• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ gõ Việt cho OS7-8 (trg 4)

JuRay-Duan

Đã vậy thì xóa luôn thư mục của nó trong Apps đi (thư mục Unikey trong !:/system/App đó, mình thử rồi cứ xóa thoải mái), chứ để làm gì nữa, sau khi xóa thì Restart Phone lại 1 cái rồi tiếp tục vào appmanager Remove nó nữa đi, để cho những file nằm ở những đường dẫn khác hết sạch sẽ lun,!

Vậy là song liền hà, /

mình cũng rs lại máy nhưng vẫn ko xóa được bạn àh .nó vẫn chạy ẫn .mình vào jbak tákman đóng ứng dụng nhưng vẫn ko ăn thua .hic :(

Xóa song rồi mới Restart Phone (Dùng X-ploer xóa trong thư mục Apps ý).

Mình đã thử Remove theo cách này vẫn đc mà ta, bạn thử lại xem.

Nếu thật sự kô đc thì chỉ còn cách 4mat máy (nếu bạn cài lên máy) và 4mat thẻ (nếu bạn cài lên bộ nhớ thẻ,), lúc đó thì xin chia pùn cùng bạn,..!

Xóa song rồi mới Restart Phone (Dùng X-ploer xóa trong thư mục Apps ý).

Mình đã thử Remove theo cách này vẫn đc mà ta, bạn thử lại xem.

Nếu thật sự kô đc thì chỉ còn cách 4mat máy (nếu bạn cài lên máy) và 4mat thẻ (nếu bạn cài lên bộ nhớ thẻ,), lúc đó thì xin chia pùn cùng bạn,..!

híc .mình cài trên thẻ mới chán .đang tiến hành 4mat đây .dù sao cũng cám ơn ban nhìu .:|

saodoingoi142

Moderator
99,9% làm thành công theo cách này cho Unikey!!!

1. Ặc muốn tắt bộ gõ thì bạn di chuyển con trỏ xuống dòng "T9" rồi ấn nút "OK" chứ sao nữa ! Khi đó mọi thứ sẽ trở về bình thường.

2. Muốn mở bộ gõ thì chỉ việc di con trỏ lên dòng" Bộ gõ unikey" rồi nhấp "OK" , chờ một lúc nó báo thành công là lại dùng lại bộ gõ UNK này.

3.Muốn gỡ bỏ bộ gõ ta chỉ việc làm hai thao tác cơ bản sau :
+ Tắt bộ gõ đi nếu bạn đang kích hoạt nó ( thao tác như mục 1.)---> cực kì quan trọng đó , nếu bạn không tắt nó đi thì không gỡ được đâu)

+ Gỡ bỏ như bình thường trong Appmanager

Chúc vui và không bị ám ảnh về nó nữa nhé>:) ! Nhưng theo mình bộ này là quá Pro luôn đó _ nên dùng=D> , chỉ mỗi cái ấn hơi mỏi tay thôi:p, các bác có thể đặt phím tắt để đặt lại chế độ tắt_mở nó cho nhanh nhé !:))

Chân thành cảm ơn Pro thangnd!!!=D>=D>=D>;;)
Quả là với cách này thì đúng là chính xác đến 99.9% cho bộ gõ Unikey này!Với những ai muốn Tắt Unikey hay Gỡ bỏ chúng thì hãy làm y hết từng bước của thành viên thangnd này nhé!:p
Dẫn chứng cụ thể là mình đây,mình đã làm thành công khi muốn Tắt bộ gõ.Còn gỡ bỏ chúng ư?,điều này thì mình chưa nghĩ đến vì đây là 1 trong những phần quá hay,ko thể thiếu cho các dòng máy S60 này!!!
(Nhưng nếu các bạn muốn Gỡ bỏ chúng thì hãy nhớ làm đúng bước ở phía trên_Chắc chắn sẽ thành công)_<Và 1 điều nữa rất quan trọng khi cài đặt Unikey này,các bạn phải và nên cài Unikey vào bộ nhớ máy_Sau này Unikey mới hoạt động ổn định,và ko gặp lỗi khi bạn tháo thẻ nhớ ra>.
Chúc mọi người luôn mạnh khỏe và gặt hái nhiều thành công hơn nữa trong cuộc sống!!!

