• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Blackra1n - Jailbreak & Unlock iPhone 3G[S] FW 3.1.2 | BB 5.11.07

HUSANCHOU

mình cũng đã gặp trường hợp như vậy?fair restore về firmware gốc rồi mới JB lại được.

vậy nếu restore ròi JB lại thì mấy cái photo mình có lấy lại đươc ko dzạ ? tại hiện tại mình chạy cái blackra1n cho 3gs tuần thứ 40 trở lên thì nó nói là có vấn đề,ko chạy make it rain dc nữa ? xin mọi người tư vấn hộ e ạh :((

bluelife

máy mình là 3g FW 3.1.3 di hardunlock xuống 3.1.2 BB 5.11.07 giờ mún unlock ko có wifi thì JB = redsn0w xong vào cyder trong computer install blacksn0w vào ip có unlock đc ko vậy bác ..... e làm hoài mà ko hỉu sao cứ vào cydia là ăn táo.

Zenki

Super V.I.P
máy mình là 3g FW 3.1.3 di hardunlock xuống 3.1.2 BB 5.11.07 giờ mún unlock ko có wifi thì JB = redsn0w xong vào cyder trong computer install blacksn0w vào ip có unlock đc ko vậy bác ..... e làm hoài mà ko hỉu sao cứ vào cydia là ăn táo.
Topic đang về Blackra1n lại vào hỏi về Redsn0w là sao nhỉ ???

pandamiss

Bác ơi mình đợt trước dùng 2G chạy trên win 7 mình dùng blackra1n chạy ngon lành. Giờ cũng máy tính đó vẫn win 7 đó mà đảm bảo ko hề có virus về . Hôm nay mình lấy con 3G của viettel hàng quốc tế về cắm máy chay blackra1n để jaibreak nhưng nó báo file chạy lỗi. Thiếu file ASL.dll . ko chạy đc blackra1n. Mặc dù mình đã down lại trên trang chủ vẫn thế ? Có ai giúp mình với

Zenki

Super V.I.P
Bác ơi mình đợt trước dùng 2G chạy trên win 7 mình dùng blackra1n chạy ngon lành. Giờ cũng máy tính đó vẫn win 7 đó mà đảm bảo ko hề có virus về . Hôm nay mình lấy con 3G của viettel hàng quốc tế về cắm máy chay blackra1n để jaibreak nhưng nó báo file chạy lỗi. Thiếu file ASL.dll . ko chạy đc blackra1n. Mặc dù mình đã down lại trên trang chủ vẫn thế ? Có ai giúp mình với
Do bạn nâng cấp lên iTunes 9.1 nên mới bị thôi.

Xem trên Youtube cách Fix nhé - http://www.youtube.com/watch?v=XYp1Vt9lnJU

mickeymouse

Xin hỏi các bác Ipad thì unlock kiểu gì nhỉ , thấy trên google nó có nhưng không biết tutorial làm từng bước như thế nào. Bác nào jb được Ipad rồi thì hú để em còn tung hô vạn tuế nhé

vipboy_9x

Moderator
Xin hỏi các bác Ipad thì unlock kiểu gì nhỉ , thấy trên google nó có nhưng không biết tutorial làm từng bước như thế nào. Bác nào jb được Ipad rồi thì hú để em còn tung hô vạn tuế nhé
Ipad là 1 dạng ipop mà unlock gì hả bác,còn JB thỉ hiện nay vẫn chưa có tooj JB cho Ipad chờ thời gian tới nhé

MiNhon

Hiện đã có bản spirit để jailbreak cho cả iphone, ipod touch and ipad rồi đấy , bro search mà ngâm cứu nhé

PDAMobile

mình làm đến phần boot lại máy boot xong vẫn không thấy blackra1n trên máy ? có ai giúp mình với
còn em làm theo cách của trang này của bác giang vẫn ko có sóng buồn quá

vipboy_9x

Moderator
mình làm đến phần boot lại máy boot xong vẫn không thấy blackra1n trên máy ? có ai giúp mình với
còn em làm theo cách của trang này của bác giang vẫn ko có sóng buồn quá
khi bạn chay blackran1n trên máy 1 vài lần mà vẫn chưa hiện icon blackran1n thì bạn đừng có chạy nữa.......
cách nhanh nhất là bạn restore lại và chạy blackran1n là được thui....
nếu ở FW 3.1.3 thì không chạy blackran1n nữa mà bạn dùng SPIRIT bạn có thể tham khảo ở đây

