• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản Update theme WP 1102 của ace_hp7

0902123007

hic giờ mới post hình đc thông cảm lâu hok post hình tưởng tìm địa chỉ hình là đc ai dè phải tạo tài khoản photo rồi copy hic :D

ace_hp7

Active Member
bản của mình và của Ext icon khác nhau , của Ext đầy đủ icon hơn ,h mình thêm cho bạn 2 icon kill me và khoá 1 chạm vào theme của Ext nhé ,mình xem qua ảnh thì thấy bản của mình thiếu nhiều icon lắm ,mà bạn xem hộ mình có phải tên của cái khoá phím 1 chạm là easy keylock k nhé ,k thì k biết đâu mà mod đâu bạn

boy_online01

Để nền sáng sẽ lộ cái Bar bất khả edit ra :)), vậy sao mình dám để.
Cái bar này vẫn chưa trị được, có pro nào biết ko?

để cuối tuần vậy, mai mốt kiểm tra tứ lung tung, nản quá :(

Thử thay mấy cái này bằng entry trong suốt xem nó có mất ko: Status Area Background, Idle Status Area Background, Navi Pane & Idle Navi pane.
Còn nếu ko phải thì thi cử xong rồi làm, mình vừa tạch mất 1 môn chỉ vì cái fw chết tiệt :(

0902123007

bản của mình và của Ext icon khác nhau , của Ext đầy đủ icon hơn ,h mình thêm cho bạn 2 icon kill me và khoá 1 chạm vào theme của Ext nhé ,mình xem qua ảnh thì thấy bản của mình thiếu nhiều icon lắm ,mà bạn xem hộ mình có phải tên của cái khoá phím 1 chạm là easy keylock k nhé ,k thì k biết đâu mà mod đâu bạn
hình như là vậy đó mình cũng hok rành lắm bạn ah:D thank bạn:D
ah mà bạn làm cái logo mạng trong suôt khi dùng aplogo hok bạn:D

extinctzoo

Thử thay mấy cái này bằng entry trong suốt xem nó có mất ko: Status Area Background, Idle Status Area Background, Navi Pane & Idle Navi pane.
Còn nếu ko phải thì thi cử xong rồi làm, mình vừa tạch mất 1 môn chỉ vì cái fw chết tiệt :(
Vậy mình delete entry đó luôn cho tiện:D, chứ thay trong suốt hình như vẫn lố lố vì cái thanh đó vắt ngang :))
p/s: bạn biết soft nào có thể xem nhanh SVG ko? chứ mở bằng InkScape, Illustrator và IE thì ....:|

extinctzoo

tìm ra đc 3 entry chứa thanh Bar đó rồi, nhưng vẫn chưa biết nên kill cái nào :-?
navi pane
idle navi pane
idle status area background (landscape)
:-??

ace_hp7

Active Member
tìm ra đc 3 entry chứa thanh Bar đó rồi, nhưng vẫn chưa biết nên kill cái nào :-?
navi pane
idle navi pane
idle status area background (landscape)
:-??
vừa xoá hết đống đấy đi ,kết quả là vẫn có 1 dải mờ mờ màu xám :(

boy_online01

Chắc là phải thay thế vì cái dải màu xám ấy có lẽ là của themes trong rom rồi. Xóa hết đi thì nó phải hiện ra cái phần themes trong rom chứ.
Mấy bác thử lấy một cái entry của widget trong suốt thay vào xem, kích thước ko quan trọng.

em tìm đc thêm 2 cái nữa
mask_for_background_top_area_landscape_mode
mask_for_background_top_area_portrait_mode :D

Vote xóa tiếp :-?

ace_hp7

Active Member
em tìm đc thêm 2 cái nữa
mask_for_background_top_area_landscape_mode
mask_for_background_top_area_portrait_mode :D
mình chỉ nên del mấy cái ở dòng status thôi ,mấy cái này là của bên control ,là chọn yes ,no ,select ,option đấy

0902123007

hay quá box này có vẻ vui rồi đây cố lên các bro ung hộ nhiệt tình ra theme độc đúng 1102 :D

0902123007

http://www.mediafire.com/?76a95iu9no9mfsl
thử xem đc k b,mình mò cái khoá 1 chạm chẳng biết đúng k ,mình mod vào theme của Ext đấy ,k fai theme của mình
cảm ơn bạn nhưng hok đc bạn ah :( để mình hỏi cách tìm thử uid nha :D
ok tìm đc rồi khoá của mình la e0003eaf :D
@@ sao cái dzmusik của mình nó vẫn hok đổi nhỉ cả cái smartmovie, cái rompathcher nữa :(

Chỉnh sửa cuối:

extinctzoo

cảm ơn bạn nhưng hok đc bạn ah :( để mình hỏi cách tìm thử uid nha :D
ok tìm đc rồi khoá của mình la e0003eaf :D
@@ sao cái dzmusik của mình nó vẫn hok đổi nhỉ cả cái smartmovie, cái rompathcher nữa :(
Rompatcher là của anh Ace Mod sẵn mà, đâu có bị gì:-??, còn Smart movie thì mình ko có làm icon :p
DZ musik của bạn sử dùng của ai? ver mấy? :-?