• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Blackra1n - Tool Jailbreak cho iPhone 3G[S] / iPod Touch

binhnt2

có ai jb xong 3g w 3.1.2 bị lỗi lâu lâu nó báo " No Simcard inser....." chưa?
mình jb xong cài app ngon lành cành đào nhưng lâu lâu mở máy lai bị như vậy.
không hiểu nổi. tắt máy rồi mở lai thị lại ok ngay.

Zenki

Super V.I.P
có ai jb xong 3g w 3.1.2 bị lỗi lâu lâu nó báo " No Simcard inser....." chưa?
mình jb xong cài app ngon lành cành đào nhưng lâu lâu mở máy lai bị như vậy.
không hiểu nổi. tắt máy rồi mở lai thị lại ok ngay.
Xem lại Sim và khe Sim có bị lõng ra không? No Sim card inserted thì có nghĩa là nó không có Sim trong máy, rút Sim ra cắm vô lại là Ok thôi.

có ai gập lỗi như mình chưa.khi chay blackra1n cho con iphone 3GS world thì bị treo ở chế độ DFU hoài mãi không lên có gặp lỗi giống mình không.relly lại gấp dùm em

mình cũng bị như này , chay xong het nhung lai treo ở DFU ( ko phai recover nha ) bạn nào làm được giúp mình với :((

cuong_beo

Mình làm hồi đầu cũng bị dừng ở công đoạn cáp đĩa nhiều lần, xong sau đấy thử khởi động lại máy tính và làm lại thì ok ^^ đã thử sau đấy với 3 con máy lock khác, down blackrain về, khởi động lại máy tính, chạy thì sẽ ko bị dừng ở đĩa cáp :D

girlsormoney

anh ơi cho em hỏi iphone em là bản 3g lock đã up lên 3.1.2 trên itunes thì có cách nào jai để chơi đc game lậu ko ạ

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
anh ơi cho em hỏi iphone em là bản 3g lock đã up lên 3.1.2 trên itunes thì có cách nào jai để chơi đc game lậu ko ạ
Câu trả lời ở bài đầu tiên rồi còn gì :D Dùng Blackra1n để JB và cài Cydia :D

girlsormoney

em đã làm thử rồi nhưng ko thấy nó chạy gì cả, màn hình iphone thì hiện mỗi cái giắc usb nối vào itunes, xong nó cứ thế mãi ><
mà theo tiêu đề chỉ chạy tốt trên 3gs vs 3gworld , em là 3g lock ><
giúp em với iphone game cũng ko có mà nghe gọi cũng ko ><

longgiang81

Super V.I.P
@ girlsormoney : Bạn cần đọc kĩ lại hướng dẫn của mình ở bài này nhé, máy bạn là 3G Lock đã Update lên 3.1.2 gốc thì hiện thời chỉ có thể dùng như 1 iPod Touch thôi.

nhattuong

Active Member
em đã làm thử rồi nhưng ko thấy nó chạy gì cả, màn hình iphone thì hiện mỗi cái giắc usb nối vào itunes, xong nó cứ thế mãi ><
mà theo tiêu đề chỉ chạy tốt trên 3gs vs 3gworld , em là 3g lock ><
giúp em với iphone game cũng ko có mà nghe gọi cũng ko ><

bạn nhấn đồng thời nút home và power đợi lúc nó hiện quả táo thì thả ra...máy sẽ khởi động lại là ok...chúc may mắn.

girlsormoney

@ girlsormoney : Bạn cần đọc kĩ lại hướng dẫn của mình ở bài này nhé, máy bạn là 3G Lock đã Update lên 3.1.2 gốc thì hiện thời chỉ có thể dùng như 1 iPod Touch thôi.

mình biết là máy mình ko thể nghe gọi đc mà, ý mình là mình chỉ muốn đc chơi game lậu thôi, ><

longgiang81

Super V.I.P
Mình hiểu ý bạn nói nhưng bạn lại ko hiểu ý mình nói, mình dẫn link hướng dẫn cho bạn để dùng 3.1.2 Custom, có Cydia thì mới cài đc MobilInstallation, có nó thì mới cài đc các Apps và Games [ked']

hopefulstone

Pó tay rồi, mình dùng BLACKRA1N xong nó chuyển về chế độ recovery rồi đứng luôn. Itune thì bảo phải restore lại. Help me

Zenki

Super V.I.P
Pó tay rồi, mình dùng BLACKRA1N xong nó chuyển về chế độ recovery rồi đứng luôn. Itune thì bảo phải restore lại. Help me
Đọc lại từ đầu đi, có hướng dẫn cách bị treo ở đoạn Waiting for iPhone rồi đó.

dungeasy

nếu bị treo thì bạn tắt itune đi , mở task manager tắt cái itunehelper đi rồi mở sẳn blackra1n , vừa cắm cáp vào , máy tính chưa kịp nhận USB thì lập tức bấn make it ra1n , h không treo nữa đâu

nhatminh305

JB iPod Touch Gen2 bị điên

Con iPod Gen 2 của em lên 3.1.2 dùng blackra1n để JB sau khi xong thì máy mở không lên nữa (chờ 1-2 tiếng cũng thế). Dùng FW custom thì bị báo là lỗi 16xx. EM đưa về DFU để retore thì cũng y như vậy. EM đưa sang recovery mode cũng chẵng làm gì khác hơn. Em dùng thử hết rồi KỄ CÃ MAC HAY WIN điều thế cã.
Các bác nói em phải làm sao đây ạ?

Zenki

Super V.I.P
Update Blackra1n RC 2

** Update -- RC2 is out **
Fixed 3G issues - Fix lỗi bị treo khi chạy ở 3G
Tethered jailbreak for 3.1 OOTB ipt 8GB and new 3GSes
Fixed Icy issues
Both Windows and Mac
If you used RC1 with success, no need to rerun

vipboy_9x

Moderator
đã test thành công trên iphone 3GS Mà serial number là 942xxx thành công và chạy ngon lành nhé

=))
chú ý khi các bạn chạy bản Blackra1n RC 2
này cho iphone 3GS seri number >942xxx thì cài cydia bình thường .nhưng
nếu như các bạn tắt nguồn thì iphone se đưa máy bạn về chế độ recovery nhé.nếu như máyban5 ở chế độ recovery thì các bạn chay lai Blackra1n RC 2
thì sẽ bình thường trở lại.mà cũng như mình đã nói là khi tắt nguồn thì iphone của bạn bị dính ở chế độ recovery nhé

Chỉnh sửa cuối:

nhatminh305

Con iPod Touch Gen 2 của em sao khi JB bằng blackra1n thì k mở lên đc. Cắm vào itunes thì nó báo là đang trong chế độ Recovery Mod, k cho làm gì khác ngoài ấn cái nút retore thôi. Nếu đa JB thì tại sao lại k thể mở máy lên giống như máy hết PIN vậy. Các bác giải thích dùm em với ạh. Em xin cảm ơn.

vipboy_9x

Moderator
chú y
các bạn đừng nên sài Blackra1n RC2 trong thời điểm này vì nó gặp khá nhiều lỗi.hôm nay mình đã làm trên iphone 3gs serial naumber 942xx và 9411 đều đính ở chế chế độ recovery khi khởi đông lại,khi chạy bản Blackra1n 1 cho serial number 941xx thì bình thường không sảy ra lỗi gì.các bạn sử dụng bản Blackra1n RC2 hãy thận trộng mắc công resstore lại nhé