• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Box UIQ ngày càng vắng khách!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

Son_Nguyen

hi,em đang thi hk đây,thế anh thi chưa ạh?có dịp em rảnh thì nhất định sẽ cố gắng tham gia offline cùng các mem PV mình :D mà các anh toàn offchai chứ có offline gì đâu ^^

@Hương: Anh thì đang thi từ mấy tuần nay rùi, mỗi tuần thi 1 môn. Kỳ này toàn môn khoai nên oải quá trời. Hix.:(.
Hihi, đã offline thì phải có cả vụ offchai thì mới vui chứ em.:D.
@XiaoGui: em cũng ở HN à? Hè này phải làm 1 buổi off hoành tráng hơn các lần trước mới được.:)).

XiaoGui

@Hương: Anh thì đang thi từ mấy tuần nay rùi, mỗi tuần thi 1 môn. Kỳ này toàn môn khoai nên oải quá trời. Hix.:(.
Hihi, đã offline thì phải có cả vụ offchai thì mới vui chứ em.:D.
@XiaoGui: em cũng ở HN à? Hè này phải làm 1 buổi off hoành tráng hơn các lần trước mới được.:)).

Ui,em ko ở HN nhưng mà các bác cứ tổ chức là em sẵn sàng đến ngay,hihi.

Son_Nguyen

Ui,em ko ở HN nhưng mà các bác cứ tổ chức là em sẵn sàng đến ngay,hihi.
OK, lúc nào ở bên kia về thì pm cho anh hoặc Hiếu rồi anh em sẽ sắp xếp chuẩn bị hẹn ngày giờ & địa điểm.:).

XiaoGui

OK, lúc nào ở bên kia về thì pm cho anh hoặc Hiếu rồi anh em sẽ sắp xếp chuẩn bị hẹn ngày giờ & địa điểm.:).

Theo lịch thì em khoảng mồng 10/7 là có mặt ở Vn rồi,các anh cứ thu xếp đi. Em ủng hộ các anh cả 2 tay,hehe.
Ô,mà anh đang học cái j vậy ạ? Em tưởng anh đang đi làm rồi.hix

Son_Nguyen

Theo lịch thì em khoảng mồng 10/7 là có mặt ở Vn rồi,các anh cứ thu xếp đi. Em ủng hộ các anh cả 2 tay,hehe.
Ô,mà anh đang học cái j vậy ạ? Em tưởng anh đang đi làm rồi.hix
Anh thì vừa đi làm vừa đi học, hiện tại anh đang học tại chức ở ĐH Điện Lực ngành Hệ thống điện. Anh làm trong ngành Điện mà.

dengrumingzi

Chuyện chả có gì lạ.

Lâu lắm mới vào lại box UIQ. Không phải là bận công việc, mà nói thật vào cũng chẳng có gì mới (mọi người đừng trách, đó là cảm nhận riêng của tôi).
Nhớ cái hồi cách đây khoảng 7, 8 tháng, hôm nào cũng tranh thủ lên mạng xem có cái gì mới dành cho con P9 của mình không??? Lang thang khắp các diễn đàn tinhte, rồi pdaviet xem moi người bàn tán, tranh cãi. Nhớ nhất là cái vụ "nổ" mod ram cho P9.
Lâu lắm không thấy bạn dongxanh, anh doananhtai, hay "kẻ" thích chọc phá người khác Lucky. Rồi thì AT007, lamquangtu... và một số thành viên gạo cội khác. Dường như cả congvoi và caohieu cũng hết "mặn mà" với UIQ???
Buồn, và chán. Biết rằng cái gì cũng có 1 thời, nhưng vẫn thấy buồn khi không còn gặp những mem "cùng thời" đã nhiệt tình giúp mình.
Hiện tại mình vẫn dùng UIQ, vẫn là P9 và M6 trắng. Tuy nhiên không còn hứng thú để mod, hack gì nữa vì mình đã làm hết mọi trò từ sự chỉ dẫn của các bạn. Vài dòng chia sẽ. Có gì mong mod bỏ quá cho!!!

