• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Blackra1n - Jailbreak & Unlock iPhone 3G[S] FW 3.1.2 | BB 5.11.07

panrai

Super V.I.P
cuối cùng 3gs của mình cũng sài đc rùi=))=))=))

Zenki

Super V.I.P
Đã cập nhật File .deb ở bài đầu tiên cho anh em không có WIFI

tuanbreak

sao máy mình sao khi dùng blackra1n xong nó hiện màn hình trắng, đợi lâu quá mình bấm home + power để reboot lại giờ máy bật không lên luôn sao thế nhĩ gam vào pc itune cũng ko nhận luôn nó

trungnhoc123

Topics là nơi để các bạn thảo luận về phiên bản mới nhất của Blackra1n, tool đã có thể hoàn toàn Jailbreak đc iPhone 3G(S) 3.1.2 và Unlock với baseband 5.11.07 (tested) Những máy chưa Jailbreak các bạn có thể xem bài HƯỚNG DẪN CHI TIẾT JB và UNLOCK TẠI ĐÂY còn những máy đã được JB rồi thì chỉ cần vào Cydia add source : vnmagic.net/cydia để cài Blacksn0w là sẽ có sóng. Các anh em không có WIFI có thể tải File .deb ở mục đính kèm.

Trang chủ BlackRa1n: http://blackra1n.com

Hi vọng nhóm iPViet sẽ sớm cập nhật Blacksn0w vào source của nhóm.
Mọi vấn đề liên quan đến Tool sẽ đc Move vào đây để tổng hợp cho gọn, tránh lập Topics tràn lan.

biết trước 1 ngày em đâu có mất 250k đi hạ báeband bằng phần cứng đâu hix dù sao cũng mừng là mọi thứ đã có cách giải quyết

is250

IPHONE 3GS NO WIFI

mình update iphone 3gs lên 3.1.2 rồi dùng blackra1n jailbreak và unlock thành công nhưng ko có wifi , có bạn nào biết bị gì ko chỉ mình với .

misstele

mất có 250k thôi ah. mấy tháng trước lúc mình lỡ lên BB 05.11.07 mình đi hỏi tụi nó tính mình tới 700k nhưng mình ko thích bung máy nên đợi tới giờ này. giờ nhớ lại tính ra cũng đợi được lâu ghê chứng minh mình là người có lòng kiên nhẫn :D.

0915373999

haizz cuối cùng cũng dùng được IPhone roài, mừng quá, thanks bác GeoHot nhiều nha =D>

Joker2Go

Mình nghĩ nên cho thêm đoạn này để các bạn sau khi unlock xong ko vào đc wifi giống mình biết cách giải quyết :)

Nguyên văn trên Twitter của GEOHOT:
It appears some users are having wifi issues. Try a "Reset Network Settings" Also, this just enables custom MobileConfig files. To fully enable tethering, go here on your iPhone and download a MobileConfig file for your carrier. Watch out for carrier fees for tethering.

Đơn giản chì là nếu ko vào đc wifi thì các bạn Reset Network Settings rồi restart lại máy là ok :)

Tmolile

THÀNH CÔNG RỒI!!!
Cám ơn Geohot, Longgiang và các AE trên diễn đàn đã hướng dẫn.
Mới đêm qua còn thất vọng tràn trề (do không hiểu bỏ qua bước Restore 3.1.2), sáng nay lại thấy tươi rồi, tôi đã làm thành công trên 3GS, để tối lấy 3G về làm nốt thôi, đắp chiếu đã gần 2 tháng nay rồi mới thấy giá trị Blackra1n với AE nào dùng máy lock.

Ông anh mới đưa cái máy,đang ở chế độ Recovery,hiện cộng cáp và cái đĩa,unlock như thế nào hả anh?chạy blackra1n.exe luôn àh?làm sao kiểm tra được trong máy đang là FW 3.1 hay 3.1.2 vậy?giúp em gấp nghen :(

bcmobile3765

Ông anh mới đưa cái máy,đang ở chế độ Recovery,hiện cộng cáp và cái đĩa,unlock như thế nào hả anh?chạy blackra1n.exe luôn àh?làm sao kiểm tra được trong máy đang là FW 3.1 hay 3.1.2 vậy?giúp em gấp nghen :(

Không cần phải kiểm tra nữa, cứ bật itunes lên, cắm cái iPhone vô cable. Rồi restore lên thẳng FW 3.1.2 luôn.
Restore xong thì chạy thằng Blackra1n để JB. JB xong thì mở cái iPhone Browser, copy cái BlackSn0wn vô mục root, khởi động lại iPhone. Thế là OK!
Chúc bạn thành công như mình!

Đã thành công.
anh em ai đang dùng FW custom thì nên download 3.1.2 của apple về xong đưa iphone về recovery để restore
-tiếp đến jb bằng blackra1n
-unlock bằng file deb hoặc wifi

hikaruz

em cũng mới unlock được con của em nhưng thấy nó hiện biểu tượng "E" trên đầu, tìm thì thấy đó là edge, nhưng không biết tắt nó đi kiểu gì? các bác chỉ giùm phát! tks!

pole_star139

Đã làm thành công như hướng dẫn của bác zenki với 3gs lock 32Gb. Sóng gió vù vù. Phần mềm, dữ liệu còn nguyên luôn, thik quá nâng đời từ 3.01 lên 3.1.2.Thanks Geohot, thanks bác zenki