• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Blackra1n - Tool Jailbreak cho iPhone 3G[S] / iPod Touch

QX56

máy em là version 3.1.2, mới mua cách đây 1 tuần...

em đã làm theo hướng dẫn, chạy Blackra1n RC 3, nhưng kết quả là icon Blackra1n vẫn chưa hiện ra trên iphone, các bước làm giống trong tutorial, mong các bác giúp em với,:-?

tới cái lúc nó hiện done, waiting for reboot thì em chờ rất lâu, và sau khi chờ, nó cũng tự khởi động lại, và icon Blackra1n vẫn chưa thấy xuất hiện...:))

Coi lại trong Iphone của bạn có icon nào là " Bosspref " hay không ? Nếu có thì có thể Blacra1n icon bị hide đi trong danh mục đó .

các bác ơi cho em hỏi chút, em có con 3G WOL em muốn xóa máy cho trắng đi để em nâng lên 3.1.2 mà không biết làm cách nào cả có bác nào biết hướng dẫn chi tiết cho em với , em thanhk các bác nhiều nhé.

dungeasy

các bác ơi cho em hỏi chút, em có con 3G WOL em muốn xóa máy cho trắng đi để em nâng lên 3.1.2 mà không biết làm cách nào cả có bác nào biết hướng dẫn chi tiết cho em với , em thanhk các bác nhiều nhé.

bác nói rõ xem , xóa máy trắng là sao ? khi bác restore lên bản mới , thì máy bác đã xóa sạch các ctrinh ở bản cũ rồi , ý bác là đưa về recovery mode hay sao ?

cảm ơn bác dungeasy nhiều em cũng recovery rồi và chạy lên 3.1.2 nhưng khi máy khởi động lại chuơng trình củ vẫn còn [ như là các số điện thoại và film ảnh thư từ vẫn còn] ý em là muốn bót trắng hết máy rồi úp lại 3.1.2 cho mới hoàn toàn. có gì mong bác hướng dẫn cho em với cảm ơn bác nhiều.

XuanTruong

Super V.I.P
cảm ơn bác dungeasy nhiều em cũng recovery rồi và chạy lên 3.1.2 nhưng khi máy khởi động lại chuơng trình củ vẫn còn [ như là các số điện thoại và film ảnh thư từ vẫn còn] ý em là muốn bót trắng hết máy rồi úp lại 3.1.2 cho mới hoàn toàn. có gì mong bác hướng dẫn cho em với cảm ơn bác nhiều.

Đưa về DFU rồi bấm Shift + Restore thì máy sẽ SẠCH SẼ!;)

cảm ơn bác xuan truong , em đã làm : bấm nút home và off máy tắt rồi hiện lên quả táo rồi tắt em vẫn giữ 2 nút đấy nhưng máy không lên hình cái cáp và hình cái đĩa. em phải cắm kết nối với máy tính đã và vẫn giữ 2 nút IP của em mới hiện hình cái cáp và đĩa và chạy FW 3.1.2 khi máy khởi động lại vẫn còn số điện thoại và thư từ film ảnh . ý em muốn hỏi là làm cách nào cho máy IP sạch hết các chuơng trình trong máy. mong bác hướng dẫn cho em với thanhk bác nhiều.

XuanTruong

Super V.I.P
cảm ơn bác xuan truong , em đã làm : bấm nút home và off máy tắt rồi hiện lên quả táo rồi tắt em vẫn giữ 2 nút đấy nhưng máy không lên hình cái cáp và hình cái đĩa. em phải cắm kết nối với máy tính đã và vẫn giữ 2 nút IP của em mới hiện hình cái cáp và đĩa và chạy FW 3.1.2 khi máy khởi động lại vẫn còn số điện thoại và thư từ film ảnh . ý em muốn hỏi là làm cách nào cho máy IP sạch hết các chuơng trình trong máy. mong bác hướng dẫn cho em với thanhk bác nhiều.

Không hiểu ý Bạn lắm, nhưng khi Restore lại FW thì Máy PHẢI SẠCH SẼ chứ làm gì có chuyện còn hình ảnh và Soft???:-? Nếu còn là CHƯA phải Restore!

Zenki

Super V.I.P
Khi Restore xong iTunes sẽ hỏi bạn là có muốn chạy lại các phần dữ liệu đã được Backup không? Lúc này bạn chọn là "Setup as a new iPhone" thì mới sạch sẽ được, chứ bạn chọn Restore lại phần Backup thì nhạc và hình ảnh nếu chọn nó sẽ Sync vào lại.

chào bác zenki em đã restore iphone cho đến khi itunes chạy một chút rồi nó hiện lên dòng chữ{Restoring iphone software} trong iphone hiện hình quả táo và một dòng màu trắng chạy ở phía dưới khi chạy xong thì không úp được FW 3.1.2 vào được , là do sao vậy bác nhĩ nhờ bác hướng dẫn dùm thanhk bác nhiều.

