• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Box UIQ ngày càng vắng khách!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

dqt

Lâu lắm mới vào lại box UIQ. Không phải là bận công việc, mà nói thật vào cũng chẳng có gì mới (mọi người đừng trách, đó là cảm nhận riêng của tôi).
Nhớ cái hồi cách đây khoảng 7, 8 tháng, hôm nào cũng tranh thủ lên mạng xem có cái gì mới dành cho con P9 của mình không??? Lang thang khắp các diễn đàn tinhte, rồi pdaviet xem moi người bàn tán, tranh cãi. Nhớ nhất là cái vụ "nổ" mod ram cho P9.
Lâu lắm không thấy bạn dongxanh, anh doananhtai, hay "kẻ" thích chọc phá người khác Lucky. Rồi thì AT007, lamquangtu... và một số thành viên gạo cội khác. Dường như cả congvoi và caohieu cũng hết "mặn mà" với UIQ???
Buồn, và chán. Biết rằng cái gì cũng có 1 thời, nhưng vẫn thấy buồn khi không còn gặp những mem "cùng thời" đã nhiệt tình giúp mình.
Hiện tại mình vẫn dùng UIQ, vẫn là P9 và M6 trắng. Tuy nhiên không còn hứng thú để mod, hack gì nữa vì mình đã làm hết mọi trò từ sự chỉ dẫn của các bạn. Vài dòng chia sẽ. Có gì mong mod bỏ quá cho!!!

MinhThang

Manager
Lâu lắm mới vào lại box UIQ. Không phải là bận công việc, mà nói thật vào cũng chẳng có gì mới (mọi người đừng trách, đó là cảm nhận riêng của tôi).
Nhớ cái hồi cách đây khoảng 7, 8 tháng, hôm nào cũng tranh thủ lên mạng xem có cái gì mới dành cho con P9 của mình không??? Lang thang khắp các diễn đàn tinhte, rồi pdaviet xem moi người bàn tán, tranh cãi. Nhớ nhất là cái vụ "nổ" mod ram cho P9.
Lâu lắm không thấy bạn dongxanh, anh doananhtai, hay "kẻ" thích chọc phá người khác Lucky. Rồi thì AT007, lamquangtu... và một số thành viên gạo cội khác. Dường như cả congvoi và caohieu cũng hết "mặn mà" với UIQ???
Buồn, và chán. Biết rằng cái gì cũng có 1 thời, nhưng vẫn thấy buồn khi không còn gặp những mem "cùng thời" đã nhiệt tình giúp mình.
Hiện tại mình vẫn dùng UIQ, vẫn là P9 và M6 trắng. Tuy nhiên không còn hứng thú để mod, hack gì nữa vì mình đã làm hết mọi trò từ sự chỉ dẫn của các bạn. Vài dòng chia sẽ. Có gì mong mod bỏ quá cho!!!

Chia sẻ nỗi buồn của bạn, theo bạn box này vắng vẻ nguyên nhân từ đâu. Không có pm mới, ít người sử dụng hay các T/v không quan tâm chẳng hạn...