nghanh_pc

Anh ơi bộ gõ unkey này có thể sử dụng cho các dòng 0s mấy. Em dùng 0s9.1 phải dùng bộ gõ kiểu telex ko quen và bất tiện lắm. Trước đây em dùng bộ này trên 0s 8.1 rất tuyệt. Nếu ko đc anh có thể anh phát triển thêm cho các dòng 0s cao hơn sử dụng cho V3 và V5 nhé

MinhThang

Manager
Anh ơi bộ gõ unkey này có thể sử dụng cho các dòng 0s mấy. Em dùng 0s9.1 phải dùng bộ gõ kiểu telex ko quen và bất tiện lắm. Trước đây em dùng bộ này trên 0s 8.1 rất tuyệt. Nếu ko đc anh có thể anh phát triển thêm cho các dòng 0s cao hơn sử dụng cho V3 và V5 nhé

Ngoài cách bạn đang dùng chẳng còn cách nào khác đâu bạn à. Lên đời 9.2 là có tiếng Việt gõ cho sướng, mình cũng thế đấy.

phuonggm

báo cáo Mods : e cài bản 3.3 trên thẻ hay trên máy đều ko dùng đc Dedit. hjx. cài 3.1 fix trên máy thì tình trạng tương tự. em cài 3.1 fix trên thẻ thì khá ok. nhưng mà chat Slick thì hay out và sửa tên mp3 trong x-plore hay out. em mún xài 3.3 và dedit thì làm thế nào. em đã 4mat máy, 4mat 4 ngón, cài lại và kquả vẫn thế. e xài n72
Posted via Mobile Device

hongle516

báo cáo Mods : e cài bản 3.3 trên thẻ hay trên máy đều ko dùng đc Dedit. hjx. cài 3.1 fix trên máy thì tình trạng tương tự. em cài 3.1 fix trên thẻ thì khá ok. nhưng mà chat Slick thì hay out và sửa tên mp3 trong x-plore hay out. em mún xài 3.3 và dedit thì làm thế nào. em đã 4mat máy, 4mat 4 ngón, cài lại và kquả vẫn thế. e xài n72
Posted via Mobile Device
Sao bạn lại bị thế nhỉ? Mình dùng N72 vẫn thất ngon mà. Chỉ có điều chữ nó hiển thị nhìn không đúng lắm và nhiều chữ rất khó nhìn. VD như ặ ậ ỉ ...

TruBic

Well-Known Member
Sao bạn lại bị thế nhỉ? Mình dùng N72 vẫn thất ngon mà. Chỉ có điều chữ nó hiển thị nhìn không đúng lắm và nhiều chữ rất khó nhìn. VD như ặ ậ ỉ ...
Vấ đề này đã được nói ở đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=908342#post908342 mời các bạn vào xem nhé.

saodoingoi142

Moderator
Cách này sẽ có hi vọng...!!!!

E k làm dc.Huhu
Posted via Mobile Device

Nếu như bạn đã 4mat hay làm đúng các cách mà các Pro khác hướng dẫn cũng như đã tham khảo các bài viết ở Link mà Pro trubic78... đã gửi ở trên mà vẫn ko dc!Thì có lẽ bạn hãy mang máy mình ra các tiệm hay cửa hàng ĐT đáng tin cậy bảo họ chạy lại toàn bộ phần mềm máy Nokia N72,với phiên bản hiện thời mà bạn biết (qua cánh bấm phím nóng *#0000# ) trên máy mình!:-?
Đó là hướng giải quyết hữu hiệu nhất mà mình dc biết nếu đã bị lỗi nặng như vậy!!!;;) Chúc bạn sớm xử lý tốt vấn đề này!8-|;;)

phuonggm

bản 3.3 thì xung đột với dedit. Bản 3.1 và 3.1 fix thì chat slick bị out. Test trên n72
Posted via Mobile Device

TruBic

Well-Known Member
bản 3.3 thì xung đột với dedit. Bản 3.1 và 3.1 fix thì chat slick bị out. Test trên n72
Posted via Mobile Device
Hic! Anh cũng sài bản fix 3.3.0 của anhtam nè, ko thấy xung đột với Dedit nè. Em cài có đúng bản fix chưa em?

phuonggm

em cài bản 3.3 post ở #4 mà. Cài vào máy và thẻ đều ko đc
Posted via Mobile Device

