• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản Update theme WP 1102 của ace_hp7

ace_hp7

Active Member
A Hà có bộ icon N9 nào k cho e xin với #:-s. kiếm khó quá :(
e sang box CFW vào tìm bên topic của Đaituongquan xem ,a k có từ trc đến h toàn làm của wp7

Chỉnh sửa cuối:

0902123007

Rompatcher là của anh Ace Mod sẵn mà, đâu có bị gì:-??, còn Smart movie thì mình ko có làm icon :p
DZ musik của bạn sử dùng của ai? ver mấy? :-?
cảm ơn bạn mình pm đc ace làm hộ cũng ổn rồi nhưng bạn có cái icon khoá nào hok cho mình mình thử tập làm theo hướng dẫn diễn đàn xem thế nào :D có nhiều icon dạng thế này thì ngon :D cảm ơn bạn. Còn cái HSCreen chac hok lam đc rồi :d

anhphu18

bao giờ mới có bản full hả bác, e xin góp ý là nên đuổi màu chữ ở icon , vì cái hình nền nó sáng quá, che hết cả chữ của icon

JohnyNguyen

Chủ thớt cho thêm icon cho: Ola FX, Ola Ken, shMessenger, eBuddy lun cho đẹp :D(e đang cần >:) )
Các app java thì làm gì có icon cố định đâu bạn =.= Mỗi lần cài vào là ra 1 fake UID khác nhau :|

Nếu bạn nào muốn giữ nguyên app java của mình có icon WP7 svg đẹp đẽ thì mở file jar bằng winrar,ko cần bung extract đâu nhá ;) Thêm 1 cái icon .svg nào ưng ý vào đó bằng cách Add to Archive (Chẳng hạn JN.svg :p ),rồi vào thư mục Meta-INF rồi sửa file Manifest.mf bình thường bằng Notepad thôi
Cái dòng ghi mã chưa icon mặc định của app (ban đầu thường là icon.png gì đó) sửa nó thành tên JN.svg :ar! xong,tắt notepad sẽ hỏi lưu ko :ar! Có :p Tắt WinRar,hỏi có lưu ko :mad:) Có :p Cài vào máy tận hưởng thành quả hoặc hậu quả 8-}:))=)) Có điều làm thế này icon sẽ hơi nhỏ hơn bình thường xíu nếu bạn đang dùng Menu icon bự :ar!

Tớ thì lâu lâu mới phải jaf lại bản cfw nên tớ add luôn fake uid của app java vào theme trước khi cài vào máy cho full đẹp :D Ko ảnh hưởng mấy vì chỉ nặng thêm file ini xíu ko đáng là bao ;)

Chỉnh sửa cuối:

duylinh27884

Moderator
Ko phải thớt(hơi lạc chủ đề tí)nhưng thấy ae đây pro về mod theme quá nên nhờ vả luôn ae nào có thể giúp mình đc ko,số là bác vutailk có share cái theme s^3 thấy đẹp liều cài cho v3 luôn thì nó lệch mất cột pin+sóng và ko có kim đồng hồ:(
;
Bác nào giúp mình edit lại đc ko,đc thì mình up theme ấy lên.
Mình cũng có 1theme tương tự nhưng ko thích bằng theme ấy

ace_hp7

Active Member
cái theme ^3 Steel Black Classic của Vutaikt mình set đc icon pin sóng cho nó rồi ,tuy nhiên nó vẫn bị lỗi dải màu status trên đỉnh và chưa full icon ,nhưng khó nhất là bị lỗi reply và new message bi out ra ,chức năng phone vẫn bt ,nhưng k hiện icon phone xanh đỏ ( lỗi này chắc set lại icon là ổn ) k biết có pro nào khắc phục đc lỗi message out k

Chỉnh sửa cuối:

ace_hp7

Active Member
theme này 5k trên Ovi ,bác nào có TK mua về test thử xem ,chủ yếu là chôm bộ icon :ar!

Chỉnh sửa cuối:

duylinh27884

Moderator
cái theme ^3 Steel Black Classic của Vutaikt mình set đc icon pin sóng cho nó rồi ,tuy nhiên nó vẫn bị lỗi dải màu status trên đỉnh và chưa full icon ,nhưng khó nhất là bị lỗi reply và new message bi out ra ,chức năng phone vẫn bt ,nhưng k hiện icon phone xanh đỏ ( lỗi này chắc set lại icon là ổn ) k biết có pro nào khắc phục đc lỗi message out k
bạn up mình cái theme đã edit cột sóng pin với,v5 đc chắc v3 gặm đc
Ai có theme nào khác có bộ icon kiểu này không? Thấy cũng đẹp đấy nhỉ!
theme này premium bác ấy mua nên chắc kiếm bộ icon dạng này hơi khó :D

duylinh27884

Moderator
theme này 5k trên Ovi ,bác nào có TK mua về test thử xem ,chủ yếu là chôm bộ icon :ar!

5k thì ko nhiều nhưng cái khó là ko có tk nên bó chi,nhìn bộ icon cũng đẹp phết,hàng premium có khác :D

boy_online01

A Hà có bộ icon N9 nào k cho e xin với #:-s. kiếm khó quá :(

Icon N9 là như thế này á :-/ :

Có lẽ tại file nvg. Bác bung nó ra rồi xóa hết nvg xem sao :-?
Mà icon gì ở ngoài hs có vệt gì đen đen thế?

ace_hp7

Active Member
thế mới cú bạn ạ , so với ngày trc 4$ / theme thì h Ovi nó tính phí còn rẻ chán ,nhưng có phải ai cũng có TK để thanh toán đâu ,hik
@ Boy : theme của ^3 fai 80% entry là nvg ,thay hết chắc đuối quá X_X

duylinh27884

Moderator
Đã ok,chỉ còn cái đồng hồ ko có kim và nhấn quay số 1 màu trắng xóa ko thấy đườg hix.. :(