• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Blackra1n - Jailbreak & Unlock iPhone 3G[S] FW 3.1.2 | BB 5.11.07

zakcover

Vấn đề là em lại không activate được máy vì em không có SIM của AT&T. Nếu có thì em cũng chịu vì không ở Mỹ. Thành thử phải jailbreak để qua đó nó hacktivate cho máy luôn rồi mới xem gì được thì xem :(

uhm... có một điều mình không rỏ, vì bên đây mình dùng iphone của Orange, nhưng khi activer cái iphone của mình thì chỉ việc kết nối iphone với itune, sau đó nó bắt cắm sim vào nhưng mình không cắm sim orange mà lại cắm sim SFR (mạng khác) thì vẫn activer được cái iphone ... hiển nhiên không bắt được mạng SFR thôi :) , Nên có thể việc active iphone không liên quan gì đến việc đúng sim mạng hay không :)

vinhtq272

Nếu em không nhầm thì bác ở Pháp? Em có đọc đâu đó nói là ở Pháp tuy iPhone vẫn bị locked vào Orange nhưng ko tuyệt đối như ở Mỹ vì luật khác nhau :) Anyway cảm ơn bác đã trả lời hộ em. Cheers!

zakcover

Nếu em không nhầm thì bác ở Pháp? Em có đọc đâu đó nói là ở Pháp tuy iPhone vẫn bị locked vào Orange nhưng ko tuyệt đối như ở Mỹ vì luật khác nhau :) Anyway cảm ơn bác đã trả lời hộ em. Cheers!

Không có chi :) ... Nhưng... thử một lần cũng đâu có sao :) \-/

vinhtq272

Máy của em vẫn chưa về đến nơi nên bây giờ em cũng chỉ tìm hiểu suông chứ chưa trực tiếp mày mò được bác ạ ^^

zakcover

ah ehehe :D vậy đợi thôi, biết đâu khi máy về tới thì Dev team đã có cách jailbreak cho FW 3.1.3 :)

suzu_sugus

bạn giúp mình với. Máy mình là 3G firm 3.0, do đc cho nên không biết là bản lock hay World. Nó đã đc Jailbreak, do mình thấy ngứa mắt nên đã dùng Itunes để restore lại. Sau khi chờ Itunes tải file, mình restore bình thường. Đến bước cuối máy hiện ra

Còn trên màn hình điện thoại ra thế này

Mình đã thử Jailbreak bằng Blackra1in nhưng không được. Mong các bạn giúp đỡ.

AnhTu

Super V.I.P
bạn giúp mình với. Máy mình là 3G firm 3.0, do đc cho nên không biết là bản lock hay World. Nó đã đc Jailbreak, do mình thấy ngứa mắt nên đã dùng Itunes để restore lại. Sau khi chờ Itunes tải file, mình restore bình thường. Đến bước cuối máy hiện ra

Máy hiện tại đã có FW 3.1.3, baseband 5.12.xx, coi như xong.

m0nk3y86

Xong tức là cất đi, Tết dùng máy khác đó :)) Phải đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng đó, máy word thì ok, còn lock thì...haiz!

manbatuo1

Tình hình là con ip3g lock(fw 3.1.2,bb 5.11.07 đã jb+unlock= bsn0w)sau khi lên 3.1.2 gốc thì bị mất wifi(không tìm ra mạng wifi, vòng tròn chạy suốt.đã reset network settings).luc mới up fw thì vẫn có wifi để unlock nhưng vài ngày sau là không tìm ra mạng nữa.Các bác cho e hỏi là:.wifi của e lỗi không tìm ra mạng có phải nguyên nhân là do e nâng bb gốc từ 4.26.08-->5.11.07,hay là lỗi phần cứng.Bác nào có cách fix ko giúp e với!!!!

vipboy_9x

Moderator

Chào bạn.
máy của bạn là lúc trước đã chuyển đổi lock thành world cho nên bây giờ khi bạn nâng FW lên trên 3.1.2 thì apple sẽ nhận biết và khóa sóng lại và không cho bạn actine ra màn hình menu nữa.đối với trường hộp này thì bạn phải can thiệt tới phần cứng để quay về tình trạng máy lock như ban đầu sau đó bạn hãy restore theo đúng FW cho phép để tiện unlock và JB :p

voocman2008

Mình có con Iphone 3GS 32 Gb, với các thông số như sau:
IMEI: 012031001931212
Serial: 87950N0H3NR

Mình đã unlock bằng Blackra1n, xài Ok, nhưng mà không thể tắt máy vì sẽ bị hiện lên "hình Itunes và cái sợi cáp" đáng ghét

Xin cho mình hỏi là mình cần phải làm gì để chấm dứt tình trạng này???