Caohieu88

Nếu mình ko còn mặn mà với UIQ thì đã ko lúc nào cũng ở đây rùi b-), có thể đúng là UIQ ko còn ở cái thời hoàng kim của nó nữa nhưng tình cảm các anh em dành cho nó là ko thể phủ nhận. Dùng UIQ hơn 1 năm nhưng mình gắn bó với nó hơn là WM dùng 4 năm.... và dù có UIQ có ko được hỗ trợ, ko còn nhiều PM nữa thì anh em trong UIQ sẽ vẫn cùng nhau chia sẻ, vẫn giúp đỡ các thành viên mới, vẫn cố gắng tạo điều kiện tốt nhất để anh em có thể hoạt động và sử dụng. Ngay cả bài Cách hack Phone nhanh cũng vậy, mình đã cố gắng thêm cả ảnh mô phỏng cho anh em dễ hiểu, dễ thao tác... ko có phần mềm thì các anh em cùng Việt hóa PM cũ, có mới thì Việt hóa cái mới ... nếu ko có lòng thì chẳng ai ngồi 6 - 7 tiếng ngồi gõ gõ nhiều khi mờ cả mắt trước máy tính làm gì... có thể với bạn, bạn biết hết, bạn làm đủ mọi thứ nhưng ko phải ai cũng như vậy, cái gì cũng vậy thôi có lúc hưng thì cũng có lúc suy, nhất là đối với sản phẩm công nghệ và Se cũng tuyên bố từ bỏ UIQ rồi. Nếu bạn có tham gia các diễn đàn khác thì cũng thấy, ngay cả trên nước ngoài cũng vậy, nhưng mình tự tin có thể nói rằng UIQ Pdaviet là một trong những Box UIQ hoạt động "hiệu qua" tại thời điểm này (tất nhiên chữ hiệu quả phải đặt trong cái điều kiện hiện tại của nó)̉. Còn các thành viên khác cũng vậy mỗi người mỗi hoàn cảnh và điều kiện hiện tại, có thể có người ko còn dùng UIQ nữa, nhưng sẽ lại thay vào đó vẫn có người mới dùng, VIP UIQ vnpt1706 tuy ko dùng nhưng vẫn thỉnh thoảng PM cho mình, anh em hỏi thăm nhau, em gái Eternal mất máy nhưng vẫn quyết tâm trở về với UIQ... hay như các vụ Offline ở HN hay Tp HCM cũng vậy, anh em cùng giao lưu chia sẻ, dường như việc tham gia UIQ ko chỉ dừng lại ở việc đơn thuần là chỉ có cách dùng máy thế nào mà còn có cả tình cảm anh em thân thiết nữa! Vài lời chia sẻ với anh em UIQ PV!
PS: Còn anh CongVoi hiện tại đang làm ADV MOD nên phụ trách chung toàn khu vực Symbian ko chỉ gói gọn trong UIQ nữa nên việc anh tham gia ít hơn cũng là điều bình thường thôi mà bạn, nhất là khi hiện tại UIQ hiện đã có đội ngũ ĐHV đông như bây giờ!!!

dqt

Mình rất tâm đắc với bài viết của caohieu, có mấy người vì cộng đồng thế nhỉ???
Như đã nói, đó chỉ là cảm nhận riêng của bản thân, nó đúng với mình, nhưng với mọi người thì chưa chắc. Mình cũng muốn chia sẽ, kiểu như tư nhiên nhớ lại những gì đã qua.
Chúc bạn và nhưng mod khác có những đóng góp nhiều hơn nữa cho công đồng UIQ.
Thân!

Chung_tuhinh

Mình rất tâm đắc với bài viết của caohieu, có mấy người vì cộng đồng thế nhỉ???
Như đã nói, đó chỉ là cảm nhận riêng của bản thân, nó đúng với mình, nhưng với mọi người thì chưa chắc. Mình cũng muốn chia sẽ, kiểu như tư nhiên nhớ lại những gì đã qua.
Chúc bạn và nhưng mod khác có những đóng góp nhiều hơn nữa cho công đồng UIQ.
Thân!
Thành thật mà nói, box UIQ so với các box khác thì có vẻ trầm lắng hơn. Nguyên nhân sâu xa thì cũng bắt nguồn từ việc các nhà cung cấp thiệt bị (chủ yếu là Sony Ericsson) đã từ bỏ nền tảng UIQ vì lợi nhuận không đạt. Việc này kéo theo là các ứng dụng sẽ không còn được phát triển rộng rãi nữa :|.
Tuy nhiên đối với cộng đồng sử dụng UIQ thì điều này không khiến họ quay lưng lại với UIQ, vẫn có những phần mềm được phát triển (tuy không nhiều). Với riêng anh em UIQ trong cộng đồng PDA Viet vẫn gắn bó với nền tảng này, từ việc hack, mod đến Việt hóa ...
Mình đến với UIQ được hơn một năm, bắt đầu từ chiếc M600i đen phiên bản Đức. Sau 3 tháng vọc thì quyết định tiễn N73ME để mua P1i. Tính đến 24/5 này chiếc P1i của mình sẽ tròn 1 năm sử dụng, nếu như ...
Nếu như nó không ra đi trong một buổi tối. Thế là lại cất công đi tìm một chiếc P1i 2nd về, lại cặm cụi làm lại từ đầu.
Thú thực là từ khi dùng điện thoại đến giờ (8 năm), chưa bao giờ mình dùng lại cái máy đã dùng khi đổi hoặc bị mất máy, nhưng lần này khác.
Chính thức tham gia cộng đồng UIQ của PDAViet từ khi mua M600i, mình không phải là người có trình độ kĩ thuật cao để đóng góp về mặt kĩ thuật, chỉ có thể dừng lại ở mức đóng góp chút ý kiến và kinh nghiệm sử dụng máy hay phần mềm mà thôi.