Zenki

Super V.I.P
chào bác zenki em đã restore iphone cho đến khi itunes chạy một chút rồi nó hiện lên dòng chữ{Restoring iphone software} trong iphone hiện hình quả táo và một dòng màu trắng chạy ở phía dưới khi chạy xong thì không úp được FW 3.1.2 vào được , là do sao vậy bác nhĩ nhờ bác hướng dẫn dùm thanhk bác nhiều.
Không up được FW vào là sao bạn? Sau khi chạy xong như trên là bạn đã Restore xong cho iPhone rồi đấy.

ngoaihanganh

Mình đã làm thành công, nói chung là xài bình thường với điều kiện ko được Reboot máy:(
Khi máy Reboot hoặc hết pin mở nguồn lại là xuất hiện hình cộng cáp ngay:(( đã có ai bị lỗi này chưa? Các bạn jailbreak xong thì thử Reboot lại xem có bị như vậy không?
Mình khắc phục lỗi này bằng cách kết nối iphone với PC khi Pc nhận đc Iphone mở CT Blackra1n, nhan " make it ra1n" thì sẽ khởi động đc iphone và xài lại bình thường. Cứ mỗi lần iphone Reboot là phải làm như vậy:|
Nếu ai bị rồi và biết cách khắc phục lỗi khác của mình thì hướng dẫn dùm mình nhé, cám ơn

Zenki

Super V.I.P
Mình đã làm thành công, nói chung là xài bình thường với điều kiện ko được Reboot máy:(
Khi máy Reboot hoặc hết pin mở nguồn lại là xuất hiện hình cộng cáp ngay:(( đã có ai bị lỗi này chưa? Các bạn jailbreak xong thì thử Reboot lại xem có bị như vậy không?
Mình khắc phục lỗi này bằng cách kết nối iphone với PC khi Pc nhận đc Iphone mở CT Blackra1n, nhan " make it ra1n" thì sẽ khởi động đc iphone và xài lại bình thường. Cứ mỗi lần iphone Reboot là phải làm như vậy:|
Nếu ai bị rồi và biết cách khắc phục lỗi khác của mình thì hướng dẫn dùm mình nhé, cám ơn
Hiện tại lỗi này là lỗi chung đối với các iPhone 3GS được sản xuất đợt mới bây giờ. Phải chịu khó tí thôi bạn ah :D Hy vọng Geo-Hot sẽ ra bản Update để vượt qua lỗi này, cái này là do Apple nó bảo mật nên vậy thôi.

XuanTruong

Super V.I.P
Chạy thử bản Blackra1n RC3!:D

NguyenNhatHoa

Mình Jailbreak cho con iPod Touch Gen 2 firmware 3.1.2 của mình.
Sau khi chạy và cài đặt xong Cydia, rồi chạy Cydia, add source, cài đặt ứng dụng.
Sau đó mình tắt máy, khởi động lại, thì iPod của mình cứ vào giao diện Recovery, buộc mình phải connect với iTune để restore lại firmware gốc.

Mình làm 3 lần, hết 3 lần có kết quả như trên.

Mong các bạn chỉ dẫn.

Zenki

Super V.I.P
Mình Jailbreak cho con iPod Touch Gen 2 firmware 3.1.2 của mình.
Sau khi chạy và cài đặt xong Cydia, rồi chạy Cydia, add source, cài đặt ứng dụng.
Sau đó mình tắt máy, khởi động lại, thì iPod của mình cứ vào giao diện Recovery, buộc mình phải connect với iTune để restore lại firmware gốc.

Mình làm 3 lần, hết 3 lần có kết quả như trên.

Mong các bạn chỉ dẫn.
Lúc reboot lại nếu bị treo ở Recovery thì cứ giữ nguyên vậy và thử chạy Blackra1n lại 1 lần nữa xem sao?

NguyenNhatHoa

Lúc reboot lại nếu bị treo ở Recovery thì cứ giữ nguyên vậy và thử chạy Blackra1n lại 1 lần nữa xem sao?
Đã làm theo cách của Mod, nhưng kết quả vẫn vậy.
Giả sử, mình đừng reboot, và update firmware custom luôn được không?
Hum nay mình chơi nổi, vừa restore cho ipod touch, vừa update test cho Touch Diamond 2 cùng lúc, cùng laptop :D Quá trình diễn ra tốt.
Thanks so much.

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
Đã làm theo cách của Mod, nhưng kết quả vẫn vậy.
Giả sử, mình đừng reboot, và update firmware custom luôn được không?
Hum nay mình chơi nổi, vừa restore cho ipod touch, vừa update test cho Touch Diamond 2 cùng lúc, cùng laptop :D Quá trình diễn ra tốt.
Thanks so much.
Được bạn. Dùng blackra1n để JB xong rồi Up thẳng lên Custom 3.1.2 của longgiang cho ổn định, xài Blackra1n chưa ổn định lắm đâu, xài bản của longgiang được JB bằng PwngTool của Dev-Team nên ổn định hơn.