• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ gõ Tiếng Việt dạng VNI cho S60v2

DreamLand

em nhầm rồi, sài thời gian nó lại bảo chưa đăng ký em à, gỡ rồi cài chi cho mệt, cứ để sài, tới đâu thì tới!

Em xài bao lâu nay có bị như vậy rồi, xóa đi intall lại là hết !
Do format máy nên bị như vậy, chứ không phải xài 01 thời gian là bị đâu anh !

Thangnd31082

Gở đi gòi ạh vào cả ổ C+E xóa tuốt thư mục unikey rồi.vẫn vậy. Mỗi khj ấn phím bút vẫn có dòng cảnh báo to đùng?

Posted via Mobile Device

Nguyên nhân là trước khi xóa bỏ Unikey em chưa tắt bộ gõ đó đi, chính xác thì phải làm theo trình tự sau :

+ Tắt bộ gõ ( Mở Unikey ra rồi chọn kiểu gõ T9 thì nó tự tắt thôi mà )
+ Remove unikey ---> Xong ( không phải xóa gì sất )

Do đã trót làm sai nên tư vấn của chuyên gia như sau :

1. Cài lại unikey như bình thường

2. Tắt nó như đã nói ở trên.

3. Gỡ nó như đã bảo ở trên

P/ S : Bộ gõ unikey bản 3.30 fix của anhtam dùng chuẩn đó , nêu sài bị lỗi là do cài bản thấp hơn thôi, quay lại topic tải bản mới( đã được các MOD up lại ở trang đầu rồi đó cài lại đảm bảo ngon lành , dung lượng cũng nhỏ , ổn định nhất khi cài trên bộ nhớ máy ( có chưa tới 400kb gì mà nặng )

hai_phanthiet

còn 1 lổi nữa hình như chưa ai phát hiện,đó là ko thể dùng phím Bút chì để đổi kiểu nhập chữ và số.Nếu anh fix được tất cả các lỗi mà anh em nêu trên thì đây sẽ là 1 phần mềm rất tuyệt. sẻ thanks sau !
Posted via Mobile Device

Whinny

Nguyên nhân là trước khi xóa bỏ Unikey em chưa tắt bộ gõ đó đi, chính xác thì phải làm theo trình tự sau :

+ Tắt bộ gõ ( Mở Unikey ra rồi chọn kiểu gõ T9 thì nó tự tắt thôi mà )
+ Remove unikey ---> Xong ( không phải xóa gì sất )

Do đã trót làm sai nên tư vấn của chuyên gia như sau :

1. Cài lại unikey như bình thường

2. Tắt nó như đã nói ở trên.

3. Gỡ nó như đã bảo ở trên

P/ S : Bộ gõ unikey bản 3.30 fix của anhtam dùng chuẩn đó , nêu sài bị lỗi là do cài bản thấp hơn thôi, quay lại topic tải bản mới( đã được các MOD up lại ở trang đầu rồi đó cài lại đảm bảo ngon lành , dung lượng cũng nhỏ , ổn định nhất khi cài trên bộ nhớ máy ( có chưa tới 400kb gì mà nặng )
Dạ vâng tất nhiên roài. Nếu không tắt bộ gõ kiểu unikey đi thì không thể remove đc.Nó sẽ báo đang đc sử dụng ngay.
Em nghĩ là nó còn 1file data nào đó mà remove không hết :-? Hix. Em lại nói lung tung roài,

Posted via Mobile Device

Whinny

còn 1 lổi nữa hình như chưa ai phát hiện,đó là ko thể dùng phím Bút chì để đổi kiểu nhập chữ và số.Nếu anh fix được tất cả các lỗi mà anh em nêu trên thì đây sẽ là 1 phần mềm rất tuyệt. sẻ thanks sau !
Posted via Mobile Device

đổi kiểu viết chữ sang viết số là phím # mà bạn;;)

