• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản Update theme WP 1102 của ace_hp7

Ntv_79

Đc cái đồng hồ rồi nhưng sao bên menu lại ko full nhể.

bác edit cho full lun đc ko với lại màu chữ quay số đổi sang màu khác đc ko ạ,màu trắng ko thấy gì hết
Dùng siscontents mở ra chuyển sang tab Colours, tìm đến chỗ Call handing texts call buble textx, bấm vào và chuyển sang màu mà bạn muốn!

Chỉnh sửa cuối:

LoiPT

Dùng siscontents mở ra chuyển sang tab Colours, tìm đến chỗ Call handing texts call buble textx, bấm vào và chuyển sang màu mà bạn muốn!
có thể chuyển trong suốt không ạ. có thì phải :)

Luu_Tan_Vu

cái theme ^3 Steel Black Classic của Vutaikt mình set đc icon pin sóng cho nó rồi ,tuy nhiên nó vẫn bị lỗi dải màu status trên đỉnh và chưa full icon ,nhưng khó nhất là bị lỗi reply và new message bi out ra ,chức năng phone vẫn bt ,nhưng k hiện icon phone xanh đỏ ( lỗi này chắc set lại icon là ổn ) k biết có pro nào khắc phục đc lỗi message out k

Ai có theme nào khác có bộ icon kiểu này không? Thấy cũng đẹp đấy nhỉ!
no1 là file svg bung ra là ok
theme này 5k trên Ovi ,bác nào có TK mua về test thử xem ,chủ yếu là chôm bộ icon :ar!

bạn up mình cái theme đã edit cột sóng pin với,v5 đc chắc v3 gặm đc
theme này premium bác ấy mua nên chắc kiếm bộ icon dạng này hơi khó :D

Icon N9 là như thế này á :-/ :

Có lẽ tại file nvg. Bác bung nó ra rồi xóa hết nvg xem sao :-?
Mà icon gì ở ngoài hs có vệt gì đen đen thế?
cái này k phải icon n9
thế mới cú bạn ạ , so với ngày trc 4$ / theme thì h Ovi nó tính phí còn rẻ chán ,nhưng có phải ai cũng có TK để thanh toán đâu ,hik
@ Boy : theme của ^3 fai 80% entry là nvg ,thay hết chắc đuối quá X_X
cái này còn nhẹ hơn cái itheme2 mình edit mà đã than rồi
Đã ok,chỉ còn cái đồng hồ ko có kim và nhấn quay số 1 màu trắng xóa ko thấy đườg hix.. :(
thay poup đi

Ntv_79

Như vậy là múc được bộ icon này sang theme khác đó! Bộ icon rất đẹp. Để thử xem thế nào nào! Belle

Ntv_79

Xem ra khá nhiều icon đấy! Vũ mod cho theme nào đó full bộ icon này đi!

Luu_Tan_Vu

Xem ra khá nhiều icon đấy! Vũ mod cho theme nào đó full bộ icon này đi!
chưa down đuợc bản update 14 12 nên chưa làm, bản mới tới hơn 400 icon bản cũ có 300 hình trên là bản mới

Luu_Tan_Vu

đang chờ nó fix link

theme này k phải của v5 nha, thằng attisx nó làm sêries dark illusin và ã illusion chỉ khác mỗi hình nền với mấy popup nên edit tí là xong có bộ candle thì bó tay, còn clear black thì thiếu quá nhiều entry nên k làm,

Last edited by a moderator:

ace_hp7

Active Member
đổi đc bộ icon này sang cho theme khác , bác Vũ có thể post bộ icon này lên đc k ( bản 300 cũng đc)

Ntv_79

đổi đc bộ icon này sang cho theme khác , bác Vũ có thể post bộ icon này lên đc k ( bản 300 cũng đc)

Tuyệt! Vừa mix bộ icon sang theme này nhìn đẹp lắm!

Belle new icon

Chưa thấy theme nào chưa chỉnh sửa mà full icon như bộ icon này!=D>​

Chỉnh sửa cuối:

ace_hp7

Active Member
nhưng vẫn chưa full ,bác NTV mod luôn cho nóng đc k , mà chuyển đổi xong theme của bác dung lượng tăng lên bn ạ

Ntv_79

nhưng vẫn chưa full ,bác NTV mod luôn cho nóng đc k , mà chuyển đổi xong theme của bác dung lượng tăng lên bn ạ
Tăng lên 200k > Không đáng kể. Để edit lại thì phải bung hết ra xem thế nào. Nhưng xem cái file này thế nào nhỉ? Có giống xem .svg không?

khongkanyeu

phải nói là ngưỡng mộ chú này ,mình ngồi mod có khoảng 10app thôi là chán lắm rùi ,hjk ,riêng cái việc làm icon thôi cũng đáng nể rồi ,=D>=D>=D>
quên mất là mình mới sửa lại mấy icon chứ mấy cái ảnh là chụp theme lúc đầu mới làm , nhưng k ưng ý mod lại,thành ra bị phê là theme 1 đằng icon 1 nẻo

nhân tiện hôm nay khai quật đc cái theme Azenis của Dsma ,mình mod ngày trc ,h nhờ luôn extinctzoo mod hộ mấy cái icon folder media , office , internet ,extras , trong menu dnay máy móc chán đời quá k làm đc :(

http://mediafire.com/?77r27xpkw62m7xt

anh ơi cho em hỏi làm cái menu 2x3 như thế nào vậy .

Last edited by a moderator:

SunshineVietNam

anh ơi cho em hỏi làm cái menu 2x3 như thế nào vậy .

Lần sau đừng quote lại nhiều hình quá bạn nhé, xóa bớt để lại 1 cái minh họa là dc rồi mà +__+
Cái đó bạn vào Cài đăt - >điện thoại -> hiển thị -> cỡ chữ -> Lớn, sau đó menu sẽ dc như trên :)