• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Blackra1n - Jailbreak & Unlock iPhone 3G[S] FW 3.1.2 | BB 5.11.07

longgiang81

Super V.I.P
Topics là nơi để các bạn thảo luận về phiên bản mới nhất của Blackra1n, tool đã có thể hoàn toàn Jailbreak đc iPhone 3G(S) 3.1.2 và Unlock với baseband 5.11.07 (tested) Những máy chưa Jailbreak các bạn có thể xem bài HƯỚNG DẪN CHI TIẾT JB và UNLOCK TẠI ĐÂY còn những máy đã được JB rồi thì chỉ cần vào Cydia add source : http://www.iphone.pdaviet.info để cài Blacksn0w là sẽ có sóng. Các anh em không có WIFI có thể tải File .deb ở mục đính kèm.

Đối với những bạn làm xong bị mất WIFI thì vào Settings - General - Reset - Reset Network Settings là sẽ Ok.

Trang chủ BlackRa1n: http://blackra1n.com

Mọi vấn đề liên quan đến Tool sẽ đc Move vào đây để tổng hợp cho gọn, tránh lập Topics tràn lan.

Last edited by a moderator:

Zenki

Super V.I.P
Bước 1: Vào trang chủ http://www.blackra1n.com. Tải Blackra1n về

Bước 2

Bước 3: Mở blackra1n

Bước 4: Make it ra1n

Bước 5: Sau khi Reboot xong, kết nối WIFI mà chạy blackra1n trên iPhone

Bước 6: Sau khi cài xong có thể Remove Blackra1n đi được rồi :D

On behalf of iPhone users from PDAVIET. Thanks to GeoHot and his amazing works.

Chỉnh sửa cuối:

Tmolile

Bác Long Giang ơi, bác vui lòng hướng dãn unlock với IP 3GS giúp tôi với, vừa chạy tool này nhưng nó khởi động lại thì vẫn lock à!

Nhìn bác Girlsormoney mà thèm quá! Bác cho tôi hỏi, sau khi chạy tool rồi đến đoạn hiện lên cái bảng enjoy your Jaibroken Iphone rồi sao nữa, máy em nó khởi động lại rồi vẫn thấy cái bảng Emergency Call mà tức quá!!! có bác nào còn thức cho em xin số điện thoại để cầu cứu đi!!

Last edited by a moderator:

traibanh143

Nhìn bác Girlsormoney mà thèm quá! Bác cho tôi hỏi, sau khi chạy tool rồi đến đoạn hiện lên cái bảng enjoy your Jaibroken Iphone rồi sao nữa, máy em nó khởi động lại rồi vẫn thấy cái bảng Emergency Call mà tức quá!!! có bác nào còn thức cho em xin số điện thoại để cầu cứu đi!!

Theo bạn nói thì bạn chi mới Jailbreak thôi anh LONG GIANG có nói Sau khi jailbreak xong các bạn cần vào Cydia add source : vnmagic.net/cydia để cài Blacksn0w là sẽ có sóng.
Chúc may mắn

Tmolile

sau khi chạy tool xong IP khởi động lại rồi chạy đến cái màn hình "Slide for Emegency" bác à, chưa unlock được thì phải.

giangaz

Trường hợp của mình là trước kia mình update lên 3.1 nhưng sau đó đã downgrade xuống 3.0 và JB. Giờ mình phải làm thế nào các bạn. Anh LongGiang help mình với. Thanks nhiều.

QX56

Theo lời chỉ dẩn của geohot thì bác nào bị vấn đề gì thì cứ lên FW 3.1.2 rồi sau đó chạy Blackra1n (Vesion R3) mới nhất ngày hôm nay lại 1 lần để jailbreak.

- Sau khi JB xong thì cài lại cydia and install cydia .
- Kế đó thì vào trong Cydia add source : blackra1n.com ...sau khi add source thì vào lại source thì sẻ thấy link của blacksn0w ...and Install cài vào là có thể Unlock FW 5.11.07.

Mình xài 3Gs ,FW 3.1.1 và đã thành công JB (blackra1n R3 và Unlock với Blacksn0w).

Cho nên theo tôi thấy thì bác nào có vấn đề gì thì nên cài lại Blackra1n phiên bản mới nhất để thử lại nhé .

Tmolile

Các bác cho em hỏi, giờ IP của em sau khi bật lên nó khởi động đến cái màn hình "Slide for Emegency" thì phải làm thế nào? Mong các bác sớm hồi âm!!!

longgiang81

Super V.I.P
Vấn đề bạn cần bây giờ là restore 3.1.2 gốc, sau đó chạy tool để cài Blackra1n, tiếp đó chạy blackr1n trên iPhone để cài Cydia, cuối cùng là add source để Unlock thôi.