Cám ơn các bạn nhiều

Zenki

Super V.I.P
Mình có con Iphone 3GS 32 Gb, với các thông số như sau:
IMEI: 012031001931212
Serial: 87950N0H3NR

Mình đã unlock bằng Blackra1n, xài Ok, nhưng mà không thể tắt máy vì sẽ bị hiện lên "hình Itunes và cái sợi cáp" đáng ghét

Xin cho mình hỏi là mình cần phải làm gì để chấm dứt tình trạng này???

Cám ơn các bạn nhiều
Hiện tại chưa có cách nào có thể khắc phục được tình trạng này đâu!

valentine52

các sếp ơi em có con iphone 3gs bản lock ver 3.0 em dùng blackra1n jailbreak thì nó hiẹn len quả táo ròi sạp.Em chạy 3.1.2 vao thì lại 0 cho chạy vào ?????Bay giò lam sao day

dlamhn

Cách làm đơn giản thôi bạn, bất kể 3G(S) Lock hay World đều phải Restore firmware 3.1.2 gốc, sau đó chạy Blackra1n rồi bấm vào Make It Rain là OK.

Quá trình cài đặt xong thì trên SpringBoard của iPhone sẽ có icon Blackra1n, chạy nó và bạn sẽ có thêm tùy chọn cài đặt Cydia, Rock hoặc Icy. Vấn đề cuối cùng nữa là cài Blacksn0w để Unlock Baseband 5.11.07 rồi khởi động lại máy là sẽ có sóng.

Cách làm cũng như những bản Blackra1n trước nên mình nghĩ ko cần hướng dẫn anh em vẫn có thể tự làm đc :D

Chào bác,
Em đã chạy xong Blachra1n rồi và máy đã báo xong Jailbreak rồi, nhưng trên SpringBoard của iphoen thì ko có icon Blackra1n. Vì vậy em ko biết cài Cydia thế nào. Bác chỉ em với. Em đã chạy lại vài lần rồi vẫn vậy. Thanks bác nhiều!

Zenki

Super V.I.P
Chào bác,
Em đã chạy xong Blachra1n rồi và máy đã báo xong Jailbreak rồi, nhưng trên SpringBoard của iphoen thì ko có icon Blackra1n. Vì vậy em ko biết cài Cydia thế nào. Bác chỉ em với. Em đã chạy lại vài lần rồi vẫn vậy. Thanks bác nhiều!
Bạn làm lại từ đầu, Restore lại FW Gốc rồi hãy chạy Blackra1n!

khoailangsung0

Vấn đề bạn cần bây giờ là restore 3.1.2 gốc, sau đó chạy tool để cài Blackra1n, tiếp đó chạy blackr1n trên iPhone để cài Cydia, cuối cùng là add source để Unlock thôi.

3Gs 3.1.2 new bootrom giờ có restore về 3.1.2 gốc rồi chạy blackra1n được không bro.???? con ip của tui sau khi reset all setting lại thì reboot , chạy blakra1n thì nó kẹt cứng ở màn hình GeoHot, giờ tui tìm giải pháp mà chưa được ...

freelover

Chạy Blackra1n RC3 không thể jailbreak iphone 16G 3GS, tuần thứ 46 FW 3.1.2,05.11.07 được nữa.Mình chạy Blackra1n, sau khi reboot thì lại vào nàm hình cáp và đĩa, rồi blackra1n tự chạy lại và reboot thì lại bị cáp và đĩa, cú thế chạy hoài.

Ai biết xin hướng dẫn cách khắc phục

lucky_2907

Chạy Blackra1n RC3 không thể jailbreak iphone 16G 3GS, tuần thứ 46 FW 3.1.2,05.11.07 được nữa.Mình chạy Blackra1n, sau khi reboot thì lại vào nàm hình cáp và đĩa, rồi blackra1n tự chạy lại và reboot thì lại bị cáp và đĩa, cú thế chạy hoài.

Ai biết xin hướng dẫn cách khắc phục
mình cũng đã gặp trường hợp như vậy?fair restore về firmware gốc rồi mới JB lại được.

freelover

Giờ này restore thì lên ngay 3.1.3, khiếp hơn nữa là chưa có tool để chơi với nó. Mà mình lại khôngt có shsh trên cydia mới chết chứ.