• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Blackra1n - Jailbreak & Unlock iPhone 3G[S] FW 3.1.2 | BB 5.11.07

huyenmui8679

Bác vào Cydia cài thêm cái afc2add nữa thì sẽ Fix được lỗi đó!

ủa. Khi mới unlock và JB xong thì nó mới có blackkra1n thôi mà, ko có wifi làm sao cài đc Cydia. Mình đọc hoài thì chỉ có cách cài acf2add từ Cydia thôi. Có cách nào khác cài acf2add không vậy?

Zenki

Super V.I.P
ủa. Khi mới unlock và JB xong thì nó mới có blackkra1n thôi mà, ko có wifi làm sao cài đc Cydia. Mình đọc hoài thì chỉ có cách cài acf2add từ Cydia thôi. Có cách nào khác cài acf2add không vậy?

Phải dùng WIFI, 3G hoặc GPRS để tải Cydia về đã đồng chí ah! JB xong mà không có Cydia thì JB làm gì X_X

123ga123

Bác cho em hỏi là ... Khi em load xong cái Blackra1n về thì không chạy được, nó báo thiếu file ASL.dll gì đó. Không biết khắc phục ra sao hả bác .. Híc

Zenki

Super V.I.P
Bác cho em hỏi là ... Khi em load xong cái Blackra1n về thì không chạy được, nó báo thiếu file ASL.dll gì đó. Không biết khắc phục ra sao hả bác .. Híc

Bạn xem lại ở trang 33 có người hỏi về vấn đề này rồi và mình cũng đã trả lời rồi :D

123ga123

Ặc ặc... Bác Zenki help em với... Em đã fix được lỗi của BRa1n... Không hiểu sao đang chạy thì nó báo stop working ... Sau đó em ăn cáp luôn bác a... Bác nào đã từng dinh' thì dạy em với T_T

dangngoc_1207

Hic, 3GS BB 5.12 của cô em gái mình vẫn đang nằm chờ unloock. HÌnh như JB thì đã JB dc rồi

venusian

Moderator
Giúp mình mới. Com 3GS L đang ở FW 3.1.2 BB 5.11.07. mình bị hết pin và khi khở động lại thì bị ăn cap.
mọi lần mình dùng Blackra1n RC3 để chạy lại thì đc. nhưng hôm nay thì lại ko đc.
chạy Blackra1n thì nó cứ báo mãi ở dòng Waiting for device....
Mình ko mún lên 3.1.3. có cáh nào khắc phục ko

TruongHan

Super V.I.P
Hic, 3GS BB 5.12 của cô em gái mình vẫn đang nằm chờ unloock. HÌnh như JB thì đã JB dc rồi
Giờ này mà còn nằm chờ gì nữa?Dùng Spirit JB xong vào Cydia install cái ultrasn0w là có sóng rồi :|
Giúp mình mới. Com 3GS L đang ở FW 3.1.2 BB 5.11.07. mình bị hết pin và khi khở động lại thì bị ăn cap.
mọi lần mình dùng Blackra1n RC3 để chạy lại thì đc. nhưng hôm nay thì lại ko đc.

Máy bạn new bootrom nên khởi động máy lại là ăn cáp.Nếu bạn có lưu shsh để restore FW gốc được thì dùng ultrasn0w unlock sẽ fix được lỗi này

Zenki

Super V.I.P

Bạn này hình như chưa nghe tới Tool SPIRIT nhỉ :D

http://www.pdaviet.net/showthread.php?91116-SPIRIT-Jailbreak-cho-iPad-iPhone-iPod-Touch-FW-3-1-3

venusian

Moderator
để mai em đổi Cap xem sao đã. Em nghĩ có thể do Cap. mọi lần em vẫn chạy bt mà.