khác có vẻ màn hình bị dật thì phải.
Còn mọi thứ tốt cả. Cảm ơn bạn tungbach nhe.:D

TungBach

Khuyến cáo các bạn không copy thêm các ứng dụng vào mục E:\PNHT -> game ngate dễ kô chạy đc. khắc phục các bạn xóa hết trong E:\PNHT vừa tạo và *#7370# -> pass 12345 -> sẽ có N-gage trở lại nhé. Thân

mucelago

Active Member
uhm, bác tungbach mới up chiều nay nên mình cũng chưa có cơ hội test pin lâu! trước khi up còn 6 vạch, up xong tụt 1 vạch, vọc từ chiều tới giờ vẫn còn nguyên!mình có cảm giác vạch pin đỡ bị ảo hơn các CFW khác (vạch đầu vạch cuối thì lâu, những vạch pin giữa sụt rất nhanh!) có vẻ bản này hứa hẹn thời lượng sử dụng pin tốt!
âm thanh rất tốt, như v51!^^
ram thì tuyệt vời! k biết máy các bạn thế nào! máy mình jaf xong, cài ~10 ap và cũng ~10 game nữa, trong đó có cả app chạy ẩn cài trên ổ C, ram vẫn ở mức 52mb! chạy trình phát nhạc thì ram ổn định mức 46-48mb!

À mình nhớ rồi, bạn có thể tét như sau, nếu máy còn tầm 2 đến 3 vạch pin ( nếu cỡ giờ này ~10 giờ tối ), bạn hãy để yên đừng vọc đến. Tới sáng bạn xem thử coi nếu còn tầm 1 đến 2 vạch thì nghĩa là giống FW zin của 5800, còn nêu máy tắt luôn từ hồi nào thì không tốt rồi ( mấy FW C6 của PNHT đều bị tình trạng này trừ FW N97 mini mà mình đang xài là không bị ).

TungBach

Chà, nghe bạn nói cũng hấp dẫn quá. Mình đang xài bản FW Zin N97 của Liliantungary, thời gian dùng pin rất tốt y chang bản FW zin của 5800 luôn, ngặt một nỗi là tuy đã hack phone nhưng không có truy cập được vào sys/private gì được hết. Mình đã thử cook nhưng đều thất bại ( các bản cook đều bị lỗi mất thanh danh bạ, mất màn hình trượt mở khóa... ). Ngay cả cài Rompatcher cũng không đuược luôn.

Cho mình hỏi thời gian dùng pin của bản này của bạn tungbach11 có được như FW zin 5800 hay không ? Nếu đuược vậy thì mình phải cài thôi, chứ xài quen có Rompatcher rồi không có khó chịu quá, không vọc phá gì được hết.

Bạn tungbach11 ơi, bạn đã dùng thử bản FW N97 mini của liliantungary chưa vậy ? nếu chưa thì bạn dùng thử nha, và nếu được bạn thử cook bản đó luôn coi có được không, chứ mình chịu thua rồi ( chắc tại mình gà vụ cook này ). Thời gian dùng pin của bản đó tốt lắm đó, mình vọc nhiều cũng được 2 ngày mới còn 1 vạch cuôi đó ( mà máy còn chưa báo pin yếu nữa đó, lê lết thêm đc nữa ngày nữa ). Nếu mà ít vọc thì chắc trên 3 ngày.

bạn sài đi rùi cảm nhận thui :p

sontroc_mobi

Cho tôi nhận xét 1 chút về FW v2 mà tungbach11 vừa up:
-Giao diện ưa nhìn
-Tốn Pin 1 cách kinh khủng(tui chưa dùng gì mấy mà hết tận 2 vạch)
-Vào các ứng dụng cũng như Foder rất chậm nhiều lúc còn bị treo máy
-Không thấy games N-Gahe đâu mà khi vào cài đặt lại games thì đều ghi là bộ nhớ FILES MANAGER đầy!
-Dù cũng rất cảm ơn tungbach11 rất nhiều vì sự đóng góp của bạn.Bạn cố gắng sửa lại để anh em dùng cho mượt hơn nha!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ducanh2992

