• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản NAND Rom Android đầu tiên dành cho LEO HD2 [31/12/2010]

aphodit

Các bác cho mình hỏi là muốn up bản android khác thì phải làm như thế nào vậy , thanks

JohnnyBui

Các bác cho mình hỏi là muốn up bản android khác thì phải làm như thế nào vậy , thanks

shutdown máy xong khởi động ấn giữ nút end call. hiện ra cái bản
1.
2.
3.
4.
5.
..
.
.
.
.là ok chọn 4 nhé :D

hnam5

hệ hệ, để cài được NAND android phải hì hục cài "windows mobile divece center" để sync được với win7. Sau khi cài đươc android thì em Win center không biết để làm gì. H lại đau đầu không biết sync Android HD2 với Window 7 bằng cách nào??? đúng là..họa vô đơn chí.~X(

binhk88

Đã có bác nào dùng rom "Stock Desire" mà chuyển được hết app sang thẻ nhớ chưa? Mình root rồi cài app2sd, move2sd rồi mà vẫn chưa được, chỉ chuyển được một số app, còn phần lớn là không chuyển được. Bác nào làm được rồi thì hướng mình với. Thanks.

bonmat8888

Các bác cho em (gà mới trong Android) hỏi 1 câu rất gà là: dùng cái này có nghĩa là cài đặt Android trên máy chứ không phải cài Android trên thẻ nhớ và không phải ăn nhờ Winmo nữa phải không?

LUILUI

hệ hệ, để cài được NAND android phải hì hục cài "windows mobile divece center" để sync được với win7. Sau khi cài đươc android thì em Win center không biết để làm gì. H lại đau đầu không biết sync Android HD2 với Window 7 bằng cách nào??? đúng là..họa vô đơn chí.~X(

sao em cắm vào laptop thì nhận bình thường mà , chuyển wa tab thẻ nhớ rùi chép dữ liệu vào thui:-?

massage000

Các bác cho em (gà mới trong Android) hỏi 1 câu rất gà là: dùng cái này có nghĩa là cài đặt Android trên máy chứ không phải cài Android trên thẻ nhớ và không phải ăn nhờ Winmo nữa phải không?

Làm gì còn winmo nữa mà ăn nhờ hả bạn :D còn cài app thì mặc định sẽ cài lên bộ nhớ trong của máy. đã có tiện ích move2sd enabler để chuyển qua thẻ.

LUILUI

đúng gòi bạn \-/

kakatoi

có ai biết cách cho loa thoại bé di tí ko? loa thoại mà nghe như loa ngoài nói chuyện gì bí mật thì lộ hết mình dùng HD02

thì ấn dảm âm lượng là được có vấn đề jki đâu bạn sợ nó nhỏ thôi ko sợ nó to đâu

binhk88

Làm gì còn winmo nữa mà ăn nhờ hả bạn :D còn cài app thì mặc định sẽ cài lên bộ nhớ trong của máy. đã có tiện ích move2sd enabler để chuyển qua thẻ.

Bác massage dùng rom j đấy? bác có chuyển hết các app sang thẻ được ko?

kakatoi

Đã có bác nào dùng rom "Stock Desire" mà chuyển được hết app sang thẻ nhớ chưa? Mình root rồi cài app2sd, move2sd rồi mà vẫn chưa được, chỉ chuyển được một số app, còn phần lớn là không chuyển được. Bác nào làm được rồi thì hướng mình với. Thanks.

hehe e có gần 700mb bộ nhớ trong rồi. Chăc chưa đến lúc phải vất vả về vấn đề này rồi

đã để mức nhỏ nhất rồi, cho nhỏ nữa thì tắt tiếng

khổ loa bạn chắc loa thùng rồi. thế thì bo tay bạn ân 900 hay 199 gọi phát rồi ấn giam volume đến lúc nào ở ngoài nghe thoáng thoáng nhỏ nhỏ nữa bạn úp vào tai đó ai nghe thấy đc

dungphp

Bác massage dùng rom j đấy? bác có chuyển hết các app sang thẻ được ko?

Root chưa ? Root rồi thì muốn copy cái gì chẳng được !
App mình cài thì trong /data/app
App trong rom thì: system/app
Copy vào mới sợ chứ copy ra vấn đề gì !

matmeo41087

sao mình up bản stock của cottula mà 30 phút nó vẫn ở dòng flashing 0 partion nhỉ.Mình dùng task 29 xóa sạch winmobile và radio ko biết có phải up lại radio ko nhỉ~X(