Tmolile

Nhưng bản của em là bản lock restore 3.1.2 có được không bác?

Thế là lại mất trắng một đêm để thử unlock mà không được, nản lòng quá!
Cám ơn bác LongGiang đã hướng dẫn!

Em bị dính 2 con rồi nên điên lắm, 3G 16GB và 3GS 32GB chỉ dùng để ngắm cái cọng USB và cái đĩa CD với dòng chữ "Slide for Emegency" thôi.

Các bác cho em hỏi ở HN có chỗ nào dịch vụ unlock không nhỉ, vui lòng chỉ giúp nha!

Thank's các bác trước!!!

Chỉnh sửa cuối:

bobe

mình bị 2 lỗi:

+> ở bản firm ware nào khi mình jailbreak xong, tắt máy đi bật lại đề bị đưa vào recovery mode. có ai biết làm sao để bỏ cái này đi ko ?

+>mình vừa up lên 3.1.2 lúc vừa unlock thì có wifi, 1 luc sau test lại thì ko tìm thấy wifi nữa :(. Giờ đang trả về firmware 3.1 đây

hodinhha

Phiền bác LongGiang làm bản hướng dẫn chi tiết đi, em đang dùng 3G lock nhưng gà mờ quá !

longgiang81

Super V.I.P
Cách làm đơn giản thôi bạn, bất kể 3G(S) Lock hay World đều phải Restore firmware 3.1.2 gốc, sau đó chạy Blackra1n rồi bấm vào Make It Rain là OK.

Quá trình cài đặt xong thì trên SpringBoard của iPhone sẽ có icon Blackra1n, chạy nó và bạn sẽ có thêm tùy chọn cài đặt Cydia, Rock hoặc Icy. Vấn đề cuối cùng nữa là cài Blacksn0w để Unlock Baseband 5.11.07 rồi khởi động lại máy là sẽ có sóng.

Cách làm cũng như những bản Blackra1n trước nên mình nghĩ ko cần hướng dẫn anh em vẫn có thể tự làm đc :D

giangaz

Long Giang cho mình hỏi vậy hiện tại FW of mình là 3.0 giờ vào Itune update lên 3.1.2 luôn phải ko? Hay fải download Firmware gốc 3.1.2 về rồi vào Itune restore? Mình chỉ lượng lữ chỗ này thôi. Thanks.

QX56

Long Giang cho mình hỏi vậy hiện tại FW of mình là 3.0 giờ vào Itune update lên 3.1.2 luôn phải ko? Hay fải download Firmware gốc 3.1.2 về rồi vào Itune restore? Mình chỉ lượng lữ chỗ này thôi. Thanks.

Vào Itunes update củng giống như download FW gốc thôi bạn .Cách nào cũng đều được hết .

longgiang81

Super V.I.P
Bạn có thể download trực tiếp bằng trình hỗ trợ download thì sẽ nhanh hơn download qua iTunes nhiều. Phiên bản 3.1.2 gốc các bạn có thể download trực tiếp về ở đây.

nhattuong

Active Member
em đang ở nhật dùng 3G 16GB đang là FW 3.1 BB 05.11.07 vây5 em muốn up lên FW 3.1.2 và unlock thì dùng FW nào thì phù hợp vậy longgiang81 ? tấc nhiên là mình muốn unlock để xài ở Việt Nam mình. Còn đang dùng Sotfbank bên này thì OK. Thanks

giangaz

OK, vậy mình sẽ vào Itune nhấn update cho tiện cũng được. Vì hiện tại mình đang ở US nên đường truyền cũng nhanh. Thanks các pác.

longgiang81

Super V.I.P
em đang ở nhật dùng 3G 16GB đang là FW 3.1 BB 05.11.07 vây5 em muốn up lên FW 3.1.2 và unlock thì dùng FW nào thì phù hợp vậy longgiang81 ? tấc nhiên là mình muốn unlock để xài ở Việt Nam mình. Còn đang dùng Sotfbank bên này thì OK. Thanks

Bất kể iPhone nào hoặc ở Quốc Gia nào cũng thế cả thôi bạn, vấn đề là máy bạn ko Contract với nhà mạng để mở khoá thì đều phải Unlock cả thôi (trừ hàng World), và công cụ mới nhất để Unlock baseband 5.11.07 có tên là Blacksn0w. Cách Unlock bạn tham khảo tại bài viết đầu tiên của mình.

longgiang81

Super V.I.P
1 bài viết rất chuẩn xác, cụ thể và có kèm cả hình ảnh hướng dẫn. Thanks Zenki đã làm thay công việc của mình vì ko có PC.