DreamLand

em cài bản 3.3 post ở #4 mà. Cài vào máy và thẻ đều ko đc
Posted via Mobile Device
Nếu xung đột như bạn nói thì remove một trong 2 ứng dụng. Xài ứng dụng nào bạn thích y nè.Nếu mà xài mỗi unikey khi không cài Dedit thì đúng như bạn nói, còn vẫn bị thì pótay. Mình vẫn xài cả 2 bình thường nè. Đâu thấy như bạn nói .
Posted via Mobile Device

llTuyetTinhCocll

Anh 8 ui, lúc đầu em cài ở trang 1, sau này anh fix thì em xài ở trang 4 nhưng sao nó máy em đôi khi nó vẫn ko hoạt động bình thường vì cái pm này ạh....
1) lâu lâu vào phần tin nhắn bấm nó ko hiện chữ mà cứ hiện số...( ko riêng gì tin nhằn mà khi muốn add danh bạ cũng vậy, nói chung là muốn đánh chữ thì ko được nó chỉ hiện số ).... phải vào pm chọn ank rồi out ra... là ghi chữ đc ( nhưng là abc mặc đinh của máy ) ... muốn gõ TV thì lại vào vào chọn unikey... tình trạng này xảy ra cách khoản 1 ngày...
2) là theo máy em thì pm này nó còn bị chỏi hàng với thằng mobihex và chat ola.....( em chỉ gặp 2 pm trên thôi )... pm này chạy thì vào ola chỉ đăng nhập được thôi... chat là out liền.... còn mobihex thì chỉ tới cái khung đầu tiên và ko chọn được bất cư dòng nào.....

anh coi có cách nào trị giúp em.... vì em ko thể thiếu pm này khi vh hay làm 1 số việc quan trọng cần ghi thật chính xác .... hixhixx...

xem7610

Posted via Mobile Device
A 8! em còn thâ'y nê'u dùng unikey #4 thì khi post bài = ucweb 6.3 by anhtam (fix trang đầu TV do ai đó e quên nick) Ðó là sau khj nhập nôi dung bài xong click vào Post Reply ucweb load chỉ ~2s sau là out lun bài vẫn đc post (nếu trc khi vào ucweb ko để unikey mà đế T9 và cả qúa trình dùg ucweb ko đề unikey thì post bài ko sao cả)
Đế unikey và dùng ucweb nhug ko post bài thì cũng chằng sao.
Mà dùg chức năg Copy và Paste of uinkey như thế nào vậy a 8?

TruBic

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
A 8! em còn thâ'y nê'u dùng unikey #4 thì khi post bài = ucweb 6.3 by anhtam (fix trang đầu TV do ai đó e quên nick) Ðó là sau khj nhập nôi dung bài xong click vào Post Reply ucweb load chỉ ~2s sau là out lun bài vẫn đc post (nếu trc khi vào ucweb ko để unikey mà đế T9 và cả qúa trình dùg ucweb ko đề unikey thì post bài ko sao cả)
Đế unikey và dùng ucweb nhug ko post bài thì cũng chằng sao.
Mà dùg chức năg Copy và Paste of uinkey như thế nào vậy a 8?
Copy thì bạn nhấn phím pen rồi bấm phím chọn trái, sau đó chọn sửa và bấm chọn rồi di chuyển các phím điều khiển để bôi đen văn bản, xong rồi bạn bấm phím chọn trái 1 lần nữa chọn cắt nhé, và paste thì bạn bấm Phím pen-> phím chọn trái-> sửa-> dán.
Chúc bạn thành công nhé.

gmuu

Cho e hỏi, khi e dùng unikey, vào opera 4.1, viết mail trên gmail hoặc viết notes trên facebook, viết khoảng 45 phút tới 1 tiếng thì tự nhiên out ra ngoài, e thử trên 2 cái N70 đều bị tình trạng như thế!

TruBic

Well-Known Member
Cho e hỏi, khi e dùng unikey, vào opera 4.1, viết mail trên gmail hoặc viết notes trên facebook, viết khoảng 45 phút tới 1 tiếng thì tự nhiên out ra ngoài, e thử trên 2 cái N70 đều bị tình trạng như thế!
Uh, nói chung là bộ gõ này rất hay, nhưng bên cạnh đó thì nó xung khắc 1 số pm nên mới xảy ra chuyện như các bạn nói. Tuy thế nếu ta dùng nó mà biết rút ra kinh nghiệm thì việc dùng nó thật dễ dàng.