• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ gõ Tiếng Việt dạng VNI cho S60v2

conghungvn

Unikey của bác Tâm cũng bị vậy mà.Bạn có thấy Gsms kô hỗ trợ tiếng việt kô.Toàn tv kô dấu à.Nếu có Fix thì fix Gsms ấy.Chỉ hiềm một nổi là màu chử hơi khó nhìn.Nhưng nói chung là tuyệt rùi.Thank bác Sự nhiều.Đúng là gừng càng già càng cay
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Deviceơ ơ! Ai nói bộ Unikey của bác Tám bị out khi vào pm GSMS ạ? E dùng bộ đó vào viết như thường à!Dù sao cũng mog tác giả chú ý! Hì hì!

MaKimLien

Member
Posted via Mobile Deviceơ ơ! Ai nói bộ Unikey của bác Tám bị out khi vào pm GSMS ạ? E dùng bộ đó vào viết như thường à!Dù sao cũng mog tác giả chú ý! Hì hì!
Bạn thử dùng bộ đó nhập tài khoản và pass xem co bị văng ko thì sẽ rõ.Còn bạn dùng bộ gõ đó để gửi tin nhắn thì người nhận khi đọc tin nhắn sẽ chỉ thấy toàn ký tự loằng ngoằng thui à.
Posted via Mobile Device

hai_phanthiet

Muốn đánh số thì chỉ cần giữ phím là được
biết là vậy nhưng cách này lâu lắm.nếu nhập một vài số thì được chứ nhập nhiều thì mất thời gian lắm.mong tác giả xem xét vấn đề này
Posted via Mobile Device

h04ngl0ng

Bác xem lại cái.Cái này khi chuyển sag cửa sổ khác là bị out. Bác sửa cho gjốg bộ unikey của bác8 ấy nha.Chắc sẽ tuyệt lắm. Haha

RACKQUAN

Hay ,công nhận!Nhưng gõ nhanh trên slick là out luôn!Có phần mềm nào hay như con java mình up tại đây không?
Hay Đào Quang Sự code lại để gõ như telex
Ddafo*=Đào trong đó * là phím chuyển đổi,gõ nhanh hơn nhiều

cuongd720

Các ACE nào biết có phần mềm nào gõ TV như của nokia ko? chỉ 1 và * đó.
Do dùng mấy em trước wen tay rồi :D

Thangnd31082

Các ACE nào biết có phần mềm nào gõ TV như của nokia ko? chỉ 1 và * đó.
Do dùng mấy em trước wen tay rồi :D

Dùng nhiều thì sẽ quen ngay thôi ! Theo mình thì bộ gõ Tiếng Việt ổn định nhất hiện nay cho v2 là Unikey 3.30 fix by anhtamhcm bạn nhé ! Bạn hãy dùng thử nó , trước khi còn xài v2 mình toàn dùng em này thôi !

ngochienle

Bác fix thêm bộ gõ giống bộ gõ tiên đoán từ t9 trên s40 thì hay quá. Em thấy bộ gõ này nhanh lắm.
Posted via Mobile Device

TruBic

Well-Known Member
Bác fix thêm bộ gõ giống bộ gõ tiên đoán từ t9 trên s40 thì hay quá. Em thấy bộ gõ này nhanh lắm.
Posted via Mobile Device
thường thì máy motorola có chức năng đoán chữ rất hay, còn về chuyện fix bộ gõ như bạn nói chắc sẽ khó khăn lắm đấy bạn à!

DreamLand

Fix bằng Quickwrite sẽ có T9 VIE . Nhưng hơi khó, hi vọng anh Sự sẽ làm được !
Tiện thể ai đang dùng V3 (không phải bàn phím QWERTY) , có file *.fep thì up lên giúp nha :D

manhtu

Thực ra kiểu gõ VNI này anh ĐQS lấy ở bộ gõ dành cho S60v1, mà phần mềm này thì không thể dùng trên S60v2. Nhưng nhờ có bộ gõ của anhtamhcm và sự tìm hiểu của anh ĐQS thì nó đã chạy được trên S60v2.
Mình đã sửa lại và cài được toàn bộ trên thẻ nhớ rồi.
Cảm ơn anhtamhcm và ĐQS.

catbaby95

Thực ra kiểu gõ VNI này anh ĐQS lấy ở bộ gõ dành cho S60v1, mà phần mềm này thì không thể dùng trên S60v2. Nhưng nhờ có bộ gõ của anhtamhcm và sự tìm hiểu của anh ĐQS thì nó đã chạy được trên S60v2.
Cảm ơn anhtamhcm và ĐQS.

Đã sửa lại chia sẻ được hok a;;)

daoquangsu

Cảm ơn anhtamhcm và ĐQS.
Posted via Mobile Device
Chạy độc lập được Tú à.Mình để vậy cho gọn hơn thôi.

tuanhien98

Ồ mấy pro đỉnh của đỉnh. e thk nó độc lập hơn như thế cho nhẹ, 2 anh up chia sẻ đi.tiện thể fix icon cho nó đẹp.hì!
Posted via Mobile Device

RACKQUAN

Chủ đề này đắt khách quá!
Cho anh em mình cái VNI thôi,chẳng cần cái unikey nữa đâu!