• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC SERIES ANDROID DESIRE *Z*HD Glass Themes & GINGER_A2SD*EXT*IMG*No Data2SD

Bạn thích bản Android nào?

• Total voters
    54

Azzura

Em cảm thấy nó ko mượt bằng V1, màn hình khi mở lên 1 lúc sau nó mới sáng, dù trước khi up đã task29 rồi.

ppcboy

Em cảm thấy nó ko mượt bằng V1, màn hình khi mở lên 1 lúc sau nó mới sáng, dù trước khi up đã task29 rồi.
bạn dùng bản NAND hay RAM, cũng có thể do Kernel, mình thấy Kernel mới này nóng máy mà nhanh hết pin nữa, chắc thay kernel khác xem thế nào.

NguyenTung2601

bản GINGER 2.3.3 có đấy, để mình nghiên cứu cho nó vào mấy bản Desire HD xem có được không

Em nghĩ là được bác ah, vì em thấy mấy theme của bản Rafdroid có mà.bác cố lên nha!!!!!!

NguyenTung2601

Vưa cài xong bản BOYPPC-SHIFTPDA GINGER 2.3.3 RAM_V1 (03.Mar) cảm nhận là.............quá ngon.nhưng mà buồn ngủ quá rồi.mai test típ.....thanks bác PPCBoy nhiều nhiều!!!!!!!!!!!

Azzura

bạn dùng bản NAND hay RAM, cũng có thể do Kernel, mình thấy Kernel mới này nóng máy mà nhanh hết pin nữa, chắc thay kernel khác xem thế nào.

Mình dùng bản Ram V2, cảm nhận nó kém V1, để stand by qua đêm tầm 8h pin mất 20% :( Đã thế bật màn hình còn ko lên hình nữa, phải tháo pin ra cắm lại móiddwowjdc :(

mrducbao

- Bản ANDROID_BOYPPC_Desire Z Glass themes V3 (04.Mar) bị FC hơi nhiều bác PPCBOY ạ! mình còn gặp hiện tượng: đã cài một số phần mềm xong xuôi, sau đó sử dụng các phần mềm đó không gặp lỗi. Nhưng sau đó khi tháo pin ra để thay viên Pin khác (Pin cũ còn khoảng 10%) => sau khi máy boot xong thì thấy mất hết các phần mềm đã cài ? chưa bao giờ mình bị thế ?
Mình tuân thủ đúng quy trình khi up bản này: copy thư mục data2SD và file config vào root SD card trước khi flash (mình flash bằng CWR)

- Hiện tại đang chơi bản BOYPPC-SHIFTPDA GINGER 2.3.3 V1 (03.Mar) thấy khá ổn và ưng ý.

hatnaf

Mấy bác cho mình hỏi là mình trích file Apk MIUI music ra cài trên bản HD nhưng sao nó ra toàn tiếng Tàu ko à, có cách nào biến nó thành tiếng anh ko. Thanks

ppcboy

Mấy bác cho mình hỏi là mình trích file Apk MIUI music ra cài trên bản HD nhưng sao nó ra toàn tiếng Tàu ko à, có cách nào biến nó thành tiếng anh ko. Thanks
bạn dùng cái này nhé, cài trên Desire, Z, HD thì tốt nhưng nếu cái trên Ginger 2.3 thì sẽ toàn tiếng tàu thôi

ppcboy

Bác PPCBoy có làm được cái thanh Notification có thể tắt, bật các kết nối như của Rom Miui không?Có cái đó rất tiện không phải đưa các widget ra ngoài màn hình.
cuối cùng thì cũng làm được rồi, bản Desire HD có thanh Notification, có hình nền trong menu nữa, Sense tự động xoay như bản Desire Z luôn, mình sẽ up lên trong chiều hoặc tối nay. giờ đang dùng cái 3g vừa chậm vừa tốn tiền không up được.

NguyenTung2601

Bác tích cực quá.Em dùng bản BOYPPC-SHIFTPDA GINGER 2.3.3 RAM_V1 (03.Mar) từ đêm qua thấy hao pin quá.Máy sạc đầy lúc 8h30 sáng, sử dụng wifi 10 phút,nghe gọi khoảng 3 phút không nghịch gì thêm.Bây giờ là 5h chiều còn 55%.chuyển từ trang nay sang trang khác không được mượt mà lắm.Ram dư trung bình 200-230mb. để em test bản V3 xem thế nào.

E cũng không down được.

leo1024

Mấy abnr của anh PPCBOY đều khá cả. bác này trình độ lên nhanh thật, kg muốn so sánh chứ, nếu so thì thấy hơn nhiều người được cho là cao thủ PV

langthang262

Bản Ginger Clean V3 của bác dùng Recovery có 97Mb (quá nhẹ !!!), cài xong ROM còn dư 273 Mb :D

johnyluu

Không download được rùi, chẳng biết sao nữa.
Bác upload lên trang khác được không.
Thanks