• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản C6-> N97 Mini Final Dùng Cho 5800 ^^!

nguyen3012

mf có vấn đề thật bác ah!T^T
em click đường dẫn hơn chục lần rùi mà chung quy vẫn chỉ hiện cái tbao: "no serve are request...moment"
chờ hoài mà vẫn processing download request!:-<
up dc mà k down dc!@_@
bác thử up link khác xem!
thanks bác nh!

Mr_Spi

mf có vấn đề thật bác ah!T^T
em click đường dẫn hơn chục lần rùi mà chung quy vẫn chỉ hiện cái tbao: "no serve are request...moment"
chờ hoài mà vẫn processing download request!:-<
up dc mà k down dc!@_@
bác thử up link khác xem!
thanks bác nh!

Em may mắn hơn bác, chỉ phải refresh 2 lần link down part 1, part 2 được luôn

Mr_Spi

Vừa jaf xong, máy khởi động vào rồi báo system error éc éc, khả năng phải jaf lại phát nữa

TungBach

Tiện đây hướng dẫn cách sử dụng vituralkey để chơi bằng phím cứng của 5800 luôn :

cần vituralkeybroad và vituralkey

B1 : bật vituralkeybroad rồi bật vituralkey
B2 : ấn tùy chọn rồi chọn add sẽ hiện ra cái bảng có 3 dòng, dòng 1 là originalkey, cái thứ 2 là mappedkey cái thứ 3 ko cần quan tâm.
B3 : ở originalkey chọn keey cứng còn ở mapped sử dụng bàn phím ảo để ấn. Ví dụ originalkey giữ volume- rồi ấn + sẽ đc volume +, xuống mapped thì ấn nút sang trái của bàn phím ảo nó sẽ nhận nút + tương đương nút sang trái
B4 save as vào mode 1 rồi chạy ẩn sau đó vào chơi game N-gate thôi

Chú ý : tớ dùng nút đỏ để lên, ko ấn đc nút đỏ luôn trong original mà phải ấn option chọn special keey rồi chọn no nhé nó sẽ tương đương nút đỏ, tương tự nút camera cũng vậy ( tớ đặt nút này là ok ). Nút xuống tương đương với nút xanh, đặt nút này bằng cách ở original giữ nút xanh rồi ấn nút đỏ sẽ đc nút yes, xuống mapped thì ấn nút xuống sẽ đc nhận là nút màu xanh. Vậy đó, nhưng phím + - có lẽ hơi bất tiện, có thể dùng cái Rock.N.Scroll của panrai để điều hướng sang trái phải bằng cảm ứng chuyển động. Ngoài ra bạn cũng có thể đặt khác với mình sao cho thuận tiện

nguyen3012

tungbach cho mình hỏi game câu cá mà bạn nhắc đến có phải trò hooked on creatures of the deep k?
sorry, mình k có kinh nghiệm vs mấy game ngage lắm!thấy bác nhắc nên tò mò muốn tìm down về!
tranh thủ lúc chưa jaf dc, lần mò tìm mấy thứ cần cài, tí nữa jaf xong để auto install luôn!:">

jackpham

@tungbach11: e dạo này tiến bộ quá. Anh dạo này bận quá, không có thời gian để ra FW nhiều như lúc trước. Có e và JokerB ra FW liên tục làm topic FW PDAViet lúc nào cũng sôi động.

TungBach

@tungbach11: e dạo này tiến bộ quá. Anh dạo này bận quá, không có thời gian để ra FW nhiều như lúc trước. Có e và JokerB ra FW liên tục làm topic FW PDAViet lúc nào cũng sôi động.

cảm ơn bác, bác quá khen em nổ mũi đấy :D

Cập nhập chậm 30p so với lịch hẹn ... Kaka

Tại lỗi trục trặc kỹ thuật:p

Chỉnh sửa cuối:

TungBach

tungbach cho mình hỏi game câu cá mà bạn nhắc đến có phải trò hooked on creatures of the deep k?
sorry, mình k có kinh nghiệm vs mấy game ngage lắm!thấy bác nhắc nên tò mò muốn tìm down về!
tranh thủ lúc chưa jaf dc, lần mò tìm mấy thứ cần cài, tí nữa jaf xong để auto install luôn!:">
đúng rùi đó bạn, trong bản trên kia của mình có đính kèm lun rùi nhé ;;);;);;) các bạn tìm thêm game ngage thích hợp để trải nghiệm nhé, giờ thì em 5800 của chúng mình đang dẫn sánh ngang với N97 rùi ;;)=))=))

pjgboy

hix,mới jaf bản của bạn xog,ko hỉu sai chổ nào mà khi khởi động lại,máy không hỏi vùng,không hỏi ngày giờ,như là chưa jaf wa zậy,màn hình chủ thì chỉ có đồng hồ,cột sóng và pin,pó tay,để mai rảnh jaf lại