1,Ít khách chứng tỏ P990i đã chín muồi. Thế mới là điện thoại tốt. Phát triển đầy đủ hoàn hảo, nghe gọi, nhắn tin, mod, hack, bộ gõ tiếng Việt, font tiếng Việt,.....
2, it khách cũng chứng tỏ "Chả có điện thoại nào tinh vi mãi được."
3, ít khách còn chứng tỏ nhiều người chơi điện thoại theo phong trào, nhất là các teen thích đú.
uiq bên pdaviet ít khách nhưng bên tinhte vẫn nhộn nhịp lắm đấy.
Nhưng box uiq bên pdaviet có cách sắp xếp khoa học, dễ dàng tìm kiếm hơn bên tinhte nhiều.
Dùng điện thoại theo mục đích sử dụng.
Đôi với mục đích sử dụng của mình bây giờ là
came phone chụp nét, auto focus, macro đầy đủ, chức năng pda đầy đủ, bộ gõ tiếng Việt đầy đủ, giá cả, độ chín trong các chức năng... thì P990i vẫn là độc nhất vô nhị.

IPHONE VỨT VÌ CHỤP XẤU MÙ.
BB vứt vì chụp ảnh xấu mù nốt.
E 71 màn hình bé tí, camera không có nắp bảo vệ, vứt.
Các chú dùng Windown mobile quá phong phú, không đủ trình nhận xét. Trước chỉ thích mỗi ASUS P750.
SE X1 giá trên giời.

XiaoGui

thế bác ko cho cái kết luận là sao ah? Sao đang nói hay lại cụt ngủn vậy. Em thấy bác nói hay đấy,và cũng đúng nữa.

vuongtrungduong

@ mingzi : bạn nói chí lí,nhưng trong khi so sánh cũng ko nên hạ thấp các loại đt khác quá,anh em nhiều người dùng 2 máy lắm đó!

decon

Kg biết ae thì sao,sau gần 3 năm sdung p990i và đã mod làm đủ trò rồi,đến giờ mình vẫn yêu thích cho dù sau này chuyển qua windown mobile.có thể nói mình rất hài lòng về hệ điều hành UIQ3.0

NokuaN70

Well-Known Member
Kg biết ae thì sao,sau gần 3 năm sdung p990i và đã mod làm đủ trò rồi,đến giờ mình vẫn yêu thích cho dù sau này chuyển qua windown mobile.có thể nói mình rất hài lòng về hệ điều hành UIQ3.0

Tưởng bạn già đã chán UIQ rồi chứ.

Posted via Mobile Device

poly

Hix năm ngoái xài e w950 bị trọm nó vào nhà đua mất,1 năm sau có tiền làm e w960 thì UIQ bị khai tử,bùn thật :( Mà 1 năm rồi ko vào g vào lại tự nhiên mình thành gà,cả hack phone cũng hok bít :p

vuongtrungduong

Hix năm ngoái xài e w950 bị trọm nó vào nhà đua mất,1 năm sau có tiền làm e w960 thì UIQ bị khai tử,bùn thật :( Mà 1 năm rồi ko vào g vào lại tự nhiên mình thành gà,cả hack phone cũng hok bít :p

thì giờ là gà,1 thời gian đủ lông đủ cánh lại ko làm gà nữa,làm..vịt quay nhé? =))

dengrumingzi

Kết luận Box UIQ không vắng khách, chỉ có box uiq bên pdaviet thôi. Sang bên tinhte biết tay nhau ngay.
Mình cũng không hiểu tại sao.

Caohieu88

Kết luận Box UIQ không vắng khách, chỉ có box uiq bên pdaviet thôi. Sang bên tinhte biết tay nhau ngay.
Mình cũng không hiểu tại sao.

