• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Blackra1n - Tool Jailbreak cho iPhone 3G[S] / iPod Touch

vtp9x

chú y
các bạn đừng nên sài Blackra1n RC2 trong thời điểm ... iphone 3gs serial naumber 942xx và 9411 đều đính ở chế chế độ recovery khi khởi đông lại..... mắc công resstore lại nhé
Bị dính chưởng thì restore lại cũng nhọc nhằn lắm đó :))..

Chỉnh sửa cuối:

vipboy_9x

Moderator
Tin vui cho anh em sai iphone 3GS Model MC xxx nha

Mệt lã người với mới thằng iphone này wab-)
thank cũng làm vơi đi nổi mệt nhọc:))

vipboy_9x

Moderator
sau không có ai chia sẽ mình hết,hix nhức đầu với mấy thằng này wa.cái được cái không.có ai có khinh nghiêm khách phục không.chia sẽ đi

Zenki

Super V.I.P
sau không có ai chia sẽ mình hết,hix nhức đầu với mấy thằng này wa.cái được cái không.có ai có khinh nghiêm khách phục không.chia sẽ đi
Chia sẽ vấn đề gì :| Chẳng phải bạn post hình iPod của bạn đã đc JB rồi đấy thôi :| Còn muốn chia sẽ gì nữa :|

vipboy_9x

Moderator
Chia sẽ vấn đề gì :| Chẳng phải bạn post hình iPod của bạn đã đc JB rồi đấy thôi :| Còn muốn chia sẽ gì nữa :|

không phải là ipop đâu nhé=))ở đây mình muốn hỏi là có cách nào khắc phục lỗi tự đưa về chế độ recovery không đó mà,

dungeasy

không phải là ipop đâu nhé=))ở đây mình muốn hỏi là có cách nào khắc phục lỗi tự đưa về chế độ recovery không đó mà,

làm blackra1n chắc chắn phải vào recovery mode , bạn ghi chính xác câu hỏi đi

vipboy_9x

Moderator
làm blackra1n chắc chắn phải vào recovery mode , bạn ghi chính xác câu hỏi đi

mình muốn chia sẽ chứ đâu có muốn bắt bẻ đâu bác.mình nói recovery thì mọi người cũng hiểu thế nào rùi.

ustpro2

Blackra1n là công cụ jailbreak iPhone của Geohot (không có chức năng unlock). Trang chủ tại www.blackra1n.com

Update Blackra1n RC 2 - LINK DOWNLOAD tại trang chủ Blackra1n

cảm ơn bác HA CHAU nhờ có bác em đã úp được bản custom con 3g cua khách rồi a .

Last edited by a moderator:

nbdao

Mình đang dùng 32 GS lock. Bình thường mình vẫn cài game được nhưng không có Cydia nên mình muốn chỉ cài thêm Cydia vào có đwowcj không vậy? BÁc nào biết giúp mình nhé vì mới học sài iPhone mà

dungeasy

Mình đang dùng 32 GS lock. Bình thường mình vẫn cài game được nhưng không có Cydia nên mình muốn chỉ cài thêm Cydia vào có đwowcj không vậy? BÁc nào biết giúp mình nhé vì mới học sài iPhone mà

bạn tải blackra1n về , xong chạy blackra1n xong trên iphone của bạn sẽ có 1 chương trình blackra1n , vào đó ( mở wifi lên ) , bạn tải cydia hoặc rock hoặc icy về nhé

nbdao

đang đếm từng ngày để chờ tool unlock 32 GS đây. Nhưng mình chạy hay bị treo lắm khi khở động no chỉ có cọng cap và cái đĩa thui

dungeasy

đang đếm từng ngày để chờ tool unlock 32 GS đây. Nhưng mình chạy hay bị treo lắm khi khở động no chỉ có cọng cap và cái đĩa thui

nếu bị treo bạn dùng blackra1n làm lại lần nữa là đươc , còn ko bạn có thê update wa bản 3.1.2 lock custom của bác Longgiang có sẵn Cydia , vì hiện h blackra1n chưa ổn định trên một số máy

mpt2310

cho em hỏi cái này nha, em đã bấm nút make it rain, iphone em cũng đã hiện lên icon của blackra1n rồi, mà hiện tại nhà không có wifi nên chưa làm bước tiếp theo được, như vậy là máy em đã JB xong chưa?, cái cửa sổ done, wait for reboot vẫn chưa tắt, vậy em đóng cửa sổ đó lại được không?

Zenki

Super V.I.P
cho em hỏi cái này nha, em đã bấm nút make it rain, iphone em cũng đã hiện lên icon của blackra1n rồi, mà hiện tại nhà không có wifi nên chưa làm bước tiếp theo được, như vậy là máy em đã JB xong chưa?, cái cửa sổ done, wait for reboot vẫn chưa tắt, vậy em đóng cửa sổ đó lại được không?
Một khi iPhone đã Reboot, trên màn hình Springboard của iPhone có xuất hiện icon blackra1n thì căn bản là đã xong rồi đấy bạn :D Bạn có thể đóng lại cửa sổ Blackra1n trên Win được rồi. Khi nào có WIFI thì vào blackra1n tải và cài Cydia vào nữa là xong rồi :D Máy bạn đã đc JB :D

cutys_123

Máy mình sau khi chạy Restore và chạy Blackra1n rồi, và máy cũng reboot xong nhưng trên springboard không có biểu tượng Blackra1n thì xử lý thế nào đây bạn (đã chạy lại Blackra1n nhiều lầm rồi vẫn thế)
Trong khi đó chương trình Blackra1n vẫn luôn ở trạng thái : "done, wait for reboot".

Các bạn giúp mình với

Thank

Q

qazplm

Guest
Cho mình hỏi sao mình dùng blackra1n rc3 để jailbreak ipod gen 2 firmware 3.0 thì nó không được. Nó hiện thông báo thành công nhưng mở lại thì không có icon blackra1n, mình dùng win 7.

Edit: mình bị chính xác giống bạn ở trên luôn

Last edited by a moderator:

tien113

máy em là version 3.1.2, mới mua cách đây 1 tuần...

em đã làm theo hướng dẫn, chạy Blackra1n RC 3, nhưng kết quả là icon Blackra1n vẫn chưa hiện ra trên iphone, các bước làm giống trong tutorial, mong các bác giúp em với,:-?

tới cái lúc nó hiện done, waiting for reboot thì em chờ rất lâu, và sau khi chờ, nó cũng tự khởi động lại, và icon Blackra1n vẫn chưa thấy xuất hiện...:))

XuanTruong

Super V.I.P
máy em là version 3.1.2, mới mua cách đây 1 tuần...

em đã làm theo hướng dẫn, chạy Blackra1n RC 3, nhưng kết quả là icon Blackra1n vẫn chưa hiện ra trên iphone, các bước làm giống trong tutorial, mong các bác giúp em với,:-?

tới cái lúc nó hiện done, waiting for reboot thì em chờ rất lâu, và sau khi chờ, nó cũng tự khởi động lại, và icon Blackra1n vẫn chưa thấy xuất hiện...:))

Thấy làm OK hết mà???:-?