tommynguyen1961

Đúng là UIQ3 bây giờ không có nhiều phần mềm mới hay những bài MOD gì mới nhưng mình vẫn không bỏ BOX UIQ3 này ngày nào vì mình thích tất cả các thành viên trong Box này. Tất cả anh em trong diễn đàn đều rất vui và gần gũi nhau nên mình không ngày nào không ghé thăm diễn đàn cả và sẵn sàng giúp đỡ hoặc giải quyết thắc mắc cho mọi thành viên.

XiaoGui

Em thì sắp cuối kì,bài vở bắt đầu nhiều,thời gian em lên mạng bây giờ chỉ để tìm tài liệu,nhưng em vẫn cố gắng 1 ngày vào diễn đàn,dù ko được nhiều như trước. Nhưng chắc chắn là sẽ không thể bỏ UIQ được. Nhờ dùng con P1i này mà em mới biết thêm nhiều điều về điện thoại,mới làm quen được với các anh em. Cũng nhiều lần vào mà chẳng thấy có j mới mẻ,cũng thấy chán chán. Nhưng mấy lần được anh Hiếu động viên,lại có thêm động lực nhiều hơn để vào giúp đỡ mọi người. Cảm ơn anh Congvoi,anh Hiếu và tất cả mọi người.

duchuup1i

đúng rùi.dạo này lên bõ UIQ bùn gê.đó cũng chính là vì SE đã từ cỏ UIQ thì ai dạy j mà nhảy vô nữa làm chi.ngi cũng bùn gê.UIQ dạo này gần như bị tê liệt..

hoanganht

Mình không biêt mọi người thế nào.Mình đã dùng qua n73 N82 n73 02 và h này đang dùng p990i mới được 5 tháng nhưng từ đó mới biết đến diễn đàn này.Tự dung cảm thấy yêu uiq vô cùng .Đợt lụt tại hà nội vừa qua đã cướp mất nó từ tay mình.Nhưng quyết tâm lên mang tìm 1 con 2nd về dùng tiếp.Và đang rất tự hào về nó.Ngày nào cũng vào pdaviet ^^.Quen tay rồi kick vồ fifox là vồ pdaviet đầu tiên

NokuaN70

Well-Known Member
Đúng như dqt nói, box UIQ ngày càng vắng khách, nhưng với các thành viên đã gắn bó với UIQ thì không như Cao Hiếu, CongVoi, tommynguyen, shadow, P3600, sonnguyen_uiq v.v.. và nhiều nữa, dạo này thật sự mình rất bận, nhưng rãnh rỗi là tranh thủ ghé thăm PV. Đọc topic này thấy tình cảm của tất cả anh em dành cho UIQ và với nhau rất đẹp, cho dù UIQ có bị khai tử nhưng mình tin là tình cảm anh em dành cho UIQ sẽ kg chết.

Nợ mọi người một lời Cám ơn.

Posted via Mobile Device

Vitcon321

Em thì mới bị mất p1i cách đây 4 ngày.phải nói Con này là con p1i thứ 2 em bi mất :((.Dang trong thời điểm thi cử nên ko mua dt nữa chờ qua thi mới mua.nhưng mỗi lần online e vẫn cứ vào pdaviet và vào box UIQ như 1 thói quen rồi.....