Ai bảo bạn là chỉ có Box bên Pdaviet thôi, mà sang tinhte thì thấy được cái gì?????? Thấy các bài sắp xếp lung tung, các câu hỏi lung tung, bạn thử đếm xem số lượng bài gửi trên 2 Box của pdaviet và tinhte xem bên nào nhiều hơn, chất lượng hơn????.... thread này lập ra chỉ để anh em chia sẻ thôi vì biết anh em buồn khi UIQ ko còn được phát triển, chứ thực ra lượng views trên UIQ pdaviet ko hề nhỏ, có thể đạt mức 50 người, tùy khoảng thời gian... mình còn nghe được chuyện bên tinhte còn có cả việc kick lượng thành viên views ( có thực hay ko,ko biết), thực tế nói lên tất cả :( . Mình ngày xưa cũng là thành viên của cả 2 forum mà, cũng hay ghé qua box mua bán bên đó :))

SE990i

Vấn đề cơ bản ở đây thì chỉ 1 mình bạn cảm nhận,và chỉ mình bạn đã vọc hết tất cả các trò của các Thành viên gạo cội ở đây chỉ dạy,thế thì tại sao bạn lại không đem những kinh nghiệm quý báu của những người đi trước truyền cho bạn để bạn giúp lại những người mới biết.Mình nghĩ,nếu ai cũng biết hết rồi chán,thế thì ko những cái forum này mà các forum khác sẽ không bao giờ tồn tại được lâu.Nếu nói như bạn thì các Mod ở đây sẽ ko cần ngồi đây post bài này bài nọ,nhiều lúc bài vừa post lên các mod đã trả lời,họ làm thế được gì ? Họ làm thế bởi chỉ 1 điều đơn giản : Họ cảm thấy vui khi giúp người khác giải quyết được vấn đề khó khăn.Mình ở đây không phải ba hoa hay nịnh nọt gì,vì cũng chẳng được nhưng mình thấy gì nói vậy.Nếu sau này mình có những kinh nghiệm quý báu như các Mod ở đây thì mình hứa sẽ cùng các Mod giúp đỡ xây dựng diễn đàn.Chỉ đơn giản là : Niềm vui của người khác chính là niềm vui của mình :)

Nghe các bạn nói mình thích cái P990 quá, chắc phải đổi Exec lấy IIs để có tiền mua P9 thôi :-?, mà giá em nó bây giờ khoảng bao nhiêu nhỉ.

caotunglam

Nghe các bạn nói mình thích cái P990 quá, chắc phải đổi Exec lấy IIs để có tiền mua P9 thôi :-?, mà giá em nó bây giờ khoảng bao nhiêu nhỉ.

Tầm 2t trở lên , máy ngon , flip đầy đủ , thẻ trên 1G bác ạ :D :D Em cũng vừa mua con này , công nhận dùng rất thích đó bác

Caohieu88

Khoảng 2tr1 đến 2tr7 gì đó, cũng tùy máy nữa bạn ^ ^ .Hôm qua lên Đặng Dung mua bút cho P9 thấy con mới nguyên ( ko xem kĩ - chỉ lấy bút xịn thôi :D) thì giá là 2tr1 (ko Flip)

PS: Kể ngoài lề tý, hôm qua mình đi tìm mua bút cho P9 trên Đặng Dung, có 2 hàng bút xịn (vặn ra được thành 3 khúc :D). Hàng thứ nhất hỏi bao nhiêu, nó đòi 100k, trả 70 có bán ko, ko thèm trả lời, hỏi lại nó bảo sang hàng khác mà mua bút đểu....>:) tức mình đi sang hàng hơi đối diện chút :( :p , vừa trêu ngươi vừa tìm bút, may quá tìm được ngay cái bút xịn - Tháo từ con P9 hàng France mới cứng ;;) , hỏi bao nhiêu thì họ hỏi mình trả bao nhiêu vì chưa từng bán bút P9 bao giờ nên ko biết giá, mình bảo 70k có bán ko, họ bảo kỵ số 7 nên thôi bán cho 60k ^ ^. Phấn khởi và vui mừng, vừa mua bút xịn mà giá chỉ bằng 1/3 trong Se-care... đúng là cả đời ko ai học được chữ "ngờ" =))

caotunglam

Nhân chuyện cái bút , em cũn xin kẻ chuyện đêm qua của em .
Đêm qua đang hứng chí rút bút P990i ra chọt , bất ngờ thấy đầu bút trong máy , thân bút rút ra , cắm ra cắm vào 1 lúc giờ lại ngon lành . Hú via , tí tưởng phải tháo máy để giải cứu cái đầu bút

Status
Không mở trả lời sau này.