Khuyến cáo các bạn không copy thêm các ứng dụng vào mục E:\PNHT -> game ngate dễ kô chạy đc. khắc phục các bạn xóa hết trong E:\PNHT vừa tạo và *#7370# -> pass 12345 -> sẽ có N-gage trở lại nhé. Thân

vẫn k hiện lên bạn ạ

anhcntt

Đã test V2 của Tungbach11 chất lượng tuơng đối tốt , không gặp các lỗi như các bác nói ở trên ( hok hiểu sao nữa ) , mình thấy có nhiều người nói về việc tốn pin , theo mình thấy thì pin như thế này là vẫn bt mà , ko biết các bạn dùng thế nào mà bảo tốn, cái thứ 2 là : bản V2 ko đc mượt như các bản khác, thực chất thì cũng dễ hiểu thôi,các bạn luôn chạy theo tốc độ , tăng ram,cpu..v..v... ,thì đương nhiên sẽ ko đc mượt như trước đc nữa , giờ mình chỉ mún có 1 bản cook đơn giản , tổng hợp những gì mình cần thiết , hay dùng , mượt hơn (cho dù ram có ram đi xuống 40 cũng đc ) 1 hiệu ứng nhẹ nhàng để đổi gió , fix tất cả các lỗi đã có , Mong rằng trong thời gian tới sẽ có 1 bản như thế .Thân ,Cảm ơn các bạn

mucelago

Active Member
bạn sài đi rùi cảm nhận thui :p

Cám ơn bạn ! Không phải là mình kén chọn đâu, chẳng qua vì mỗi lần flash lại máy là phải backup, restore, cài lại hết tất cả nên mình tham khảo ý kiến của mọi ngiười trước thôi. Tóm lại là trước giờ mình chỉ ưng ý mỗi bản N97 của liliantungary thôi vì nó đảm bảo tính ổn định cũng như thời gian sử dụng. Mình không phải có ý chê bai gì, chẳng qua hy vọng các bạn để mắt đến FW này và chịu khó nghiên cứu mod nó cho ok thì good rồi, mình cũng có thử cook nhưng thất bại nên đành xài FW zin.
À trên mạng cũng có nhiều người post FW bảo là cook giữa C6 và N97mini, nhưng thật ra chỉ thêm cái theme N97 mini mà thôi, còn ngoài ra không có gì khác và đều được cook dựa trên bản C6 của PNHT ( mình đều đã flash thử và tình trạng pin đều tự tắt nhanh chóng ).

Hy vọng các bạn sẽ nghiên cứu về FW N97mini này nhé

Jehell

mình cũng JAF và để máy tự cái phần mềm, sau khi máy báo 6 phần mềm đã đc cài, 0 phần mềm chưa đc cài thì mình reset máy lại, vẫn ko thấy N-gage trong thư mục N-gage, chạy trò câu cá thì báo full memory =.=

max5800

bạn ơi sao mình cấu hình vietmap ko đươc mình cài bản mới 4mat thẻ nhớ,*#7370# ma vẫn ko được luôn,mình bótay rồi

bạn ơi sao mình cấu hình vietmap ko đươc mình cài bản mới 4mat thẻ nhớ,*#7370# ma vẫn ko được luôn,mình bótay rồi

pjgboy

mới jaf xog,lúc đầu mọi thứ đều ok,xài 1 lát thì fím media ko tác dụng,chắc máy mình đời sau,nhưng theo bạn nói thì máy đời đầu là máy hiện đã hết bảo hành,máy mình hết bh hồi tháng 8,khó hỉu,àk,còn cái nữa là vô ovi store bằng trình duyệt web thì nó nhận là C6-00,vô bằng ovi silen thì ko kết nối được,bạn có thể khắc phục ko,với lại để màn hình menu đứng thì bình thường,chuyển chế độ ngang thì đồng hồ chỉ hiện giờ,ko hiện fút,mong bạn chỉ giáo.....

TungBach

trò câu cá là trial à :( có bản full ko bạn :(

trial mà vẫn chơi bình thường như full thôi :D

máy bạn bị lỗi xung đột gì ở thẻ nhớ ấy nhé. bạn xóa hết các thư mục private, resource, sys, system .... đi rồi cài lại việt map mình đính kèm xem tn nhé, nhớ copy lại giữ liệu vietmap ở trang chủ nữa. chúc bạn thành công. thân!

mới jaf xog,lúc đầu mọi thứ đều ok,xài 1 lát thì fím media ko tác dụng,chắc máy mình đời sau,nhưng theo bạn nói thì máy đời đầu là máy hiện đã hết bảo hành,máy mình hết bh hồi tháng 8,khó hỉu,àk,còn cái nữa là vô ovi store bằng trình duyệt web thì nó nhận là C6-00,vô bằng ovi silen thì ko kết nối được,bạn có thể khắc phục ko,với lại để màn hình menu đứng thì bình thường,chuyển chế độ ngang thì đồng hồ chỉ hiện giờ,ko hiện fút,mong bạn chỉ giáo.....

phím media bạn nên jaf bản sửa lỗi phím Media ở trên, ovi silen mình vô hiệu hóa nên nó thể,đấy ;;);;);;)
cái đồng hồ của mình quay hoài kô sao cả:))

max5800

mình đã fomat thẻ nhớ rồi còn xóa j nữa :d,đễ làm lại lần nữa ko được là chịu thua nó lun:D