xenosensi

còn em thì mới mua được chú W950i cách đây được 1 tháng, nhưng khi có thắc mắc vào diễn đàn là được tất cả các mod đều giải thích hết còn có nhiều Vip Giúp nữa như p3600 CaoHieu ..........nói chung là nhìu ko kể ra hết tên được...
từ đó cho thấy box vẫn còn đang phát triển , nhưng sự phát triển chỉ đang chậm lại so với lúc hưng thịnh thôi.. khi có 1 chương trình gì mới là được các anh share ngay. rồi chỉ vỏn vẹn trong 1 ngày đã có bản việt hóa rồi sau đó là icon...... nói chung là các thành viên tham gia box này đều rất nhiệt tình... xin cảm ơn tất cả mọi người .. do mới tham gia nên em không thể giúp gì được cho các mem nên theo thời gian mình sẽ cố gắng.... thx alll

Son_Nguyen

Mình thì đến với UIQ3 cũng chỉ như là 1 sự tình cờ vì lúc trước có xài qua K800i nhưng rốt cuộc là máy bị lỗi cho nên phải bán đi, sau đó theo anh bạn thân lấy w950i xài. Lúc đầu mới dùng thì ko biết gì cả nhưng càng về sau càng dùng mình càng thấy hay & cho đến bây giờ nó như 1 vật bất ly thân mỗi khi mình đi chơi hay đi làm. Tuy bây giờ box UIQ ko còn được sôi nổi như trước đây nhưng vẫn còn đó những anh em nhiệt tình như Hiếu, bạn Công, anh NokuaN70, anh Tommynguyen1961, anh Lamquangtu, bạn sonnguyen_uiq3, bạn at007, em shadow141206.. Cũng nhờ có box UIQ mà mình mới được quen biết thêm nhiều người & thấy cuộc sống thú vị hơn. Có thể bây giờ UIQ sẽ ko phát triển nữa nhưng mình ko từ bỏ & vẫn sẽ tham gia vào box để giúp đỡ tất cả mọi người. Chúc mọi người luôn mạnh khỏe.:).

fantomat2005

hi vọng là mấy tháng nữa có 3G thì sẽ lại có 1 loạt phần mềm mới và nhiều thắc mắc mới về 3G đối với UIQ, mình tin là khi đó box UIQ lại sôi động trở lại

shadow141206

Còn đối với em, Box UIQ như là một ngôi nhà thứ 2 vậy !!! Chỉ cần online đc là em đều vào UIQ. Giống như một thói quen rồi ! Cũng nhờ tham gia box UIQ, em mới có thể quen biết thêm nhiều ace hơn !!! Tuy Sony đã từ bỏ UIQ, nhưng không có nghĩa là UIQ bị mất đi ! Tuy box không còn đông đúc như trước, nhưng nó vẫn đang phát triển. Mặc dù không còn vui như ngày nào, nhưng chính những thành viên tích cực (như Eternal_vnn, XiaoGui, anh P3600i, anh NokuaN70 v.v...) và các mod (anh Hiếu, anh Công và anh Tommynguyen) đã giúp cho box UIQ sôi nổi hơn, không hề kém cạnh các box khác !!! Em đến với pdaviet cũng nhờ ngẫu nhiên thôi !!! Trong khi đang tìm kiếm thông tin của P1i trên mạng (em nghía cái này từ lâu lắm rồi, nhưng không dám xin, bởi vì giá cuả nó cũng không hề rẻ), em tình cờ tiếp cận PDAviet. Em bắt đầu đăng ký nick và tham gia thảo luận trước khi có P1i lận !!! Lúc đầu cũng tính chỉ đăng ký nick rồi để đó, chỉ dùng để download file đính kèm này nọ. Cũng hên là ráng lết vô đh để bị ba tặng cho P1i, từ đó mới bắt đầu hoạt động mạnh với ae, học hỏi thêm kiến thức, tìm hiểu sâu hơn về UIQ, rồi tập tành Vh pm. Kể từ đó mới đc thăng tiến lên làm Vip mem rồi đến T.Mod, đó là một phần thưởng cũng như một trách nhiệm đáng quý nhất mà em nhận được từ pdaviet !!! Giờ đây, tuy UIQ bị từ bỏ, tuy box không còn sôi động như trước, tuy các thành viên cũ không còn tâm huyết, cũng như nhiệt tình với box UIQ, nhưng niềm đam mê box UIQ của em cũng không hề suy giảm nhưng nói thật, kể từ khi tiếp cận với hđh của ipod touch, em đã bớt hứng thú hơn với UIQ3.0 rồi !!! Mỗi ngày, khi online, chỉ cần đọc bài viết của các thành viên trong box, theo dõi tình cảm cũng như tâm huyết của mọi người dồn cho UIQ3.0 em cũng thấy vui, không cần phải post bài trả lời, cũng không cần phải tham gia bàn luận ....!!!!!! Chỉ cần biết rằng Box còn tồn tại và tiếp tục phát triển, mọi người vẫn còn niềm đam mê tham gia thảo luận ở box UIQ là em cảm thấy vui rồi !!!