PDAMobile

mình restore lại chọn bảng gốc thì làm ok lắm nhưng nó bị lỗi youtube nên mới chạy bảng custom này nhưng mà làm hoài kô được toàn no service ko ah bạn có bảng nào ok cho mình xin đi

cách làm của bác giang chỉ :

irmware Custom 3.1.2 cho iPhone 2G/ 3G/ iPod Touch G2

Phiên bản Firmware Custom 3.1.2 dành cho 2G, 3G, 3GS và iPod Touch GEN2 mình đã test hoàn chỉnh và đang trong quá trình Upload lên Hosting của PDAVIET, mình sẽ cập nhật link download ngay sau khi có thể. Cũng như mọi phiên bản Custom khác, đây là phiên bản CLEAN, firmware sạch sẽ ko có bất kì 1 quảng cáo nào và ko add thêm bất kì 1 package nào khác ngoài Cydia và bộ nhớ Root 1029MB. Đối với 2G và 3G(S) World chỉ cần Shift-Restore xong là dùng luôn, 3G(S) Lock thì cần vào Cydia add source : http://repo666.ultrasn0w.com để cài UltraSn0w là sẽ có sóng. Lưu ý thêm với 3G hoặc 3GS Lock đã từng lên 3.1 gốc với Modem firmware 5.11.07 thì sẽ ko thể Unlock đc Phone, hiện thời chỉ có thể dùng như 1 iPod Touch mà thôi. Dưới đây là 1 vài hình ảnh minh họa :

Click here to enlarge

Click here to enlarge Click here to enlarge

Click here to enlarge Click here to enlarge

LINK DOWNLOAD USER & PASS : PDAVIET.NET

http://pdaviet.123viet.net/data2/lon...81/FW 3.1.2/

Cập nhật link download trực tiếp mới ngày 21-01-2010

suzuki_sport_rgx

KHẨN CẤP !

MÁY 3G LOCK DANG SÀI 3.1.2 NHƯNG BỊ LỖI SÓNG(NGHIA LÀ SÓNG TRÊN MÁY THÌ 5 CỘT CÒN NGỒI BÊN CẠNH GỌI TỚI THÌ Ò Í E ! ) BỰC WA MÌNH SHIFT RÉTOR THÌ BỊ ĂN TÁO.

BỰC WA MÌNH SHIFT RÉTOR THÌ BỊ DƯA VÈ MÀN HÌNH ĐEN THUI .O NHÚC NHÍC.
iphone 16G 3G LOCK, tuần TUẦN TRƯỚC 40 FW 3.1.2,05.11.07!

Máy bạn là iphone 3G thì không cần quan tâm đến nó sản xuất ở tuần nào, quan trọng là BB thôi, bạn restore lại Fw gốc 3.1.2, rồi dùng blar J nó là OK mà

hobay

Itunes 9.1, khi setup blackr1.exe báo lỗi win thì các bạn làm như sau: Copy blackr1.exe rồi dán vào đường dẫn sau c:\ program\ commonfile\apple\apple application support bắt dầu setup blackr1.exe là hết lỗi ngay

huyenmui8679

Mình unlock xong rồi, JB cũng xong luôn, giờ muốn có sóng thì phải ....blacksn0w.. nhưng mình ko vào đc máy qua IP PCsuit hay DiskAId. Máy nó hiện thông báo như thế này. (Sory you need to have a Jaiproken device to view the root partition) Nhà mình ko có wifi nên có vào Blackra1n cũng chả làm đc gì. Mong các bác giúp đỡ

Zenki

Super V.I.P
Mình unlock xong rồi, JB cũng xong luôn, giờ muốn có sóng thì phải ....blacksn0w.. nhưng mình ko vào đc máy qua IP PCsuit hay DiskAId. Máy nó hiện thông báo như thế này. (Sory you need to have a Jaiproken device to view the root partition) Nhà mình ko có wifi nên có vào Blackra1n cũng chả làm đc gì. Mong các bác giúp đỡ

Bác vào Cydia cài thêm cái afc2add nữa thì sẽ Fix được lỗi đó!