Posted via Mobile Device

Whinny

Hơ, anh Sự ới em thấy nó xung với cái nimbuzz sao ý.Em gõ xong ấn gửi cái thì bị out liền, ra ngoài chọn bộ unikey thì lại ok. Với lại ấn phím # không chuyển đc chế độ nhập chữ và số. Hix. Anh fix sớm cho ae dùng với nhé hì. Thanks !
Posted via Mobile Device

hbinhlove2003

file đính kèm bị lỗi rồi bác nào úp lại dùm phát, down về nó báo lỗi ko giải nén được đã thử cả 10 lần, thanks

Mời bác cho ý kiến:D

Làm một đoạn đủ ký tự Việt trong RSC bất kỳ. Ví dụ: ắẵặưđ... Sau đó bấm phím 3 để copy, dán thì phím 1, quá nhanh. Mà chủ yếu là để Việt hóa pm, mấy ai nhắn tin có dấu đâu. Cách này không cài bất kỳ bộ gõ nào:))

vokhanhyen

Làm một đoạn đủ ký tự Việt trong RSC bất kỳ. Ví dụ: ắẵặưđ... Sau đó bấm phím 3 để copy, dán thì phím 1, quá nhanh. Mà chủ yếu là để Việt hóa pm, mấy ai nhắn tin có dấu đâu. Cách này không cài bất kỳ bộ gõ nào:))
:-/thế thì dùng PM viết tin nhắn tiếng việt cho nhanh>:)VKY nt toàn viết có dấu ,viết có dấu không được thì call luôn,>:)

Nhoxly00

Posted via Mobile DeviceCác a có thể fix lại màu chữ trong nt dc k ạ?Nhin nó màu xah k dc đep cho lắm

Nhoxly00

Posted via Mobile DeviceCác a có thể fix lại màu chữ trong nt dc k ạ?Nhin nó màu xah k dc đep cho lắm.Fix lại màu trắng í

hai_phanthiet

đổi kiểu viết chữ sang viết số là phím # mà bạn;;)
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile DeviceBạn test chưa vậy.Mình bấm phím thăng chỉ đổi kiểu chữ viết hoa thôi. hãy test rồi nói cho chính xác đễ tác giả fix nha bạn

hoanghuy16vn

Posted via Mobile Device
Muốn đánh số thì chỉ cần giữ phím là được

conghungvn

Có 1 lỗi là khi vào PM GSMS rồi vào Viettel, Mobifone,vinaphone...Xong click vào tài khoản muốn dùng để gửi tin nhắn thì bị out! Anh fix giùm nha!

MaKimLien

Member
Có 1 lỗi là khi vào PM GSMS rồi vào Viettel, Mobifone,vinaphone...Xong click vào tài khoản muốn dùng để gửi tin nhắn thì bị out! Anh fix giùm nha!
Unikey của bác Tâm cũng bị vậy mà.Bạn có thấy Gsms kô hỗ trợ tiếng việt kô.Toàn tv kô dấu à.Nếu có Fix thì fix Gsms ấy.Chỉ hiềm một nổi là màu chử hơi khó nhìn.Nhưng nói chung là tuyệt rùi.Thank bác Sự nhiều.Đúng là gừng càng già càng cay
Posted via Mobile Device

hongle516

Yêu anh daoquangsu quá. Anh cố gắng fix lỗi copy nha anh. Em chờ anh từng ngày đấy

Whinny

Posted via Mobile DeviceBạn test chưa vậy.Mình bấm phím thăng chỉ đổi kiểu chữ viết hoa thôi. hãy test rồi nói cho chính xác đễ tác giả fix nha bạn

thì đó mới chính là lổi của nó.(Chỉ cần ấn và giữ phím # là đổi kiểu chữ hay số, còn bộ này thì chỉ đổi được kiểu chữ hoa hay chữ thường thôi)

trước giờ chưa từng dùng phím bút để đổi kiểu số hay chữ cả ;;)
Lộn xộn wá :(
Xin lỗi bác Sự nha !

Posted via Mobile Device