• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BẠN ĐANG SỬ DỤNG PPC NÀO?

Bạn đang sử dụng dòng Pocket PC nào?

• Total voters
    1,964
Status
Không mở trả lời sau này.

HuuTien

Tuỳ theo tài chính cho phép mà mua em nào nghịch,theo mình nghịch con o2s có lẽ là "sướng"nhất,giá cả tam chấp nhận được (khoãng 5t)thích thì cho lên WM5.0 (rất nhiều rom cho dòng này)không thích quay lại WM2003se

Aivanhoknight

Hiện tại mình đang dùng MiniS, cảm thấy cũng hài lòng vì được cái ổn định, gọn nhẹ, đầy đủ tính năng phụ trợ. Tuy nhiên thời gian tới có lẽ sẽ xem xét lại.
Mơ ước nhỏ nhoi nhưng chưa thực tế: Một em O2i thôi, vì thích tốc độ cao và cái màn hình rộng của nó để có thể chạy mấy phần mềm như PowerCad chẳng hạn, nhưng phải chờ đến bao giờ có bản WM5 cho em nó mới được. Xài quen rồi, dùng 2003 chắc khó chịu lắm lắm!
Than ôi! Bao giờ cho đến tháng 10..........:(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :((

hdanhbka

Cho iem hỏi phát (nếu topic có rồi mà em chưa đọc mong các bác thông cảm).
Những con chạy WM5 là những con ROM non-volatile phải không ạ?Em nghe bác Nguyenhoang nói là 6315 up lên WM5 được, thế nghĩa là ROM nó từ volatile chuyển thành nonvolatile.như thế phụ thuộc vào phần cứng hay là bản WM đó? Giả sử con MDAII của em mà có bản...downrom xuống WM2K3, thì khi rút pin ra lại HR?

nttlove

Em đang xài con O2i,em thấy nó chạy trên HDH2k3 rất rất ổn định và tốc độ thì nhanh cực kỳ.Chì duy nhất là camera thì không xuất sắc lắm.

leo

Blue Angel iz the best one ^^ 31 người dùng, đang nhiều nhất :D hehe

MiNhon

BA 02s hay thì hay thật nhưng mình dùng việc cần có Keyboard mới được nên sau đó có em 02 mini S ra liền lấy dùng nhưng thấy Chip nó chậm may là có con trion thấy đáp ứng nhu cầu vừa nhanh mà vẫn tích kiệm pin lại vẫn là dòng có querty . Thấy hết nhu cầu PDA ham Vertu nhưng nghèo nên để tiền làm việc khác :D

geamtraco

O2 NEO

Ở nhà mình đã có Exec second-hand chưa hả các bác? Giá thành là bao nhiêu(máy mới và cũ)? Mình chưa dùng thử loại này nên không hiểu nó phê đến như thế nào. Mình mới tập tọe làm quen với PPC được có 2 tháng và mình đang dùng O2 IIs và thấy dùng cũng khá ổn.. :)...

Theo tôi nên dùng O2 NEO, kiểu dang đẹp mà chạy ứng dụng cũng ổn định

toanh04

Ban đầu mình dùng O2mini sau đó chuển qua O2neo

Ái chà ! Túm được bác này, giống em wa, :D trước đây xài mini còn bây giờ dùng Neo, Nhưng bác có thấy con Neo này chậm hơn mini không???
Em thấy có vẻ như Chip Omap hiệu xuất không bằng Intel thì phải...:-??

yingzhou

Dòng Artemis và Trinity chưa thấy ai dùng nhỉ! Không biết nó như thế nào nữa! :D Thấy cũng phê lắm mà!

tndp

- O2 2 của sếp mua Rồng Thái Bình Dương 15 chai bán lại 5 chai :)
- tự đi mua con O2i 2nd hand hết 7.9 của bé Thùy Dương ngoài chợ cầu Gò Vấp :d
- lại tiếp tục đi mua con Mda-Pro hết 9.2 chai của bác Dũng ngoài Y5 cafe :))
- bây h lại đang máu Treo 680 :(

tiền ít mà cứ thèm hít của thơm :((

kainz

Ái chà ! Túm được bác này, giống em wa, :D trước đây xài mini còn bây giờ dùng Neo, Nhưng bác có thấy con Neo này chậm hơn mini không???
Em thấy có vẻ như Chip Omap hiệu xuất không bằng Intel thì phải...:-??