Chỉnh sửa cuối:

Caohieu88

Còn đối với em, Box UIQ như là một ngôi nhà thứ 2 vậy !!! Mỗi khi buồn hay vui, chỉ cần online đc là em đều vào UIQ. Nó như một thói quen rồi ! Cũng nhờ tham gia box UIQ, em mới có thể quen biết thêm nhiều ace hơn !!! Tuy Sony đã từ bỏ UIQ, nhưng không có nghĩa là UIQ bị xóa đi ! Tuy box UIQ thời kỳ này không còn đông đúc như trước, nhưng em thấy rằng, nó vẫn đang phát triển. Mặc dù không còn đông vui như ngày nào, nhưng chính những thành viên tích cực (như Ethernal_vnn, XiaoGui, anh P3600i, anh NokuaN70 v.v...) và các mod (anh Hiếu, anh Công và anh Tommynguyen) đã giúp cho box UIQ sôi nổi hơn, không hề kém cạnh các box khác !!! Em đến với pdaviet cũng nhờ ngẫu nhiên thôi !!! Trong khi đang tìm kiếm thông tin của P1i trên mạng, em đã tình cờ tiếp cận đc PDAviet. Em bắt đầu đăng ký nick và tham gia vào box trước khi em có P1i lận !!! Lúc đầu cũng tính chỉ đăng ký nick rồi để đó, chỉ dùng để download file đính kèm này nọ. Cũng hên là ráng lết vô đh để bị ba tặng cho P1i (chiếc đt mà em hằng mong ước từ khi SE mới giới thiệu), từ mới bắt đầu hoạt động mạnh với ae, học hỏi thêm kiến thức, tìm hiểu sâu hơn về UIQ, rồi tập tành Vh pm. Kể từ đó mới đc thăng tiến lên làm Vip mem rồi đến T.Mod, đó là một phần thưởng cũng như một trách nhiệm đáng quý nhất mà em nhận được từ pdaviet !!! Giờ đây, tuy UIQ bị từ bỏ, tuy box không còn sôi động như trước, tuy các thành viên cũ không còn tâm huyết, cũng như nhiệt tình với box UIQ, nhưng niềm đam mê Box UIQ của em cũng không hề suy giảm (nói thật, kể từ khi tiếp cận với hđh của ipod touch, em đã bớt hứng thú hơn với UIQ3.0). Mỗi ngày, khi online, chỉ cần đọc bài viết của các thành viên trong box, theo dõi tình cảm cũng như tâm huyết của mọi người dồn cho UIQ3.0 em cũng thấy vui, không cần phải post bài trả lời, không cần phải tham gia bàn luận .... cũng làm em cảm thấy vui !!! Box UIQ như một phần cơ thể của em vậy !!! Chỉ cần biết rằng nó còn tồn tại và tiếp tục phát triển là em cảm thấy vui rồi !!!

Anh cũng rất vui khi đọc bài viết của em, Nguyên ah, UIQ sẽ mãi còn nếu mỗi thành viên cùng cố gắng một chút thôi cũng được, đừng từ bỏ nó!!! =D> =D> =D>

shadow141206

Anh cũng rất vui khi đọc bài viết của em, Nguyên ah, UIQ sẽ mãi còn nếu mỗi thành viên cùng cố gắng một chút thôi cũng được, đừng từ bỏ nó!!! =D> =D> =D>

