• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Blackra1n - Jailbreak & Unlock iPhone 3G[S] FW 3.1.2 | BB 5.11.07

longgiang81

Super V.I.P
Các bạn cứ tự do thảo luận nhưng chỉ nên xoay quanh vấn đề chính là đc rồi :D

giangaz

Các bác cho em hỏi? Sao em vào Itune click update, update xong em mở Blackra1n click Make it . . . sau đó nó báo trở về chế độ recovery là sao các bác. help em với . . .

Zenki

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi? Sao em vào Itune click update, update xong em mở Blackra1n click Make it . . . sau đó nó báo trở về chế độ recovery là sao các bác. help em với . . .
iPhone sẽ về Recovery để tiến hành Jailbreak. Bạn cứ chờ đợi, không có gì lo lắng cả, máy sẽ tự JB và reboot lại.

how to unlock 3.1 without wifi? help pls
Dùng GPRS hoặc 3G.

giangaz

hix, làm em cứ tưởng sai, em restore mấy lần rồi, ko biết có ảnh hưởng đến WIFI ko nữa, sao em thấy có nhiều người mất WIFI vậy ko biết nữa. hix, các bác cho ý kiến về trường hợp này với . . . thanks

tndong77

mình bị 2 lỗi:

+> ở bản firm ware nào khi mình jailbreak xong, tắt máy đi bật lại đề bị đưa vào recovery mode. có ai biết làm sao để bỏ cái này đi ko ?

+>mình vừa up lên 3.1.2 lúc vừa unlock thì có wifi, 1 luc sau test lại thì ko tìm thấy wifi nữa :(. Giờ đang trả về firmware 3.1 đây

Chào bạn, mình cũng bị giống bạn, mình dùng wifi add hoc voi laptop và wifi ở cơ quan, cuối cùng sáng nay tìm mãi mới thấy, thì ra thiên tài Geohot có nói trên Twitter rồi, bạn phải reset lại network settings là okie đó

Nightmare

Cho mình hỏi cái này có áp dụng cho 2G được ko? 2G locked mà lên 3.1.2 gốc thì làm như thế nào vậy? Thanks.

sonpham1102

Mình bổ xung chút cùng A, E:
- Các máy mới có tuần sản xuất từ 41 đến 42 tức là các Bạn vào Settings -> General -> About -> Serial Number và đếm ký tự thứ 4 và thứ 5 chính là tuần sản xuất. Với tuần trên Apple đã thay đổi chút về trình điều khiển USB vì vậy sau khi chạy Custom máy sẽ về DFU còn sau khi dùng Blackra1n RC2,3 máy lên cài được nhưng nếu Reboot máy sẽ về Recovery Mode. Các bạn muốn lên lại thì cắm vào Blackra1n một lần nữa là xong!
Hiện chưa có cách khắc phục triệt để này vì thế chúng ta nếu ai ở Baseband đó thì chịu khó đừng để tắt máy!

giangaz

hix, sao em chạy rồi mà nó cứ ở chế độ recovery hoài vậy các pác. ai biết chỉ em với hix hix . . . .

sonpham1102

hix, sao em chạy rồi mà nó cứ ở chế độ recovery hoài vậy các pác. ai biết chỉ em với hix hix . . . .

Bạn dùng Blackra1n RC2 fix được mà! Khi nó đang ở Recovery Mode thì cắm iPhone vào và tắt iTunes đi rồi Make it Rain của Blackra1n là nó tự chạy và lên luôn! Đừng khởi động lại máy!

vipboy_9x

Moderator
ai có five deb unlock không cho mình xin với.ở chỗ mình đã và đang die wifi hix.ai có cho mình xin với nha.

intelvo

Với máy 2G mình có dùng công cụ này để jailbreak và unlock không các bạn?