Đúng vậy bàn à ! Tôi dùng 3 đời PPC : mini, miniS, bây giờ là ATom. thì thấy con miniS chạy chip Omap chậm lắm, lâu lâu treo phát ! nhưng bù lại loa ngoài con này nghe đã quá ăn đứt ATom !

bmd

Em kg chung thuỷ lắm nên dùng tùm lum. Trước tiên là O2mini, O2i, Dopod 900, Qtek S200, O2S, O2 miniS và bây giờ là Exec. Tụi bạn mình nói mình kg có duyên với O2 nên đụng có nào cũng có vấn đề, chắc con này bị gì nữa thì giã từ PPC

yingzhou

Em kg chung thuỷ lắm nên dùng tùm lum. Trước tiên là O2mini, O2i, Dopod 900, Qtek S200, O2S, O2 miniS và bây giờ là Exec. Tụi bạn mình nói mình kg có duyên với O2 nên đụng có nào cũng có vấn đề, chắc con này bị gì nữa thì giã từ PPC

Vậy hi vọng bạn không chết DOC. :D Vì đây là căn bệnh nan y của exec! Các dòng khác thì còn có thể sửa được, riêng exec mà bị die DOC thì xong! :))

exec

Tớ cũng thế, xài búa xua, con O2 nào cũng dùng qua rồi, chỉ co con Stealth gì đó chưa xài, con lâu nhất là MDA-Pro được 3 tháng, Exec xài 2 lần, con đầu xài 7 ngày, con Exec sau nhất xài 20 ngày, con hiện tại là Atom_Exec mới dùng được 4 ngày, con nào cũng có ưu khuyết điểm riêng, bây giờ mình có người bạn nhờ tư vấn mua 1 con O2 mình cũng không biết khuyên nó mua con nào.

myGenio

O2 S nàng tiên xanh number one!

Cứ nhìn vào bảng bình chọn em thấy tự hào và phấn khởi wá (number one) cảm giác lâng lâng vì ngày mai em sẽ cho thằng bạn khốn kiếp của em biết mặt với con O2i của nó.
nói thật mà nói đì zai + màu đen huyền diệu của O2s đã làm bao nhiêu trái tim run lên vì xúc động rồi:)) :)) , chính vì vậy em đã chung thủy với em này tròn 3năm,các dòng khác cũng wa tay rất nhiều rồi ( mua hộ+cài đặt hộ:)) ) không kết em nào cả .Dị ứng nhất với em Qtek s200 khởi động chậm như rùa kén softs, lỗi vặt mà em mới mua hộ thằng bạn bây giờ đang tìm soft cho nnó đây.

A

autumn06

Guest
Hơ, mình cũng ghiền dáng thiết kế và màu sắc của IIs như bạn đây, lúc đầu mini sau ghét quá vì ko Wifi nên lên miniS, lúc đầu thì đã lắm cơ nhưng phát sinh vấn đề cố hữu của thằng này đó là tốc độ. Dù bàn phím cứng giúp soạn thảo và SMS rất nhanh nhưng tốc độ quá bèo, ì ạch phát sợ luôn^^
hì hì: Chiều nay có hẹn 1 huynh bên 5s ra quán cafe thương lượng đổi miniS xuống đời IIs xài....vừa đúng ý vừa có vài xị uống cafe....túi ni về là được dịp nhập hội anh em PV đang xài IIs^^

Status
Không mở trả lời sau này.