Hjz, chưa kịp viết xong, mới post demo thử mà anh đã đọc reply bản demo rồi !!! Nhanh thật :D:D:D

lucky000

Mọi người quên kẻ hài hước này rồi à ! Hix, thú thật là đợt rồi em cũng bận vì công ty liên doanh với Mẽo bị khủng hoảng kinh tế, mọi người phải nỗ lực làm việc quên mình nếu ko muốn bị sa thải nên em ko có thời gian để post bài nhưng vẫn vào box UIQ.... check hàng:D ! Quả thực dạo này cũng ít cái hay nhưng chưa phải là hết,ví dụ cái phần mềm PrimeTech Contact đã ai bẻ khóa được đâu ,rồi cái mod nút Exit cho contact nữa, mod cái đồng hồ lúc khóa máy to lên, mod nút ghi âm cho Radio, chưa kể còn cái dự án làm auto ghost cho UIQ3 nữa... ! còn rất nhiều thứ dang dở và còn rất nhiều cái hay có thể khai thác! Rất có thể trong tương lai sẽ có những DongXanh hay DoanAnhTai khác với nhiều những điều thú vị khác thì sao! Hãy kiên nhẫn các bạn ạ!

eternal_vnn

thời gian này Hương đang tập trung ôn thi,ngày nào cũng vào PV nhưng ko login mà chỉ dám đảo qua ngó 1 cái cho đỡ nhớ,xem anh chị em thế nào...rùi lại cắm đầu vào học,nhưng hôm nay thấy chủ đề này nên buộc phải login để chia sẻ chút tâm sự cùng cả nhà ^^
ko thể phủ nhận rằng UIQ ko còn sôi nổi như hồi tháng 10-tháng 11 năm ngoái,thời điểm đó mình nhớ là mới gạ anh trai mình "đổi P990i" của anh lấy N73 của mình,dùng thử 1 thời gian mê qá nên quịt luôn ^^ ai dè bị mất :( nhưng sau đó mình quyết tâm mua lại 1 nhóc P990i secondhand và quả thật,đã dùng qua UIQ tức là...ko thể từ bỏ (cảm nhận của riêng mình,ko biết các bạn thế nào?),cũng từ đó,UIQ PV trở thành gia đình thứ 2 của mình.Mình sẽ ko thể quên những lần mod sai phải thức đêm upfirm ^^ hay mod lỗi phải xin fil anh Hiếu,những lần ko hiểu đã đc anh Sơn,anh Tú và rất nhiều mem sẵn lòng giúp đỡ.có thể nói các thành viên UIQ PV luôn cố gắng giúp đỡ nhau cùng khám phá,cùng tìm tòi học hỏi những cách để khai thác hết các khả năng của chiếc đt UIQ thân yêu.
ko có gì là mãi mãi,sẽ có lúc tất cả các đt SE dùng nền UIQ hỏng mà ko có đồ thay (còn sx nữa đâu mà thay :p),mình thì mình ko dùng Motorola nhiều nên việc Moto phát triển UIQ hay ko mình cũng ko hiểu lắm.nhưng nếu đt P990i của mình có hỏng,ko tìm mua đc P990i khác,mình sẽ chuyển sang P1i,W950i(nhóc này mình cũng thích ko kém P9),W960i hay quay về "lùng" M600i.đến khi ko thể kiếm đc người bán UIQ3 nữa thì mình mới chịu mua đt khác :p ví dụ như hồi sau Tết,thật ra đã đc papa mừng tuổi N95 8G nhưng mình dùng vẫn thấy rất nhớ P990i,đành "thương lượng" với anh Dương để đổi đc P990i đó chứ :D
@anh Hiếu,anh Sơn,chị 09xx,Shadow(cho tớ gọi thế nhé :p)... :đọc bài của các anh,các bạn,em cảm động quá ^^ UIQ luôn có những fan nhiệt thành như chúng ta,vậy mà SE ko biết giữ,thật buồn cho SE!

p/s : Nguyên ơi,viết sai tên người ta kìa!

Caohieu88

hic, anh Tú vào thấy anh chị em UIQ gọi bằng chị 09xx chắc buồn cười lắm :-?? =))
PS: Năm nay Hương mới thi ĐH hả em, cố lên nhá ^ ^ !!!

Status
Không mở trả lời sau này.