• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bàn phím ảo iPhone_VK_FULL da chức năng, hổ trợ gõ tiếng việt

joeD

ủa sao mình cài vô nó ko có hiện lên gì hết? cài làm sao. Mình down bản full về nó chọn nhiều bàn phím. Mình chọn thứ 1 rồi cài thì khi viết tin nhắn nó ko hiển thị gì hết, Và phần mềm thì chữ gì ko biết luôn

socloc20

ai xài thử cái này chưa, cái này với bàn phím swype cai nào tốt hơn,
nhìn hơi rối chắc xài bản tiếng anh quá

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

cái swype hơi chậm xíu nhưng gõ khá nhanh, cái này ko biết ra sao

Chỉnh sửa cuối:

Wertruong3

minh thay dung cai nay rat tuyet.
nhung minh khong thich dung ban phim vietkey vi no rat roi mat.(sory vi online bang dien thoai nen viet khong dau)

socloc20

cài vào không thể xóa, quá nguy hiểm:-?

giờ mới để ý topic này có hơi bị lâu

die phone :((

n0_14izme

minh dang tra loi bang ban phim nay, sao ko go dc tieng viet nhi? ban nao giup minh go tv dc ko? ban phim nay dep va de dung lam nhuoc diem la ko go dc tv

congkhoi3

cài vào không thể xóa, quá nguy hiểm:-?

giờ mới để ý topic này có hơi bị lâu

die phone :((

Trước khi bạn xóa trong Quản lí ứng dụng thì bạn phải vào phần mềm ( Icon sau khi cài đặt ấy ).Ấn vào dòng đầu tiên chọn Ankep gì đó.Thoát ra rồi mới vào Quản lí ứng dụng xóa được
Mình dùng Swype có 1 cái bất tiện là khi ấn nút có dấu " x " là Swype tự thoát ra luôn.Đôi khi viết tin nhắn dở lỡ tay ấn thoát ra phải viết lại nên cũng hơi bực mình.
Không biết ai có cách nào xóa chữ mình viết sai ngoài cách bôi đen rồi ấn nút có dấu " x " hoặc ấn rồi giữ nút có dấu " x " 1 lúc là xóa cả chữ.Không biết có cách nào khác không???
Nhưng được cái hay là do máy mình toàn để chế độ màn hình đứng.Dùng Swype thì để ngang màn hình vẫn chơi được

hoangls

để không bị mất ký tự bạn chuyển sang chế độ viết tiếng anh trên máy còn nếu chọn chế độ tiếng việt thì sẽ bị thoát ra ngay, mình cũng vô tình phát hiện ra thôi
chú ý cài chế độ nhập bằng tiếng anh trên máy chứ không phải trên phần mềm swype

congkhoi3

để không bị mất ký tự bạn chuyển sang chế độ viết tiếng anh trên máy còn nếu chọn chế độ tiếng việt thì sẽ bị thoát ra ngay, mình cũng vô tình phát hiện ra thôi
chú ý cài chế độ nhập bằng tiếng anh trên máy chứ không phải trên phần mềm swype

Cài chế độ nhập Tiếng Anh trên máy chỗ nào nhỉ???
Máy mình sử dụng ngôn ngữ Tiếng Việt.Mình cài Swype bản Tiếng Anh.
Mình thấy trong cài đặt tin nhắn không có Chế độ nhập???bạn chỉ cho mình cách cài chế độ nhập Tiếng Anh đi

Sanvu88

Member
Ai up lên trang nào down được bằng mobile hộ mình với m ko có pc.thank

hoangls

tức là máy vẫn dùng tiếng việt nhưng chế độ gõ là tiếng anh còn trên phần mêm Swype thì chọn chế độ gõ tiếng việt

congkhoi3

tức là máy vẫn dùng tiếng việt nhưng chế độ gõ là tiếng anh còn trên phần mêm Swype thì chọn chế độ gõ tiếng việt

Chọn chế độ gõ chỗ nào thế?Bạn bày chi tiết hơn được không???
Máy mình dùng tiếng Việt,mình cài phần mềm Swype bản ENG.Mình chọn Language là US English

hoangls

máy dùng tiếng việt là đúng rồi nhưng gõ tiếng việt trên máy phải chọn gõ tiếng anh, còn trên swype thì chọn gõ tiếng việt để nó không bị sung đột

lov3eragon

Chọn chế độ gõ chỗ nào thế?Bạn bày chi tiết hơn được không???
Máy mình dùng tiếng Việt,mình cài phần mềm Swype bản ENG.Mình chọn Language là US English
Vào cài đặt/điện thoại/ngôn ngữ/ngôn ngữ viết ->chuyển sang tiếng anh

lov3eragon

hi.nếu bạn muốn dùng qwerty mà gõ tiếng việt thì chỉ dùng swype thôi,nhưng swype nặng khiến cảm giác viết chậm gây khó chịu!nhưng nếu bạn k hay dùng tiếng việt thì sự lựa chọn hoàn hảo chính là bàn phím này,có thể thay thế bằng b.phím iphone truyền thống,đẹp và đẳng cấp,cảm giác bấm nhanh nhưng có vẻ k nhạy lắm cùng với nhược điểm hạn chế symbol,smile,và k cut or paste đc!nên mình cảm thấy dùng bàn phím opera mini (trong gói cài đặt iphone vk full)là hữu hiệu nhất,theo mình là hoàn hảo 90%,.10%còn lại là do nó k viết đc tiếng viê.t :(